• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Bao Linh 85 said:
Mấy bé nhà em sao rồi? K nge e khoe chắc chưa hả e? Chắc từ đây đến đầu tuần đó
Em đang đi công tác ngoài BD chị ơi, lo wá. Mai cố gắng về sớm với bả, mấy bữa nay có dấu hiệu sắp sinh rồi.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
yeu qua co said:
Mẹ Bao Linh 85 mát tay ghê, bé đẻ những 5 nhóc xịnh đẹp đáng yêu. hình như 2 bé trắng có máu hima hay sao mà thấy tai sẫm màu hơn nhỉ? chúc mừng đại gia đình nha.
Cám ơn bạn nhìu nha! 2 cháu trắng đó h mũi và tai càng ra màu xám đen rồi, chắc là hyma rồi bạn nhỉ!? Còn đuôi và 4 chân thì mới xám xám thôi. Tự nhiên ra 2 bé lông ngắn lại có màu này làm mình cg thấy vui ghê lun!

xx_Thanh_xx said:
Em đang đi công tác ngoài BD chị ơi, lo wá. Mai cố gắng về sớm với bả, mấy bữa nay có dấu hiệu sắp sinh rồi.
Chết! Chắc có ng nhà ở nhà trông các cháu mà phải k? Nhờ mọi ng trông chừng cháu nó or nhốt vào 1 phòng

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Bao Linh 85 said:
Cám ơn bạn nhìu nha! 2 cháu trắng đó h mũi và tai càng ra màu xám đen rồi, chắc là hyma rồi bạn nhỉ!? Còn đuôi và 4 chân thì mới xám xám thôi. Tự nhiên ra 2 bé lông ngắn lại có màu này làm mình cg thấy vui ghê lun!

Chết! Chắc có ng nhà ở nhà trông các cháu mà phải k? Nhờ mọi ng trông chừng cháu nó or nhốt vào 1 phòng
dự sinh là ngày mai đó chị, em nhờ ng trông rồi mà bả lạ chủ nên quạu quọ lắm

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Gà Gật Gù said:
em mê Hima ... em nghiện hima . mà con Sò nó k chịu đẻ cho em có đứa hima lào :ngoi_xom:
Con gái tớ sắp sinh một bầy hima nhék, gato ko Gà ơi :Onion33: :Onion33: :Onion33:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
xx_Thanh_xx said:
Con gái tớ sắp sinh một bầy hima nhék, gato ko Gà ơi :Onion33: :Onion33: :Onion33:
E làm Gà nó tự kỉ lun rầu kìa!

Mệt quá, hnay cuối tuần mà bận rộn quá, đến h mới đx thảnh thơi up hình
Hôm bé Hai tam thể 2 mắt đã ti hí 1 xíu rồi! Còn 3 bé thì hồi chiều vẫn chưa, đến h thì chưa bít tại mẹ con nó ôm nhau ngủ khì rồi
Mẹ Sami có con rồi mà nhõng nhẽo thấy sợ lun
Hôm nay mấy bé quạu quọ ngọ nguậy hoài nên khó chụp quá!

Baby ngày thứ 7: thjan trôi qua mau ghê, các cháu đã đc 1 tuần tuổi rồi, thêm 1 tuần nữa, là bà dọn cho cái phòng riêng mấy mẹ con vô ở, để mẹ Sami bắt đầu dạy con các bài học đầu tiên nữa!

Anh cả j mà còn thua e Út, chưa mở mắt nữa!

Chị 2 đã he hé rồi này!

Hai em trai 3,4 ngày càng hyma,hehe

Hết nằm vắt trên cổ

Rồi tới vắt trên đít người ta

Nàng Út ngoan hiền này!

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
ui cả đàn xinh quá chị ơi, ra lông ngắn hết hả chị??? :good_job: Chúc mừng chị và mẹ sami có 1 đàn thiên thần đáng iu nghen ^_^ .. gene hima chắc từ mẹ Sami ra chị ơi, nhà em eck hình như bạn đực aln là hima mừ - phải papa của sami hem chị?

bongbi228

T.Viên Năng Động
ui chúc mừng chị nha,đợi mãi cũng tới ngày được bồng cháu rồi à chị,thích ghê ak,trộm vía bé nào cũng bụ bẫm,màu đẹp ghê lun

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bongbi228 said:
ui chúc mừng chị nha,đợi mãi cũng tới ngày được bồng cháu rồi à chị,thích ghê ak,trộm vía bé nào cũng bụ bẫm,màu đẹp ghê lun
Ừ, cuối cùng cg đc rồi e ạh, mừng ghê lun đó!

ivys said:
ui cả đàn xinh quá chị ơi, ra lông ngắn hết hả chị??? :good_job: Chúc mừng chị và mẹ sami có 1 đàn thiên thần đáng iu nghen ^_^ .. gene hima chắc từ mẹ Sami ra chị ơi, nhà em eck hình như bạn đực aln là hima mừ - phải papa của sami hem chị?
Ông ngoại sấp nhỏ là bé này P ơi, chứ ko phải ku Bỉm e ạh, Sami nhìn giống bố như tạc e nhỉ, nhất là cái cằm trắng đó,hihi

bongbi228

T.Viên Năng Động
Ôi ôg ngoại tụi nhỏ đẹp qá. Pé tam thể xinh gê gớm lun ak. E vô ngắm tụi nhỏ mấy lần r vẫn thấy thjx.hehe. nhà e cũg sắp có 2 đàn. Mog qá chừg

