• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Ôi tội nghiệp chưa, tình hình khá hơn chưa e? Đừng có cho đi lung tung sân vườn j hết nha
ở trong nhà 24/7 mà còn bịnh zị đó c . cũng dỡ nhiều òi , đi hết 5 ngày mai bác Sơn bảo dc ở nhà r` :3

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Na Mon said:
Đàn này iu quá chị Linh ơi, có 2 em hima ngộ ghê, hehe. Chị cũng mát tay ghê, đàn nào cũng cưng k chịu nẩu. Sam về nhà e quậy banh chành, cào cấu tùm lum lun. Ah, chị cho e hỏi chỗ bán cát vs cho mèo lần trước chị nói e í, e tìm k ra, chị còn nhớ bạn đó k ạ, nếu còn chị gửi cho e với nhé. em cám ơn chị nhìu nhìu. E đang ngâm cứu cách tải hình Sam lên cho chị coi nè ;)
Hihi, cám ơn e nha!
Đây e, gọi cho bạn này nhé! Mua số lượng lớn sẽ rẻ nhìu, cho bạn ấy ship tới tận nhà lun khỏi mắc công e(tính phí ship rẻ lắm)
Ku cậu đi chík ngừa chưa e? Thằng đấy là thần quậy đấy e ạh!
Cáck up hình nè e
http://www.yeuthucung.com/topic/46931-huong-dan-upload-hinh-anh-len-photobucket-va-chen-hinh-vao-bai-viet/

michu_meomeo99 said:
nhìn cả đàn pé nào cũng xinh wá chị :wub: e thích nhất là pé tam thể :wub:
Chị cg thương con bé đấy nhất đó e, với bé Út nữa, 2 đứa con gái mà nết ăn nết ngủ xấu lắm, nên h mới thành mặt bành và bụng bự đó, hehe :keke_hehe:

Gà Gật Gù said:
ở trong nhà 24/7 mà còn bịnh zị đó c . cũng dỡ nhiều òi , đi hết 5 ngày mai bác Sơn bảo dc ở nhà r` :3
ò, đỡ là tốt rồi, ôi bà bầu ốm nghén đây mà! Hihi
Mốt gà cũng có đàn cháu rồi nha! Sướng!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby ngày thứ 16: hôm nay dọn ổ mấy mẹ con xuống ở riêng 1 phòng rồi, baby đã hơn 2 tuần, tè ra thàh vũng lun rồi ko cho ở kẹt giường đc nữa, cho mấy mẹ con 1 phòng tha hồ tung hoành, mai mốt mẹ sami còn dạy con đi tolet nữa
Các baby đã bít cạp cạp khều khều nhau ròi, thấy thương lắm!
Hôm nay hình ảnh hơi mờ xíu ~.~

[URL="http://i1340.photobucket.com/albums/o731/baolinh85/cef4e532e887f72f3774b8939dd99d99_zpsbda5fac5.jpg%5B/IMG"]http://i1340.photobucket.com/albums/o731/baolinh85/cef4e532e887f72f3774b8939dd99d99_zpsbda5fac5.jpg[/IMG[/URL]

[img][URL="http://i1340.photobucket.com/albums/o731/baolinh85/fcd7523f70d7671caedd82e75e53e3e1_zpsb989b450.jpg%5B/IMG"]http://i1340.photobucket.com/albums/o731/baolinh85/fcd7523f70d7671caedd82e75e53e3e1_zpsb989b450.jpg[/IMG[/URL]

[IMG]http://i1340.photobucket.com/albums/o731/baolinh85/fd347b3cc154447496acdb82e391c527_zps25fce826.jpg

Na Mon

Active Member
Chị ơi, chị cho e sdt or link bán hàng của bạn đó nhé. Ở trên hình như c chưa đính vô ạ :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Baby ngày thứ 17: cho cả đàn xuống phòng tha hồ chạy nhảy bắt đầu tập bò và lững chứng bít đi!
Hnay mấy đứa đã bít ôm đầu ôm đít nhau mà cạp cạp rồi, cứng quá đi mất :03:

