• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
ngừi oy còn nhớ lúc này hông :3 chụp dc 1 năm đúng zòi đó nha hehe

Cái thằng Mực châu phi kia, chỉ thấy đc 2 con mặt thò lỏ :Onion34: :Onion34:
Mới đây đã tròn năm rồi àh e, mau quá!! Ảnh 2 đứa lúc mới xuống tàu xong là ghé nhà tui liền đây! Nhìn mặt bà sò giống sami chưa kìa
Tình hình mấy bà ở nhà seo rồi e?

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Cái thằng Mực châu phi kia, chỉ thấy đc 2 con mặt thò lỏ :Onion34: :Onion34:
Mới đây đã tròn năm rồi àh e, mau quá!! Ảnh 2 đứa lúc mới xuống tàu xong là ghé nhà tui liền đây! Nhìn mặt bà sò giống sami chưa kìa
Tình hình mấy bà ở nhà seo rồi e?
pà Ngao độ tuần nữa bể chum chị ạ :3 còn bà Sò em đang đếm ngược 60 ngày : :good_job:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
pà Ngao độ tuần nữa bể chum chị ạ :3 còn bà Sò em đang đếm ngược 60 ngày : :good_job:
Trời ơi, tui sợ cái màn đếm ngược này lắm, lâu kinh khủng, phải chi 60 giây còn đỡ, này tới 60 ngày, hix...

Sau hơn 1 tuần vỗ béo cho anh 3, kết quả là đã có da có thịt hơn trc rồi, 660gr vui quá!
Giờ nhỉnh hơn em 4 nó có 10gr thôi.
Cái thằng khảnh ăn dễ sợ, phải nhét vào mồm, nó thấy ngon mới ăn, k thì phải dùng muỗng đút cho mới chiu, để ăn 1 mình cứ cà nhơi cà nhơi.
Mấy nay bận qué k có chộp hình tụi nhỏ đc j hít! @@

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
em đón hụt Apple rồi . Bùn ghê chị ạ :-s
Khỏi bùn khỏi tiếc nữa, c đả thông tư tưởng cho em ấy rồi nên e ấy đã quyết định nui tiếp, mừng ghê lun!
Chỉ tội cho người định mua chạy từ HM xuống

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Các bé ngày thứ 43 : lớn rồi hổng gọi baby nữa! :Onion35:

Hôm nay vừa đi xem mắt thằng ku sẽ là chồng tương lai của đứa cháu gái tam thể nhà mình đây! :le_luoi:
Thứ 5 sẽ đi đón cháu nó, vui quá đi!!!!

Mèo_cái

Member
Chị ơi em muốn hỏi chị chút, nhà em cũng đang có 1 đàn được hơn 1 tháng rồi. Trộm vía chúng nó khoẻ với ngoan lắm, nhưng bị lây rận từ con mẹ nó. Con nào cũng nhiều, trong đàn còn lẻ ra một thằng không biết do tạng nó thế hay bị rận nhiều mà yếu hơn các anh chị. Nhìn thương lắm nhưng em không biết cách nào cho chúng nó hết rận chị ạ, chị chỉ em được không? :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
hí hí hí

Đã quá àh :lac_dau: nhìn hình nhớ lại hồi Sami mới đẻ quá!
Mấy trai mấy gái gà ơi!

Mèo_cái said:
Chị ơi em muốn hỏi chị chút, nhà em cũng đang có 1 đàn được hơn 1 tháng rồi. Trộm vía chúng nó khoẻ với ngoan lắm, nhưng bị lây rận từ con mẹ nó. Con nào cũng nhiều, trong đàn còn lẻ ra một thằng không biết do tạng nó thế hay bị rận nhiều mà yếu hơn các anh chị. Nhìn thương lắm nhưng em không biết cách nào cho chúng nó hết rận chị ạ, chị chỉ em được không? :(
E ơi, hình như trang 2,3 j đấy c cg có nói về vấn đề mèo mẹ Sami bị bọ cg lây hết cho đàn baby, rồi c mua thuốc nhỏ gáy frontline về nhỏ chỉ cho mè mẹ và các bé lớn trg nhà thôi, mà sau 1 ngày là cả baby bọ cg chết hết trơn, rồi sau đó sạk cả trứng rận lun! E mua dùng ngay đi nhé!
Mèo 1th e xổ giun đc rồi, rồi tập baby ăn dặm, cố chăm bé ốm 1 thjan bé sẽ có da có thịt ngay thôi

cat29

Ngoc Anh
Hnay e mới thấy hình hết cả đàn nhà ch, công nhận bé tam thể màu bắt mắt nhất nên hèn gì "để dành" kg bán, mà mẹ Sami sinh lần đầu mà giỏi quá xá giỏi ch ơi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
1 gái đồi mồi - 3 trai cream chị
Cưng lắm , hnay dc 4 ngày tụi nhỏ rụng rún hết òy :3
Khi nào mở mắt hết làm vài tấm nữa cho c ngắm nghen Gà :le_luoi:
Rồi nhìn mặt mũi baby xem mà đoán "tác giả" là thèng nèo đc ko?

cat29 said:
Hnay e mới thấy hình hết cả đàn nhà ch, công nhận bé tam thể màu bắt mắt nhất nên hèn gì "để dành" kg bán, mà mẹ Sami sinh lần đầu mà giỏi quá xá giỏi ch ơi
Hihihi..cám ơn e
Bởi vậy nên mới đón jai đẹp nhà e về làm chồng cho nường ấy đấy

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Khi nào mở mắt hết làm vài tấm nữa cho c ngắm nghen Gà :le_luoi:
Rồi nhìn mặt mũi baby xem mà đoán "tác giả" là thèng nèo đc ko?
còn ai trồng khoai đất này nữa c . cục đầu tiên đen thui là bik ngay rầu :le_luoi:

bà Sò cũng bầu bí lun oỳ , bụng tròn tròn ròi :3

Status
Không mở trả lời sau này.