• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Việc mua chó của chị china ạ !

Status
Không mở trả lời sau này.

percy

YTC Developer
http://www.yeuthucung.com/topic/18305-v%E1%BB%81-chuy%E1%BB%87n-s%E1%BB%A9c-kh%E1%BB%8Fe-c%E1%BB%A7a-em-cun-do-b%E1%BA%A1n-chinagirl-ban/page__st__100

Tình hình là em mới mở shop bán chó cảnh để cho teen tại đà nẵng , đa số là đặt hàng của các sh0p pet trên mạng ở đà nẵng cũng như các tỉnh khác !!!
Mình vừa đặt mua 1 em của chị chinagirl !!! nhưng tình cờ mình thấy t0pic trên nên mình bỗng dưng sợ bị là nạn nhân dù chưa biết sự thật và lỗi do ai !!!
Mong các bạn cho mình 1 lời khuyên !!!
:sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :hmmm:

percy

YTC Developer
em thấy topic đó nên quyết định thôi vậy !
chứ mua cún yêu mà nó điên điên , dở dở thì tội nhắm

Trucy

tốt nhất nên mua cún nhà sinh ra , chỉ 1 em cún mẹ và 1 lần sinh 3 , 4 pé bảo đảm an toàn , thấy đc cún cha mẹ càng tốt , như vậy vừa đẹp vừa sạch sẽ vừa khỏe :D:D

Malinois

Lão Gia Nhân
haha người bán chó, tất nhiên sao đảm bảo 100% chó khỏe mạnh được :hmmm:
nói chung là hên xui + 1 chút hiểu biết về chó (nếu có cơ hội đến trực tiếp mua)
chó nhà đẻ cũng ko thể nói là hoàn toàn khỏe mạnh (nhiều trường hợp mới đẻ ra đã ốm yếu rồi vài ngày dead) :dead:
cũng tùy loài chó, ví dụ GSD, Phú Quốc, Rotti...thì "trâu bò" kinh khủng, còn gấu, Alaskan, Husky...thì :sadcorner:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Theo quan điểm của tớ nếu mua chó con hoặc mèo con nên mua chó mèo đẻ tại nhà có bố mẹ hoặc có mẹ thôi ko cũng được ...Nên đến tận nhà chủ để mua ...!
ko lên mua ship vì nhiều khi ship ko đảm bảo ... ko khéo tiền mất tật mang rồi lại còn cãi nhau ...
Chúc bạn thành công

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
chủ yếu dựa vào sự tin tưởng cũng như quá trình mua bán của họ ra sao thôi, chứ a nói thật, HIỆN NAY đang có nhìu trừờng hợp mua chó con trung quốc, về nhốt chung với chó mẹ rồi khi ng mua đến họ giả lả nói chó này dc 50 ngày tưổi (?) --> rất khó kiểm chứng nếu ko nhìu kinh nghiệm (a đã gặp 1 vài trừờng hợp khách hàng kể với a rồi). 1 chút thông tin muốn chia sẻ

I♥umeo

T.Viên Năng Động
hix hix .. cái bọn lừa đảo này chúng nó lừa đảo = mọi cách :eye_wide: :eye_wide:

Đà Nẵng chưa có shop pet, mở shop pet là vớ khẳm luôn, nhưng phải có mối uy tín,chứ ở đà nẵng mà bán chó bệnh thì hơi bị rắc rối đó bạn
tui cũng ở đà nẵng nè

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
chủ yếu dựa vào sự tin tưởng cũng như quá trình mua bán của họ ra sao thôi, chứ a nói thật, HIỆN NAY đang có nhìu trừờng hợp mua chó con trung quốc, về nhốt chung với chó mẹ rồi khi ng mua đến họ giả lả nói chó này dc 50 ngày tưổi (?) --> rất khó kiểm chứng nếu ko nhìu kinh nghiệm (a đã gặp 1 vài trừờng hợp khách hàng kể với a rồi). 1 chút thông tin muốn chia sẻ

