• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.
Hihi...mẹ Bảo Linh sướng nha, quá trời cháu ngoại, tha hồ chăm. Mấy mẹ con ôm nhau chui trong kẹt nằm ngủ thấy ghét quá ha em!
Chà chị khoái cái thằng ku nhà em 9th đã gây hậu quả quá đi,haha.....Mặt ảnh đẹp trai ghê, ấn tượng hơn thằng Béc nhà chị.
Một bầy này chừng 1th là chạy lăng quăng khắp nha luôn, đi đứng cẩn thận nha em, nó cứ chui dưới chân mình hồi nào ko hay.
Đàn nhà chị đã rã bầy, 2 bé theo về chủ mới, nghe đồn cũng tung tăng lăng xăng lắm,hihi...
Chị hay mua thức ăn làm sẵn của bạn này, 45k/bịch cũng ok lắm, bé nhỏ nhà chị cũng nhào vô ăn lem lẻm luôn : 0936151199

Shyro

Member
Bao Linh 85 said:
E cũng ít có ác ghê! ="=

Zậy là noá rồi đoá!
Ủa z là cha Mực hại đời con gái ngta àh e?
LCT khúc nào có thú y có sa e nhỉ, vì ở LCT chị chỉ bít có chi cục thú y Q3 thôi, mà nó k có máy móc j đâu, chỉ khám và chữa mổ...thôi, còn siêu âm toàn kêu đưa về chi cục LTKiet như c nói nó mới có
Tối c up hình trai gái lên cho
chị Linh ơi, cho e xin cái địa chỉ thú y bên LTK đi, e muốn siêu âm cho bé nhà e quá, đáng ra hnay đúng ngày sinh con oy mà e vẫn chưa thấy mẹ nó rục rịch ji? àh cho e hỏi là mình siêu âm có biết được mấy bé ko ạh?? ^^

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Shyro said:
chị Linh ơi, cho e xin cái địa chỉ thú y bên LTK đi, e muốn siêu âm cho bé nhà e quá, đáng ra hnay đúng ngày sinh con oy mà e vẫn chưa thấy mẹ nó rục rịch ji? àh cho e hỏi là mình siêu âm có biết được mấy bé ko ạh?? ^^
151 Lý thường Kiệt, F 7, Q 11. gần ngay đại lý bán xe máy to thiệt to đó e, tại nó nằm ngay góc 1 con đường hay cái hẻm nhỏ j đó, có khi chưa bít nên k để ý thấy đâu, e cứ kiếm đến gần đó ko ra thì hỏi ngta nhé!
Sa có thể thấy đc thai nhi, nhưng số lượng sẽ k thể nào 9 xác đâu e nhé, áng chừng thôi!
Sa ở 321 nguyễn thị nhỏ máy rõ hơn chút, sa kỹ hơn chút đó e, tại ở đó là tư nhân, giá 80k
Nếu thấy baby vẫn còn chòi đạp thì e cứ chờ v, k nhất thiết fai đem sa đâu e!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby ngày thứ 11: hôm nay bố Pento chịu ra chơi với kon,mà lựa đúng con bé thừa hưởng màu lông giống mình mà cưng nựng thôi :lau_mo_hoi: , có khi hứng chí quá cạp con bé 1 cái, hay lấy nguyên cái bàn tay gấu của nó khều đầu tụi nhỏ, bạo lưc dễ sợ lun :Onion34:
Hnay các bé mà tè là ra thành vũng lun rồi!
Càng lớn bú mẹ càng khí thế, tu ti mà nghe chùn chụt, thành thử h khuya đến sáng cg ráng cho Sami ăn và uống sữa thêm mấy cữ để có sức

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thủy Nguyễn said:
Hihi...mẹ Bảo Linh sướng nha, quá trời cháu ngoại, tha hồ chăm. Mấy mẹ con ôm nhau chui trong kẹt nằm ngủ thấy ghét quá ha em!
Ôi, về nhà mới rồi àh chị, mau quá z ta, rồi cũng đến 1 ngày cái đàn thiên thần nhỏ nhà e cg thế thôi, :ngoi_xom:
Chắc c bùn lắm hả?
Chị ơi cái thằng đó nó dê cụ lắm, nó ngao ngao ra vẻ tức tối ko "mần ăn" đc j suốt ngày, nhức đầu lắm, hở 1 chút là lại tót vào "xin xỏ" nhưng đều bị các e tát vào mặt cho tỉnh :keke_hehe: . Nó ăn và ngủ thì thôi, còn lại nó cứ kêu ca suốt vậy đó, e là canh chừng lắm ko thôi lại gây hậu quả nữa!
Cho nên h e đang tìm chủ cho bà vợ lớn của ku Gấu lun đây, chăm k xuể nữa c ạh
Nên h lâu lâu mới thấy c, z mốt đợi bé hồi phục sức khoẻ, c lại cho phối tiếp nữa k ạh!