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
em cũng đoán là Hyma do gen bên đằng ngoại của Sammi òi , thế nào k ông bà ngoại thì ông bà cố cũng có tí gen Hyma mới ra dc zầy chứ :Onion38:

nhà e thì gen biết có sẵn màu Hyma , mà con Sò chắc nó k mún đèo bồng con cái nên ứa chịu đẻ =))

p/s : chị ơi em nghi con bé Ngao nhà em có bầu wá . mấy hnay thấy ti bà to . hồng , dựng lên . mà nãy em nghịch còn thấy có sữa non [ màu trong veo như nc ] xịt ra nữa . Hoang mang dễ sợ ko biết cha nó là ai tại 26 này nó mới về nhà e tròn tháng @@~ mà h` gãi mông nó vẫn chu chảo ra như thường à -_-

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Mệt wá trời luôn àk! Em đi nguyên ngày mà còn phải đở đẻ cho bả từ tối tới h, cũng may là mẹ tròn con vuông rồi chị ơi.

foxrain311

Active Member
chị bảo linh ơi cho e hỏi sami nhà chị đẻ bé đầu tiên cho đến bé cuối cùng là mất bao nhiêu tiêng ạ, Bin nhà e hm nay bắt đầu đẻ lúc 3h chiều mà mới chỉ đc có 1 bé rồi ko thấy đẻ nữa, mà e thấy bùng Bin nhà e vẫn to, e ko biết Bin nhà e từ giờ đếm mai có đẻ nữa ko chị ạ, e lo quá. Bin nhà e đẻ xong đứa đầu thì thấy vẫn rất khỏe ( uống hết đc hẳn 1 hộp TH nhỏ và 1 nhỏ cơm cá ) ko có biểu hiện gì là đẻ khó cả chị ạ, mà Bin nó bện e quá hay sao mà cứ bắt e phải ngồi bên cạnh suốt ko rời ra đc, giờ mà e cứ đứng lên đi ra xa khỏi chỗ nó là nó bỏ con chạy theo e, e lo quá ko giám đi đâu, cung may là đồ ăn uống của Bin e để ngay gần cần là có ngay, nhưng e sợ ko biết sức khỏe của nó có bị ảnh hưởng, giờ phải làm sao hả chị

Bao Linh 85

I_Like_Pet
foxrain311 said:
chị bảo linh ơi cho e hỏi sami nhà chị đẻ bé đầu tiên cho đến bé cuối cùng là mất bao nhiêu tiêng ạ, Bin nhà e hm nay bắt đầu đẻ lúc 3h chiều mà mới chỉ đc có 1 bé rồi ko thấy đẻ nữa, mà e thấy bùng Bin nhà e vẫn to, e ko biết Bin nhà e từ giờ đếm mai có đẻ nữa ko chị ạ, e lo quá.
Ôi, tình hình gay thế hả e?
sami nhà c đẻ trg thjan hơn 3 tiếng, tính từ lúc trở dạ nè rồi đến bé cuối cùng lun đó!
Với lại c nghĩ cg tuỳ bé nữa!
Còn mà Bin nhà e từ 3h chiều hôm nay chỉ sih đc 1 đứa thôi,thì e rờ bụng bé thử xem còn cộm cứng như lúc có bầu ko? Bụng có hiện tượng bị gò, giống như lúc baby đạp trg bụng k e! Bé nhà e trg thjan mang bầu tăng bnhiu gram, e có cân ko? Nếu bụng nhỏ, tăng cân nhẹ thì bé có khả năng chỉ sinh 1 đứa, còn để chắc ăn , nếu như e lo còn sót con thì chắc phải mang ra thú y có máy siêu âm thôi!
Mèo đẻ xog bụng sẽ mềm trở lại, mặc dù sẽ ko thon gọn lại ngay như hồi con gái đâu nha e! Với lại hàng ti lúc này sẽ bị căng sữa nên cho mình có cảm giác bụng bé như còn bự v đó.
Bin cg sinh lứa đầu nên mới còn vụng và đeo e như vậy phải ko, ôi còn bắt ngồi cạnh thì mới chịu yên chăm con ko thì chạy theo nữa, thương thế! Giờ sao đây ta,e rảnh thi còn ở bên đc chứ mà đi làm hay công việc j thì sao đây? Vụ này c ko bít giúp sao nữa, hay do bé còn baby trg bụng nên mún e phải bên cạnh, hix,..chỉ có cách rờ bụng xem xét rồi đi khám thú y ngay e ạ!