Thủ đoạn tinh vi thế cơ ạ :( Em cứ tưởng đến nhà thấy chó bố chó mẹ là yên tâm. Ai dè họ bày ra chiêu trò này thì những người không có kinh nghiệm chịu thua rồi :(

py103

T.Viên Năng Động
China_girl vừa bán 1 con Ngao tạng cho 1 bạn bên vietdog(dưới nick tên là ducmember).Nói bảo hành 10 ngày,được 2 ngày bé phát bệnh care.Bạn mua đi test rồi trả lại bắt bảo hành.Nó kêu nó chỉ trả 50%.Mọi người xem đây là loại ng gì?Nói bảo hành 10 ngày mà mới 2 ngày nó chỉ chịu trả 50%.Còn ko biết đến khi nào nó mới trả lại tiền cho ng ta nữa.Bị lên án mạnh quá ở vietdog nên bọn nó đã bỏ nick cũ,lập nick mới,số đth mới để tiếp tục bán chó.Mọi ng cẩn thận nhe.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
China_girl vừa bán 1 con Ngao tạng cho 1 bạn bên vietdog(dưới nick tên là ducmember).Nói bảo hành 10 ngày,được 2 ngày bé phát bệnh care.Bạn mua đi test rồi trả lại bắt bảo hành.Nó kêu nó chỉ trả 50%.Mọi người xem đây là loại ng gì?Nói bảo hành 10 ngày mà mới 2 ngày nó chỉ chịu trả 50%.Còn ko biết đến khi nào nó mới trả lại tiền cho ng ta nữa.Bị lên án mạnh quá ở vietdog nên bọn nó đã bỏ nick cũ,lập nick mới,số đth mới để tiếp tục bán chó.Mọi ng cẩn thận nhe.

bh mới đọc cái này ..nói chung là lập bạn lập hẳn mục để phàn nàn đi nhé....đỡ phải đi spam mệt người..nhi?nói chung là k cần nói chuyện hay giải thích với người nào mà k hiểu biết cái gì cả? được chưa nào

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Diễn dàn YTC không cho phép up link diễn đàn khác, vì vậy Quỷ đã xóa link do py103 cung cấp.

Tuy nhiên Quỷ đã đọc sơ qua topic trong link đó, và tìm hiểu thêm thông tin trên YTC thì thấy được 1 vài kết quả sau:

View attachment 26290

View attachment 26291

Vậy có thể nói 3 nick china_girl0o0, ducmember, bauchau_lc là một.

Hiện tại trên YTC vẫn chưa có topic phàn nàn vể việc lừa đảo của ducmember, tuy nhiên trên diễn đàn khác lại có topic phàn nàn vể việc lừa đảo của ducmember, vì vậy Quỷ sẽ pm cho ducmember để xem xét vấn đề và giải quyết.

Nếu ducmember không vào giải thích thì tất nhiên sẽ bị ban nick vĩnh viễn để tránh trường hợp lừa đảo xảy ra trên YTC.

Đồng thời Quỷ sẽ gửi pm cho china_girl0o0 và baochau_lc. Nếu cả 2 không giải thích được vì sao lại có sự trùng hợp IP như trên thì cũng sẽ bị liên lụy và hệ quả là cùng chung số phận với ducmember.

P/s: 3 nick trên có 48h để giải thích sự việc.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
thứ nhất :em vẫn dùng nick china_girl0o0 đăng bài hàng tuần để bán hàng.chứ k phải bỏ nick đấy nữa.
thứ hai: em đã bán hàng rất lâu ở diễn đàn.và chưa bao h lừa đảo.hay bị kiện cáo về vấn đề lừa đảo treo đầu dê bán thịt chó.không có hàng.chụp ảnh linh tinh post lên.chưa bao h bị phàn nàn là nhận được tiền và chưa nhận được hàng...
vấn đề( lừa đảo) ở đây em nghĩ là không đúng...vì nếu lừa đảo chỉ lập 1 nick rồi bán lừa khi nhận được tiền là không dùng nữa.em nghĩ admin nên xem xét lại
thứ 3 là nick ducmember là người nhà của em e không phủ nhận.nick đấy cũng đã lập khá lâu...nhưng vì mỗi người bán 1 dòng nên mỗi người đăng bán và dùng nick khác nhau..cùng 1 máy tính nên cùng 1 IP.( đăng cả ảnh của những con em đã từng bán và từng rao nhưng mỗi người có hình thức giao dịch-mua bán khác nhau)..và thực sự đại lý của em trên toàn miền bắc rất nhiều...có người đăng trực tiếp ảnh của em đã bán..có người thì về chụp ảnh bán ..có người còn nhờ em lập nick đăng ảnh hộ vì không biết cách đăng bài quảng cáo..và vấn đề lừa đảo thì có số tkhoan ngân hàng của em.( viettinbank em vẫn hay dùng mang tên em).họ chỉ cần đưa ra giấy gửi tiền .thử hỏi em lập liên tục các nick để lừa đảo thì tại sao em vẫn đăng bán hàng đều đặn hàng tuần...e biết em có bị spam, dìm hàng, nhưng em vẫn im lặng..khi nào có những người có thẩm quyền vào giải quyết em mới trả lời..