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
bà bầu nhà em ốm rồi c ơi . Rầu dể sợ . đi bs Sơn 2 ngày r` , tí 7h e ôm đi tiếp . mà bầu bí k có chích thuốc dc chỉ toàn phải là chích đạm cho em nó thôi tại ốm ho , sổ mũi nên bỏ ăn :ngoi_xom:

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
foxrain311 said:
chị bảo linh ơi cho e hỏi sami nhà chị đẻ bé đầu tiên cho đến bé cuối cùng là mất bao nhiêu tiêng ạ, Bin nhà e hm nay bắt đầu đẻ lúc 3h chiều mà mới chỉ đc có 1 bé rồi ko thấy đẻ nữa, mà e thấy bùng Bin nhà e vẫn to, e ko biết Bin nhà e từ giờ đếm mai có đẻ nữa ko chị ạ, e lo quá. Bin nhà e đẻ xong đứa đầu thì thấy vẫn rất khỏe ( uống hết đc hẳn 1 hộp TH nhỏ và 1 nhỏ cơm cá ) ko có biểu hiện gì là đẻ khó cả chị ạ, mà Bin nó bện e quá hay sao mà cứ bắt e phải ngồi bên cạnh suốt ko rời ra đc, giờ mà e cứ đứng lên đi ra xa khỏi chỗ nó là nó bỏ con chạy theo e, e lo quá ko giám đi đâu, cung may là đồ ăn uống của Bin e để ngay gần cần là có ngay, nhưng e sợ ko biết sức khỏe của nó có bị ảnh hưởng, giờ phải làm sao hả chị
chị foxrain cho e hỏi, tình trạng pé nhà chị hôm nay sao rồi? wa ngày hôm sau pé có sinh thêm baby nào nữa ko hả chị? tình trạng pé batư nhà e hôm wa cũng giống pé bin nhà chị, khoảng 3g chiều hôm wa là pé mang thai được 60 ngày, pé có biểu hiện sanh đến 3g30 pé sanh được 1 pé nhg pé baby bị chết trong bụng mẹ lông chưa mọc, rồi sau đó pé ăn uống và ra ngoài sinh hoạt bình thường, mẹ e cứ tưởng chắc pé mang thai có một pé, nhg sáng nay thấy bụng pé vẫn còn to, nên mẹ e cho pé đến đăng dung để siêu âm và bs cho biết trong bụng pé có hai tim thai rất mạnh và pé mang thai được 57 ngày, nên ko cần phải mổ, và chích cho pé hai muổi thuốc bổ và an thai cho pé và bảo về nhà theo dỏi pé, có thể pé sanh vào ngày 7 hoặc 8 thg 3 nà,nhg e lo wá chị ơi...

foxrain311

Active Member
michu_meomeo99 said:
chị foxrain cho e hỏi, tình trạng pé nhà chị hôm nay sao rồi? wa ngày hôm sau pé có sinh thêm baby nào nữa ko hả chị? tình trạng pé batư nhà e hôm wa cũng giống pé bin nhà chị, khoảng 3g chiều hôm wa là pé mang thai được 60 ngày, pé có biểu hiện sanh đến 3g30 pé sanh được 1 pé nhg pé baby bị chết trong bụng mẹ lông chưa mọc, rồi sau đó pé ăn uống và ra ngoài sinh hoạt bình thường, mẹ e cứ tưởng chắc pé mang thai có một pé, nhg sáng nay thấy bụng pé vẫn còn to, nên mẹ e cho pé đến đăng dung để siêu âm và bs cho biết trong bụng pé có hai tim thai rất mạnh và pé mang thai được 57 ngày, nên ko cần phải mổ, và chích cho pé hai muổi thuốc bổ và an thai cho pé và bảo về nhà theo dỏi pé, có thể pé sanh vào ngày 7 hoặc 8 thg 3 nà,nhg e lo wá chị ơi...
bé bin nhà mình giờ đã bình thường rồi bạn ạ, bé nhà mình đẻ đc có 1 bé thôi bạn ạ, sau lúc đẻ bé đầu tiên bin nhà mình ko đẻ thêm nữa, bụng vẫn to nhưng chỉ 2 ngày sau là bụng bin nhà mình xẹp xuống như lúc bình thường và may mắn quá cả mẹ và con nó vẫn khỏe mạnh bạn ạ, bạn cho bé nhà bạn đi khám rồi thì chắc ko phải lo nhiều đâu bạn ạ, cứ chăm bé cẩn thận rồi theo rõi xem bé thế nào nhé, mong bé nhà bạn mẹ tròn con vuông :))

