• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vài vấn đề cần tư vấn về mèo con

s2origami

Member
Tình hình mình mới đón em bông về. Bông mới hơn 1 tháng tuổi thôi. Em đón về hôm qua, về nhà được 1 tí, từ đêm qua đến giờ nó nghịch tung trời. Con kiến bò qua lọt vào mắt cũng bị nó hành hạ, em ngồi face mà nó hết nghịch quần r lại nghịch áo láo hết cả loạn lên. Có một số vấn đề em cần được tư vấn như sau:
1. Từ chiều tối qua đến giờ cố gắng xích nó vào cho nó vệ sinh vào chậu cát xem ntn mà chẳng thấy nó đi gì cả. Mà nhất quyết k chịu xích (em chưa mua xích, dùng tạm sợi dây nilon thế mà nó cắn cho kì đứt thì thôi) :sadcorner: Chưa gì đã có thói quen ngủ trên giường r.
2. Bông ăn khá ít. Để cơm nguyên hạt k ăn, Em phải nhai ra mới ăn được 1 ít. Chả biết lấy sức đâu nghịch thâu đêm hôm qua đến tận bây giờ. Em muốn cho Bông uống sữa, nhưng đọc nhiều topic chỗ thì bảo uống được sữa bò, chỗ thì k. Liệu em có mua sữa tươi k đường cho Bông uống được k ạ?
3. Bác nào kinh nghiệm cho em xin 1 bài hướng dẫn chăm sóc tổng quan với được k ạ?
Em xin chân thành cảm ơn ạ :03:

Patano

^o^ Patano ^o^
s2origami said:
Tình hình mình mới đón em bông về. Bông mới hơn 1 tháng tuổi thôi. Em đón về hôm qua, về nhà được 1 tí, từ đêm qua đến giờ nó nghịch tung trời. Con kiến bò qua lọt vào mắt cũng bị nó hành hạ, em ngồi face mà nó hết nghịch quần r lại nghịch áo láo hết cả loạn lên. Có một số vấn đề em cần được tư vấn như sau:
1. Từ chiều tối qua đến giờ cố gắng xích nó vào cho nó vệ sinh vào chậu cát xem ntn mà chẳng thấy nó đi gì cả. Mà nhất quyết k chịu xích (em chưa mua xích, dùng tạm sợi dây nilon thế mà nó cắn cho kì đứt thì thôi) :sadcorner: Chưa gì đã có thói quen ngủ trên giường r.
2. Bông ăn khá ít. Để cơm nguyên hạt k ăn, Em phải nhai ra mới ăn được 1 ít. Chả biết lấy sức đâu nghịch thâu đêm hôm qua đến tận bây giờ. Em muốn cho Bông uống sữa, nhưng đọc nhiều topic chỗ thì bảo uống được sữa bò, chỗ thì k. Liệu em có mua sữa tươi k đường cho Bông uống được k ạ?
3. Bác nào kinh nghiệm cho em xin 1 bài hướng dẫn chăm sóc tổng quan với được k ạ?
Em xin chân thành cảm ơn ạ :03:
Mèo con đứa nào chẳng hiếu động hả b :)) Mà chúng nó k thích bị buộc hay xích j` đâu ý :))

Chồn nhà t ngxưa mới đón về t cho cu cậu ở trong phòng tắm tầng 1 vài ngày để quen chỗ đi vs (vì k ai dùng nên lúc nào trong đấy cũng khô ráo). Trộm vía đc cái cu cậu k đi vào chậu cát mà đi ngay trên nắp cống nên t cũng nhàn, độ 3 ngày thì quen r nên t thả ra cho chơi như bth :D

Về ch ăn uống thì trẻ con mà, mải chơi nên quên ăn là bth. Chồn nhà t hồi mới về cũng chỉ ăn cơm nhá, và fải xúc cho mới chịu ăn =)) Õng ẹo lắm =)) Đc 3 ngày đầu t cứ fải đút cho nó ăn suốt, sau t mua thức ăn khô r ngâm nước cho nở hết ra r để vào đĩa ăn cho cu cậu tự xử :) Chắc tại còn bé nên lười nhai :)

s2origami

Member
thanks các tình yêu. Có khi em phải ép ăn thật :ngoi_xom:
Hôm nay Bông quanh quẩn rồi chạy ra góc phòng r tè ra đó. @@. kiểu này phải quyết tâm xích mấy ngày cho quen chỗ vệ sinh thôi. Hixx