• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Ôi trời bà Sami hbua ưỡn ẹo kêu gào, nhằm lúc c đi chơi mấy ngày, đã dặn ng nhà rồi đó, mà tất nhiên sao mà đi theo chúng nó đx như mình, thế là c mới phát hiện bụng to cách đây 1-2 tuần j đó
Đang kiếm vợ cho thằng Pento đây, nó làm c điéc tai lắm rồi, sami bầu bí thế mà nhìu khi còn định leo lên ng nữa!
Mấy đứa nhỏ bị nấm e đã chữa hết chưa?? Bị lây từ mèo lớn hả??
Mấy đứa con Sò tương lai màu lông đẹp lắm đây!!
đứa vàng vân áng là tịt nhất đó c . cơ mà thằng mực k bik làm sao cả 2 lứa đều 1-3 :-s
mấy đứa lứa trc lây mẹ nó á c . tại lúc đẻ nóng wá bị mấy nốt nên lây sang con haizz . bị từ 20 ngày tới h` đó mà chưa hết hẳn . dc cái đỡ nhiều đang mọc lông lại rồi :-s

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Em thấy có bạn bán mèo nhưng không chăm, nhìn các bé gầy, không được sạch sẽ. Người mua nhìn mấy bé có thương cũng k dám mua.
Chị doly bán có đăng tin trên web nhưng k biết đưa hình lên. chị vô link này nè. đây là bé em đón. cũng là bé út như Mon luôn :v
https://www.facebook.com/meomeo.doly/posts/239893256204330
mùa này mua nóng , chuyển mèo từ HN vào SG nhớ nhắc người bán chuẩn bị cho bé cẩn thận chút bạn nhe

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Đám con của pà Ngao nè chị :p
bầy nhà Sò =))
Mấy bé con Ngao lông xù bông lên xinh quá!
Còn mấy bé tịt tịt là gen của thằng Mực đấy phải k e??
Em thấy có bạn bán mèo nhưng không chăm, nhìn các bé gầy, không được sạch sẽ. Người mua nhìn mấy bé có thương cũng k dám mua.
Chị doly bán có đăng tin trên web nhưng k biết đưa hình lên. chị vô link này nè. đây là bé em đón. cũng là bé út như Mon luôn :v
https://www.facebook.com/meomeo.doly/posts/239893256204330
Ôi, cái bé con đấy xinh quá em, màu lai rat đẹp nữa! Sam sắp có vợ xinh rồi!!!!

Na Mon

Active Member
mùa này mua nóng , chuyển mèo từ HN vào SG nhớ nhắc người bán chuẩn bị cho bé cẩn thận chút bạn nhe
Dạ, em cám ơn chị đã nhắc. em sẽ dặn người bán trước ^^

Mấy bé con Ngao lông xù bông lên xinh quá!
Còn mấy bé tịt tịt là gen của thằng Mực đấy phải k e??

Ôi, cái bé con đấy xinh quá em, màu lai rat đẹp nữa! Sam sắp có vợ xinh rồi!!!!
Bữa em ôm Mon lên cho nó nhìn vợ qua màn hình mà ảnh cứ cào cào rùi kêu méo meo k ah chị :))

Bảo Linh ơi chị nè, lâu quá bận ko vô dd nên bị quên mất pass luôn. Mấy bé của em lớn rồi xinh quá trời ha, nhà chị cũng có thêm lứa mới luôn rồi, là thằng phi công nó lái thành công đó, được 3 bé. Hôm nào rãnh chị up hình lên khoe với em.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chị Thuỷ ơi, ráng nhớ lại pass xem nào, những j quen thuộc mà c có thể làm pass ngày xưa đó, c thử lại hết xem, ko thì nhờ add lấy lại nick cho c
Ôi, vậy là rốt cuộc phi công trẻ cg đc lái máy bay rồi àh chị, hihi...tội nghiệp thằng nhỏ đã đc làm đàn ông "đít thực" rồi :laluot_31:
Chị rảnh up ảnh e ngắm lien nha chị!!
Sami nhà e cg đang bầu bí nữa đây ạh, e thấy hâu như mấy bé nào đẻ đc lứa đầu là vẫn sung mãn lắm, lại bầu bí ngay cơ, trên đây mấy nhà cg lại dính bầu nữa rồi đấy c