@ALL: Đó là ý kiến và suy nghĩ của mình, nhân đây nếu ai đọc đc cg như có kinh nghiệm giúp mình tư vấn cho em này với!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
[
p/s : chị ơi em nghi con bé Ngao nhà em có bầu wá . mấy hnay thấy ti bà to . hồng , dựng lên . mà nãy em nghịch còn thấy có sữa non [ màu trong veo như nc ] xịt ra nữa . Hoang mang dễ sợ ko biết cha nó là ai tại 26 này nó mới về nhà e tròn tháng @@~ mà h` gãi mông nó vẫn chu chảo ra như thường à -_-
E ơi, mèo mà gãi mông hay ngay gốc đuôi nó khoái lắm, đứa nào cũng cong đít lên cho gãi hết e ạh, đực cái nhỏ lớn j nhà c cg v hết đó, nên nhìu khi cg k riêng j biểu hiện múng chồng đâu!
Mà nge e liệt kê dc mấy biểu hiện của bà bầu rồi còn j. Vậy ko thôi thêm 10 ngày nữa mag đi siêu âm là bít liền mà

xx_Thanh_xx said:
Mệt wá trời luôn àk! Em đi nguyên ngày mà còn phải đở đẻ cho bả từ tối tới h, cũng may là mẹ tròn con vuông rồi chị ơi.
Cũng may là bé đợi e về nhỉ!
Sih đc mấy bé e? Chăm con giỏi chứ, cho c xem hình nào! Hihi

bongbi228 said:
Ôi ôg ngoại tụi nhỏ đẹp qá. Pé tam thể xinh gê gớm lun ak. E vô ngắm tụi nhỏ mấy lần r vẫn thấy thjx.hehe. nhà e cũg sắp có 2 đàn. Mog qá chừg
2 đàn nữa àh! Ôi ganh tỵ quá, nựng e bé đã lun, chăm cg mệt phờ râu lun!
Ôi cái bà tam thẻ ík e, đanh đá và mồm to nhất đó, cái mặt tròn quay phúng phính thấy thương lắm, mà ghét nhất bà bắt nựng xíu là la eo éo làm mẹ Sami vô đòi lại, hehe

foxrain311

Active Member
Bao Linh 85 said:
Ôi, tình hình gay thế hả e?
sami nhà c đẻ trg thjan hơn 3 tiếng, tính từ lúc trở dạ nè rồi đến bé cuối cùng lun đó!
Với lại c nghĩ cg tuỳ bé nữa!
Còn mà Bin nhà e từ 3h chiều hôm nay chỉ sih đc 1 đứa thôi,thì e rờ bụng bé thử xem còn cộm cứng như lúc có bầu ko? Bụng có hiện tượng bị gò, giống như lúc baby đạp trg bụng k e! Bé nhà e trg thjan mang bầu tăng bnhiu gram, e có cân ko? Nếu bụng nhỏ, tăng cân nhẹ thì bé có khả năng chỉ sinh 1 đứa, còn để chắc ăn , nếu như e lo còn sót con thì chắc phải mang ra thú y có máy siêu âm thôi!
Mèo đẻ xog bụng sẽ mềm trở lại, mặc dù sẽ ko thon gọn lại ngay như hồi con gái đâu nha e! Với lại hàng ti lúc này sẽ bị căng sữa nên cho mình có cảm giác bụng bé như còn bự v đó.
Bin cg sinh lứa đầu nên mới còn vụng và đeo e như vậy phải ko, ôi còn bắt ngồi cạnh thì mới chịu yên chăm con ko thì chạy theo nữa, thương thế! Giờ sao đây ta,e rảnh thi còn ở bên đc chứ mà đi làm hay công việc j thì sao đây? Vụ này c ko bít giúp sao nữa, hay do bé còn baby trg bụng nên mún e phải bên cạnh, hix,..chỉ có cách rờ bụng xem xét rồi đi khám thú y ngay e ạ!

@ALL: Đó là ý kiến và suy nghĩ của mình, nhân đây nếu ai đọc đc cg như có kinh nghiệm giúp mình tư vấn cho em này với!
Bin nhà e ở vs chủ trước đã đẻ 1 lứa rồi chị ạ, bh Bin nhà e đẻ là lần 2 rồi ạ nhưng e là chăm mèo đẻ lần đầu, Bin nhà bầu tăng gần 3 cân chị ạ, e sờ bụng Bin bh thì thấy bụng nó vẫn còn hơi cứng chị ạ, nhưng e thấy Bin nhà e vẫn bt lắm vẫn khỏe mạnh, ăn khỏe ngủ khỏe chị ạ mỗi tội hay làm nũng hơn so với mọi ngày

Bao Linh 85

I_Like_Pet
foxrain311 said:
Bin nhà e ở vs chủ trước đã đẻ 1 lứa rồi chị ạ, bh Bin nhà e đẻ là lần 2 rồi ạ nhưng e là chăm mèo đẻ lần đầu, Bin nhà bầu tăng gần 3 cân chị ạ, e sờ bụng Bin bh thì thấy bụng nó vẫn còn hơi cứng chị ạ, nhưng e thấy Bin nhà e vẫn bt lắm vẫn khỏe mạnh, ăn khỏe ngủ khỏe chị ạ mỗi tội hay làm nũng hơn so với mọi ngày
Vậy rồi e tính cho bé đi siêu âm ko?

Status
Không mở trả lời sau này.