Anh cả nằm ngủ quá phè phỡn

Chị hai bánh tiêu :phew:

Chơi thì chơi mà lát hồi "khò khò" hồi nào hổng hay đó

Em gái út này có mặt thấy ghét lắm nè!
Bầu bĩnh ko kém j chị hai đâu nhé, Út mà h to kon cứng cáp nhất đàn lun! :33:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Na Mon said:
Chị ơi, chị cho e sdt or link bán hàng của bạn đó nhé. Ở trên hình như c chưa đính vô ạ :(
michu_meomeo99 said:
nhìn cả đàn pé nào cũng xinh wá chị :wub: e thích nhất là pé tam thể :wub:
xx_Thanh_xx said:
Hajzz cũng muốn up ảnh lén khoe mà số em nó xui xẻo wá, mới làm mất đt+ thẻ nhớ+ tiền lương+học phí luôn. Ko pik bao giờ mới tậu dc dt mới để chụp hình đây.
Ủa! Sao ko xem đc hình nữa nhỉ :hmmm:
Mn xem giúp xem có thấy hình ko ạh??! :ngoi_xom:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
michu_meomeo99 said:
ko thấy ảnh gì hết chị ơi :)
xx_Thanh_xx said:
Ôi sao tới luợt em vào xem thì hình bị die rồi nhỉ
Na Mon said:
Em k thấy hình mấy bé chị ơi :(
Hêhhe...làm hú hồn, :lau_mo_hoi: tưởng mất hết hình và bnhiu công sức rồi chứ, mình phải vô xoá bớt hình mới hiện lại đó, tại dung lượng up full rồi
Cám ơn mn nhìu nhìu :03:
@Na Mon khi nào post hình Sam c coi với nhé!
E coi hình mấy bé hqua chị up đi, thấy ghét lúm!

Na Mon

Active Member

Em mới chụp cu cậu hôm qua nè chị. Quậy như giặc, tai nghe đt của e mà cậu ngai ngấu nghiến như là đồ ăn đc vậy á. Trộm vía lớn nhanh lắm chị, mới có mấy tuần mà dài ngoằng ah. Ăn cũng tốt nhưng phải đồ ngon mới ăn chứ đồ dở không ăn mà chỉ kêu thui, ôm qua e mua trứng cút lộn về mà anh chàng quất hết 4 quả lun, kaka.

yeu qua co

YTC Developer
mèo con được khoảng 25 ngày bạn để chậu cát gần ổ, chậu thấp để các bé còn tự vào và ra được, bắt các bé bỏ vào chậu vài lần cho quen đi VS trong chậu. kể cả khi các bé chưa có nhu cầu, bỏ vào để tự bò ra vài lần là các bé biết đi vs vào chậu ngay rất sạch sẽ.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Na Mon said:

Em mới chụp cu cậu hôm qua nè chị. Quậy như giặc, tai nghe đt của e mà cậu ngai ngấu nghiến như là đồ ăn đc vậy á. Trộm vía lớn nhanh lắm chị, mới có mấy tuần mà dài ngoằng ah. Ăn cũng tốt nhưng phải đồ ngon mới ăn chứ đồ dở không ăn mà chỉ kêu thui, ôm qua e mua trứng cút lộn về mà anh chàng quất hết 4 quả lun, kaka.
Eo ôi, đc chủ mới cưng quá nhìn lớn tướng hẳn ra rồi!!! Mới 2th rưỡi thôi đó :lac_dau:
Ừ, cho nó cái j nó k thík là nó sẽ kêu ứ ứ rồi bỏ đi đó, tật này có từ nhỏ rồi
3,4 quả trứng đủ rồi e nhé, hơn nữa khó tiêu lắm ák, mề là nhau rau ráu lun, chứ ko bỏ như mấy bé lớn nhà c
Đừng nuông chiều cu cậu quá e ạh, hư đấy, ko đc cho nhai đồ đạc đâu! :Onion08:
Ối, cái mũi nhọ vẫn chưa hết nữa àh! :Onion18: mũi nhọ là phá và lì lắm đây! >.<