thứ 4: nick baochau_lc là nick em lập cho 1 người bạn của em ở hà nội..số dt và yh đều của bạn em( giao dịch mua bán tại hà nội)
vì vậy em thừ hỏi đã có ai phàn nàn về vấn đề nick đó chưa ạ..và vấn đề là em kinh doanh có hàng thật có cửa hàng..có giao dịch bảo đảm gửi hàng về tận tay người mua...chưa hề bùng 1 số tiền nào cả?vì bh lừa đảo 500 nghìn cũng là vi phạm pháp luật rồi..còn vấn đề phàn nàn ở các diễn đàn khác thì e nghĩ admin và các mod nên đọc lại kỹ bài phàn nàn.và đưa ra ntn? là lừa đảo à

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Đã có câu trả lời của china_girl0o0, và sau đây là phần nhận xét của Quỷ.

Bên diễn đàn kia người mua đã ghi rõ ducmember ghi bảo hành 10 ngày trong mọi trường hợp, vậy mà mới 2 ngày cún đã bị care, gọi đt thì ducmember nói chỉ hoàn lại 50% tiền. Vậy có phải là lừa đảo, không uy tín không china_girl0o0. Quỷ cũng chưa thấy nick ducmember vào đối chứng giải thích tìm lại sự trong sạch.

china_girl0o0 đã nhận nick ducmember là của người nhà, vậy sao Quỷ biết được china_girl0o0 và ducmember có phải là nick của 2 người hay không. 1 người cũng có thể dùng nhiều nick, nhiều thông tin liên lạc.

Một nick đã lừa đảo thì các nick liên quan cũng sẽ bị chung kết quả, tránh tình trạng diệt cỏ không tận gốc.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
vâng!...anh quỷ nói rất đúng.1 người có thể dùng nhiều níck và.nhiều thông tin liên lạc
.nhưng vấn đề em chỉ dùng duy nhất số dt 0978810224( vì đây là số dt cũ của em, khách thường xuyên liên lạc nhất).
nếu anh muốn biết 2 số dt có phải của 1 người hay không thì liên lạc đến kiểm tra..hoặc kt đăng ký thuê bao là có thể kiểm chứng được chủ của các số dt.với cả ducmember là con trai..em là con gái nên giọng nói hoàn toàn khác nhau..vấn đề là khách hàng giao dịch mua bán với người nào thì chỉ có khách hàng mới nắm rõ được cách thức mua bán và cách thức giao dịch.....và ở topic bên kia có nói rõ là tên người bán hàng là con trai( liệu nếu là em thì họ phải nói là tên em chứ) ....còn về phía những người spam, hay dẫn link từ nick khác e cũng nói rõ luôn là lập hẳn topic để phàn nàn..e có đọc qua bên vietdog họ cũng nói thành viên đó lập nick bên ytc phàn nàn..nhưng k hề có phản hồi.....vì họ không giao dịch mua bán với em.và mua bán bên ytc nên họ k làm như vậy. mong anh kiểm chứng.còn nếu họ mua chó của em...thì họ đưa ra được số tkhoan ngân hàng...giấy tờ kiểm chứng khi chuyển tiền..vì giao dịch của bên em là chuyển tiền trước 100% thì mới gửi chó về bến xe mỹ đình hoặc giáp bát..vì e ở lào cai nên khách hàng muốn mua đều phải giao dịch qua mạng

Status
Không mở trả lời sau này.