3 Mực nè chị :

mẹ nó nè :

này là 3 pà Sò :
Há há, 3 con Sò nhìn xì tin dữ bây!!!:le_luoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Quét nhà phủi bụi cho sạch sẽ cái nào!!!! :17::17:

bubu nhà chị với cu bin nhà e giống hai anh e wá,i bubu được mấy tháng vậy chị?
bubu chị đón của Cat29 ík e, sn ngay 29 tết 29/1 cg đc 4th rồi, Thế có dòng họ j với bin hem? Bin e đón nhà nào nè!

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
Quét nhà phủi bụi cho sạch sẽ cái nào!!!! :17::17:

bubu chị đón của Cat29 ík e, sn ngay 29 tết 29/1 cg đc 4th rồi, Thế có dòng họ j với bin hem? Bin e đón nhà nào nè!
:m176:dạ bin nhà e mua của cô ở tân bình, hiện giờ bin được 3 thg, mới nhìn e cứ tưởng hai đứa là anh em:m176:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hôm 5 tây nhà mình có thêm thành viên mới gia nhập đây! :22:

Định rước về làm vợ bé cho Pento, "chia sẻ" 1 phần trách nhiệm làm vợ cho Sami, ai dè phut chót lại phát hiện bé cg đang có bấy bì lun, :55_002:
Hix...cái số thằng này nó sao ák, lận đận tình duyên thế ko bít:khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Cô nàng Moon mới về còn lạ nhà, lại bầu bì nên cảnh giác và khảnh ăn lắm, ăn rất ít, dỗ dành ép buộc th cg vậy! Lo dễ sợ
Trg khi Sami bầu, h đã tăng 1,2kg rồi :lau_mo_hoi:
Bệ xệ khệ nệ lắm lắm lun, chắc từ đây đến cuối tuần sau thôi
Ôi, lại có cái cảm giác hồi hộp khi làm "bà mụ đỡ đẻ" rồi :m010::m010:
Zui toá là zui, hem bít kì này sẽ có những bé xinh đẹp màu nào màu nào đây!!!???:m021:
Mẹ Sami lại sắp vất vả rùi, hix...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bà ngoại Gà ơi, 2 đàn cháu thế lào rồi???

Bảo Linh ơi bà bầu sao rồi cưng? Vợ bé của Pento đẹp quá ha, tướng ta kiêu kì ghê luôn!
Úi giời bầu đang nằm khì phè phỡn đây c ạh. Lần nào cg phải đợi sốt vó lên
Con bé kia mới về khảnh ăn lắm c ạh, ăn ít kinh khủng, cái j cg ko ăn, hôm đầu về nhà chắc e làm dễ đến cả chục dĩa đồ ăn bày trc mặt lun ik, cơm trộn cá nục, gan xào, thịt heo luộc, gà luộc....ko ăn, pha sữa ko uống lun, chỉ ăn phomai, nhưng liếm liếm hương hoa lắm chưa đến nữa cục lại thôi, gặp mấy con kia 1 lần nó phập là cả nửa cục rồi.

Ăn cá mòi thì chỉ liếm nc và 1 chút éc cá, pate cg vậy, đa số liếm nc, ăn cực kì ít, hay tại e thấy mấy con heo ở nhà ăn wen rồi hay sao, chứ mình thấy nó k ăn j lại bầu bì, cứ lo, chốc chốc cứ đi làm đồ ăn khác xem sao nhg cứ k chịu ăn, sữa cg ko uống, chán ghê...hix...hèn j ốm nhom, có 3kg hà c, ng xương k hà, có bầu nhg bụng ốm nhom, nhỏ lắm, chắc 1 bé thôi quá, thôi kệ càng ít càng tốt, chứ kén ăn kiểu này, đẻ nhìu sao nui nổi.
Mong về sau bé chịu ăn, chứ ăn ít e cg lo quá

Status
Không mở trả lời sau này.