• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
còn ai trồng khoai đất này nữa c . cục đầu tiên đen thui là bik ngay rầu :le_luoi:

bà Sò cũng bầu bí lun oỳ , bụng tròn tròn ròi :3
Tại nge e nói đồi mồi mà, thế hoá ra của cha mực hả?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
Đen mix với vàng ra màu đồi mồi hehe
Khi nào lớn lớn chụp tiếp c coi nhé!

cey1803 said:
Tony de~ thuong qua chi oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :03: :03: :03: :03: :03:
E ơi, chụp hìnhTony c xem nó lớn chừng nào rồi, nhớ quá đi! 2 đứa h chắc hoà thuận r phải k?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
4 đứa cháu đã về nhà mới hết rồi, trộm vía đứa nào cg đc khen ngoan ngoãn thông minh, :03: bít đi vs đúng chỗ!!
Chỉ còn mỗi bé GiGi tam thể, cg may mẹ đón đc cho con thằng chồng như ý, 2 đứa suốt ngày nghịch cùng nhau!
Mẹ Sami lại ưỡn à ưỡn ẹo kêu gào, mẹ đi chơi mà lòng ko yên, dặn người ở nhà phải cẩn thận theo dõi, k cho Pento và con xx nhau vội.
Giờ nhà chỉ còn 2 đứa lớn, 2 đứa nhỏ thôi!
Mẹ đi chơi đến tối T7 mẹ về, các con ở nhà ngoan nhé! :laluot_29: :laluot_29:

bongbi228

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Cưng quám cưng quá! Đã quá àh, thík nhất mấy bé 34 tam thể đó e ơi, bố mẹ màu j mà đẻ ra tam thể hông z!
Mẹ màu hồng phấn bố màu nhị thể c ui :03:

vaculi1102

chị cho hỏi là mèo đẻ có bị bọ chét k hay là do mèo ở chợ nào như chị kể làm lây bọ chét ra
2 nữa là việc đỡ đẻ cho mèo có khó k chị , đa phần là mèo mẹ tự cắn rốn cho con hay là chị phải giúp
3 là em nghe nói nếu ổ của mèo có người đi qua lại nhiều là sẽ cắn con , vậy chị để ổ của mèo nhà chị ở đâu cho hợp lí vậy :)

Bao Linh 85

I_Like_Pet
vaculi1102 said:
chị cho hỏi là mèo đẻ có bị bọ chét k hay là do mèo ở chợ nào như chị kể làm lây bọ chét ra
2 nữa là việc đỡ đẻ cho mèo có khó k chị , đa phần là mèo mẹ tự cắn rốn cho con hay là chị phải giúp
3 là em nghe nói nếu ổ của mèo có người đi qua lại nhiều là sẽ cắn con , vậy chị để ổ của mèo nhà chị ở đâu cho hợp lí vậy :)
1/ tuỳ vào môi trường e sống(hàng xóm có nui nhìu mèo, chó ko, có mèo hoang nhiều k, bọ chét có thể nhảy rất xa từ nhà này sang nhà khác) và mèo of e trc h có sạk nhẵn bọ chét ko, rồi sau đó nếu có đem mèo từ nơi khác về mà có rận thì chắc chắn sẽ bị lây
2/ đa phần theo bản năng mèo mẹ sau khi sinh baby, sẽ bít quay đầu lại cắn bọc ối cho con rồi liếm khô baby nhưg có nhữg bé k bít, nên mình phải chủ độg, dùng tay xé bọc ối để baby thoát ra ngoài nhanh chóng, sau đó dùng 1 cái khăn bông sạk lau ng cho baby.tiệt trùng 1 cây kéo sẵn để nếu mèo mẹ k bít thì mình sẽ cắt rốn cho baby, cắt cák xa rốn của bé để tránh nhiễm trùng
3/ cái đó tuỳ tính nết từng bé,mà trên đây hầu như c chưa thấy trường hợp đó.
Thường mình chbij sẵn ổ cho mèo nằm bằng thùng giấy or nhựa or h mèo có thể leo vao nằm sinh và sau đó sẽ nui đàn con ở đó,rồi dặt vào chỗ tối, khuất ng, hẳn phòng riêg càg tốt. Cũng có khi chbi ổ thật chu đáo nhưg mèo mẹ vẫn mang con qua ở 1 chỗ khác nó cảm thấy an toàn nhất, thì cứ theo dõi bé để bít

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Lô Vỹ said:
Các bé xinh quá chị ạ, bé nào cũng mũm mỉm đáng yêu hết ^^
Hihi, cám ơn e nhé! :gongxi-1: Các bé đã về nhà mới hết rồi, chị chỉ giữ lại bé tam thể thui
E là mem mới, thía có đang nui bé mèo nào hôn?? Hay đang tìm mua hả e?!! ^^

cey1803 said:
Tony de~ thuong qua chi oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :03: :03: :03: :03: :03:
Up hình Tony chị coi coi, trời ơi, đi đâu mất tiêu mất tík lun zạ!!!! Chík ngừa cho tony chưa e?

Lô Vỹ

Lô Vỹ
Bao Linh 85 said:
Hihi, cám ơn e nhé! :gongxi-1: Các bé đã về nhà mới hết rồi, chị chỉ giữ lại bé tam thể thui
E là mem mới, thía có đang nui bé mèo nào hôn?? Hay đang tìm mua hả e?!! ^^
Dạ chị, lúc trước em cũng có nuôi một bé tam thể được 2 tuổi nhưng vừa bị ngta bắt mất nửa năm rồi hiiii, nên giờ em vẫn chưa nuôi lại bé nào hết ^^ Nhìn ai có mèo hay cún là em cũng ghiền :le_luoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Lô Vỹ said:
Dạ chị, lúc trước em cũng có nuôi một bé tam thể được 2 tuổi nhưng vừa bị ngta bắt mất nửa năm rồi hiiii, nên giờ em vẫn chưa nuôi lại bé nào hết ^^ Nhìn ai có mèo hay cún là em cũng ghiền :le_luoi:
Hehe, c cg vậy, chị thík hết đó...mà nhà lại ko thích, k cho nui chó
Vậy là h đi rình ngắm ké thoai, đúng hem? :le_luoi:
Thía nào ngắm rồi chịu hông nổi, cũng day dứt và rồi phải mua cho koi! Chắc lun :keke_hehe:

Lô Vỹ

Lô Vỹ
Bao Linh 85 said:
Hehe, c cg vậy, chị thík hết đó...mà nhà lại ko thích, k cho nui chó
Vậy là h đi rình ngắm ké thoai, đúng hem? :le_luoi:
Thía nào ngắm rồi chịu hông nổi, cũng day dứt và rồi phải mua cho koi! Chắc lun :keke_hehe:
Hehe...Đúng rồi chị ạ, cứ đi rình nhà mọi người mà thèm :Onion38:
Em mới vừa đăng tin hỏi ai có cún con nhật cho em xin hoặc để em với giá rẻ thôi ạ ^^
Chứ rình miết chịu ko nỗi thôi hihi :Onion36:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Lô Vỹ said:
Hehe...Đúng rồi chị ạ, cứ đi rình nhà mọi người mà thèm :Onion38:
Em mới vừa đăng tin hỏi ai có cún con nhật cho em xin hoặc để em với giá rẻ thôi ạ ^^
Chứ rình miết chịu ko nỗi thôi hihi :Onion36:
Hihi....vậy chúc e mau tìm đc 1 bé yêu xinh xắn nhé, tìm đc nhớ khoe c ngen! ^^

Status
Không mở trả lời sau này.