yeu qua co said:
mèo con được khoảng 25 ngày bạn để chậu cát gần ổ, chậu thấp để các bé còn tự vào và ra được, bắt các bé bỏ vào chậu vài lần cho quen đi VS trong chậu. kể cả khi các bé chưa có nhu cầu, bỏ vào để tự bò ra vài lần là các bé biết đi vs vào chậu ngay rất sạch sẽ.
Vâng, mình cám ơn bạn nhìu nhé! :gongxi-1:
Lứa trc mình cg làm thế từ rất sơm, lúc đầu chúng nó k bít cứ nhai hạt cát rau ráu ík, làm mình sợ quá, nhg lại nghĩ bản năng thôi, cái nào ko ăn đc tất chúng nó sẽ bít, và đúng thật chỉ mấy ngày sau là đi vs ngon lành lun! Hihi

Na Mon

Active Member
Cái mũi nhọ đó ngày nào em cũng lau mà k hết được chị ui :(. Lì số 1, quậy số 1 luôn đó chị. Ai cũng cưng nên k biết sợ là gì lun í ạ. E đang tính mai mua dây buộc cậu ta lại chứ những lúc cả nhà ăn cơm là cậu cứ phi thẳng lên bàn kêu meo meo đòi ăn trong khi mới ăn no xong chị ah.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Na Mon said:
Cái mũi nhọ đó ngày nào em cũng lau mà k hết được chị ui :(. Lì số 1, quậy số 1 luôn đó chị. Ai cũng cưng nên k biết sợ là gì lun í ạ. E đang tính mai mua dây buộc cậu ta lại chứ những lúc cả nhà ăn cơm là cậu cứ phi thẳng lên bàn kêu meo meo đòi ăn trong khi mới ăn no xong chị ah.
Ôi, hư quá rồi e ạh!
E nên mua dây buộc lại đi, mua loại nhỏ nhất đó, thâu hết cỡ rồi nếu mà rộng nữa thì e lấy kim chỉ may cố định lại lun.
Mèo như giống như con nít v, mình cưng quá để mặc là sẽ hư lắm e ạh, cưng thì cưng những lúc ngoan nhé, còn mà hư là cứ tét đít thật đau vào vài lần bé sẽ bít, mấy bé nhà c, lúc mà c đang làm cơm cg phải yên ắng trật tự, chứ c k để la làng kêu gào um sùm lên đâu.
Ngày đầy buộc dây chắc chắn sẽ ko chịu đâu, kêu la ỏm tỏi cho koi, e cứ mặc or la bé vài lần, khi nào bé yêm thì ngưng la và khen giỏi, từ từ sẽ quen thôi.chứ đừng thấy bé khó chịu quá thì lại thả ra, bé bít tẩy mai mốt bé cứ làm đấy e nhé
Tập ăn may loại rau luộc vào nữa nhé

Na Mon

Active Member
Mình chỉ buộc lúc cần thôi hay buộc cả ngày hả chị? Sao bé k chịu ăn rau đâu chị dù e có trộn chung với cơm cá hay là ăn riêng cũng chỉ 1 miếng bé xíu rùi thui :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Na Mon said:
Mình chỉ buộc lúc cần thôi hay buộc cả ngày hả chị? Sao bé k chịu ăn rau đâu chị dù e có trộn chung với cơm cá hay là ăn riêng cũng chỉ 1 miếng bé xíu rùi thui :(
mới đầu tập e cứ buộc để đó lun, nhất định ko vì thương hay cậu ík la mà thả nhé.chắc chắn hắn ta sẽ giẫy bẫy khó chịu lắm, e cứ mặc, làm quá thì phát đít 1 cái, để cái khay vs gần đó, cho ăn ngủ vs khu cột đó lun cho hắn quen đi. Rồi về sau cột khi cần thiết thôi.
Rau thì khi nào e có cứ trộn cho 1 tý vào cơm

Status
Không mở trả lời sau này.