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
foxrain311 said:
bé bin nhà mình giờ đã bình thường rồi bạn ạ, bé nhà mình đẻ đc có 1 bé thôi bạn ạ, sau lúc đẻ bé đầu tiên bin nhà mình ko đẻ thêm nữa, bụng vẫn to nhưng chỉ 2 ngày sau là bụng bin nhà mình xẹp xuống như lúc bình thường và may mắn quá cả mẹ và con nó vẫn khỏe mạnh bạn ạ, bạn cho bé nhà bạn đi khám rồi thì chắc ko phải lo nhiều đâu bạn ạ, cứ chăm bé cẩn thận rồi theo rõi xem bé thế nào nhé, mong bé nhà bạn mẹ tròn con vuông :))
e cảm ơn chị nhiều :) từ tối đến giờ pé cứ lên lầu đến phòng ba mẹ kêu cửa, ko biết có phải muốn sinh ko, nên mẹ e xuống phòng khách ngủ với pé cả đêm, tới giờ mà chưa thấy gì cả. :wub: e cầu mong sao cho pé mẹ tròn con vuông :wub:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
michu_meomeo99 said:
e cảm ơn chị nhiều :) từ tối đến giờ pé cứ lên lầu đến phòng ba mẹ kêu cửa, ko biết có phải muốn sinh ko, nên mẹ e xuống phòng khách ngủ với pé cả đêm, tới giờ mà chưa thấy gì cả. :wub: e cầu mong sao cho pé mẹ tròn con vuông :wub:
Có thể bà bầu bị động thai nên mới sinh trc 1 bé nhưng đã mất, e đi sa và bs đã nói như v thì yên tâm, h chỉ chờ mẹ tròn con vông thôi, mong tin tốt từ e sớm nhé! :03:

Gà Gật Gù said:
bà bầu nhà em ốm rồi c ơi . Rầu dể sợ . đi bs Sơn 2 ngày r` , tí 7h e ôm đi tiếp . mà bầu bí k có chích thuốc dc chỉ toàn phải là chích đạm cho em nó thôi tại ốm ho , sổ mũi nên bỏ ăn :ngoi_xom:
Ôi tội nghiệp chưa, tình hình khá hơn chưa e? Đừng có cho đi lung tung sân vườn j hết nha

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
đúng như chị linh nói pé nhà e lúc mang thai 5 tuần ở pé thích nằm ở bật cầu thang ở trên cùng và pé ngủ wên bị rơi xuống đất 2 lần luôn, mẹ e có theo dõi pé nhg lúc đó thấy pé ko có biểu hiện gì, hôm wa bs bảo có thể bé bị như vậy nên thai yếu và chậm phát triển, nên 57 ngày mà pé chưa có lông, và bị lưu trg bụng mẹ cũng may mà mèo mẹ đã sanh pé được, và sa thấy còn hai tim thai rất mạnh, nên bs nói tiêm hai muỗi thuốc bổ và an thai rồi đem pé về nhà theo dõi ko cần phải mổ để pé tự sinh, nếu khi nào pé có biểu hiênh sinh mà ko sinh được thì đem pé đi liền, cả đêm hôm wa pé lê phòng kêu mẹ e xuống phòng khách ngồi thoa bụng cho pé tới sáng luôn mà chả thấy gì, e lo cho pé wá chị ơi, nếu có tin mới e sẽ cho chị biết, e thanks chị nhiều nhiều nha.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby ngày thứ 13 và 14: hem có chụp!

Baby ngày thứ 15:
Hchieu có 1 em bé bị tiêu chảy, lại còn ói, k thèm bú mẹ, ng mềm oặt ra, sợ xanh mặt lun, hix.... :lau_mo_hoi:
Lật đật đi mua thuốc cho cháu nó uống, trộm vía lát sau bé đã êm êm, ng cứng lại và thấy đỡ nên thả vô ổ lại thì tự bú mẹ quá trời, thương ghê, làm mình hết hồn lun vậy đó! :frozesweat:

Anh cả phê ngủ, ko quên tạo dáng đủ mọi tư thế cho bà chụp :phew:

Rồi tới chị hai mặt bành, bụng bự cg zậy

Mẹ Sami hạnh phúc bên đàn koan thơ :03:

Na Mon

Active Member
Đàn này iu quá chị Linh ơi, có 2 em hima ngộ ghê, hehe. Chị cũng mát tay ghê, đàn nào cũng cưng k chịu nẩu. Sam về nhà e quậy banh chành, cào cấu tùm lum lun. Ah, chị cho e hỏi chỗ bán cát vs cho mèo lần trước chị nói e í, e tìm k ra, chị còn nhớ bạn đó k ạ, nếu còn chị gửi cho e với nhé. em cám ơn chị nhìu nhìu. E đang ngâm cứu cách tải hình Sam lên cho chị coi nè ;)

Status
Không mở trả lời sau này.