• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

TOPIC CỨU MÈO - LẦN III

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chậc, nhưng mà Đức Phật có dạy, việc cứu chúng sanh là phước đức ở mình, cứu càng nhiều sinh linh thì càng nhiều phước, còn tụi kia bắt thì tội lỗi là ở chúng nó, sau này chết đi thì đoạ địa ngục, tội càng nhiều thì phạt càng nặng.

Bởi vậy khi phóng sanh thì phải nghĩ là mình thả dc, mình cứu được càng nhiều thì càng tốt, càng phước, còn tụi kia có đi bắt thêm thì kệ nó, càng bắt càng nặng tội. Cho dù mình ko cứu đi nữa thì bọn nó vẫn bắt, vì đó là nghề mưu sinh bọn nó ko bỏ đâu, thôi thì cứu dc bao nhiêu hay bấy nhiêu.

byhoney

YTC Developer
bạn ơi, mình ở xa sắp xếp mãi mới đc 1 buổi lên tận Hoài đức, gọi điện sao tắt máy hoài thế? nt cũng ko trả lời, bực ghê

byhoney

YTC Developer
bạn ơi, sao ko đăng địa chỉ chỗ bán mèo hẳn lên đây. Giờ làm thế nào đây, lúc cần thì đt cũng ko liên lạc đc

byhoney

YTC Developer
làm ơn bật cái máy lên, mún làm việc tốt cũng ko xong, ức chế ko chịu đc, đã hẹn là hôm nay qua rồi. Đăng cái địa chỉ lên thì có khó lắm ko? để cho ng` khác còn bít mà đến cứu

byhoney

YTC Developer
làm thế nào bh, chỉ tội cho mấy e mèo. To chủ pic: hôm nay mình mà ko mua đc mèo về là tại bạn đó, mang tiếng đi kêu gọi rồi lại như thế. Bạn đừng có đăng cái title mèo tây đẹp cần đc cứu gì cả, tốt nhất là đăng cái địa chỉ quán đó cho mọi ng` là đc rồi

byhoney

YTC Developer
đt ko đc, nt ko xong. Bạn làm mình bùn quá,mất công nữa, giờ liên lạc cả chiều cũng ko thấy, nếu bạn vẫn còn tình thương với e ý thì mau cứu e ý về đi. Xem thế nào mấy hôm nữa mình qua bắt

gia.dinh

T.Viên Năng Động
đt ko đc, nt ko xong. Bạn làm mình bùn quá,mất công nữa, giờ liên lạc cả chiều cũng ko thấy, nếu bạn vẫn còn tình thương với e ý thì mau cứu e ý về đi. Xem thế nào mấy hôm nữa mình qua bắt

chaò các bạn,mình chủ topic đây,biết nói sao giờ vì sự việc xảy ra
hôm nay cháu m bị đau bụng phải lên bệnh viện cấp cứu,m ở trên đây từ sáng đến h ko về nhà đc,mà đt lại hết pin,chân sạc đt m thì là loại trung quốc nên ko mượn đc ai sạc,bây giờ vừa về m lên ngay nè
m thành thật xin lỗi,dù bít bị trách nhưng cũng ko về đc

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Bạn đăng cái địa chỉ lên, lên google map tra chỉ đường rồi cap cái màn hình lại cho mng thấy. Mình cũng k biết tí gì đường ở Hà Đông cả

byhoney

YTC Developer
Cho mình hỏi, e ý thế nào rồi? Còn cứu đc ko? Mình là ng đã gọi điện cho b suôt từ hôm qua. Còn 1 điều nữa thắc mắc về bạn. Nếu bạn thực sự muốn cứu mấy e mèo đó TẠI SAO KO POST ĐỊA CHỈ RÕ RÀNG LÊN ĐÂY để mọi ng` có thể chung tay giúp sức. Chẳng nhẽ mỗi lần có ng` đi cứu bạn lại dẫn đi hay sao?? Hay là có vấn đề gì khó nói. Bạn đã làm lỡ mất 1 buổi của mình và nếu như e ý ko giữ đc mạng thì cũng tại bạn, đừng có post mấy bài lên đây ra vẻ thương tâm rồi lại có cách cư xử chán như thế. BẠN NÓI THÌ HAY TỬ TẾ VẬY TẠI SAO THẤY TIN NHẮN CỦA TÔI KO NHẮN LẠI, CUỘC GỌI LỠ CỦA TÔI KO GỌI LẠI, tôi đã tin bạn và thương mấy e mèo đó nhg giờ thật sự buồn và thất vọng, chỉ tiếc cho mấy e mèo xấu số

gia.dinh

T.Viên Năng Động
Cho mình hỏi, e ý thế nào rồi? Còn cứu đc ko? Mình là ng đã gọi điện cho b suôt từ hôm qua. Còn 1 điều nữa thắc mắc về bạn. Nếu bạn thực sự muốn cứu mấy e mèo đó TẠI SAO KO POST ĐỊA CHỈ RÕ RÀNG LÊN ĐÂY để mọi ng` có thể chung tay giúp sức. Chẳng nhẽ mỗi lần có ng` đi cứu bạn lại dẫn đi hay sao?? Hay là có vấn đề gì khó nói. Bạn đã làm lỡ mất 1 buổi của mình và nếu như e ý ko giữ đc mạng thì cũng tại bạn, đừng có post mấy bài lên đây ra vẻ thương tâm rồi lại có cách cư xử chán như thế. BẠN NÓI THÌ HAY TỬ TẾ VẬY TẠI SAO THẤY TIN NHẮN CỦA TÔI KO NHẮN LẠI, CUỘC GỌI LỠ CỦA TÔI KO GỌI LẠI, tôi đã tin bạn và thương mấy e mèo đó nhg giờ thật sự buồn và thất vọng, chỉ tiếc cho mấy e mèo xấu số

bạn ơi là bạn
bạn biết gì mà đã vội nói rồi
nhà mình là khu vực làng quê,bạn xuống thì bít làm gj có địa chỉ nhà ở khu vực này chứ,
m đã chỉ rõ đường đi rồi mà
đường 32 xuân thủy đi thẳng đến ngã 4 trôi rẽ trái 4km là đến,chỗ bán thịt mèo nằm bên tay phải,nhà ko có địa chỉ thì m chỉ có thể chỉ vậy thôi
mà m nói lên m dẫn chứ thực chất mỗi lần có bạn nào lên m toàn nhờ ng wen dẫn hộ chứ m làm gì có nhà,m toàn đi làm trên hà nội suốt mà
bạn có bít những lời nói của bạn sẽ làm ng khác buồn và nản lòng lắm ko
bạn làm vậy mai mốt m sẽ ko dám đăng những topic cứu mèo như vậy nữa vì chẳng ai ủng hộ m,m cũng sẽ chẳng có cách nào cứu chúng,đành để chúng chết vậy
m cũng đã giải thích lí do hôm qua máy mình bị tắt nguồn rồi,m chỉ bít xin lỗi ,ban có trách m nữa cũng chịu
m nghĩ nếu m làm ko tốt và bạn có lòng thương mèo thật sự bạn có thể làm giống m,m tin bạn có thể làm tốt hơn m nhiều,có thể cứu đc nhiều sinh mạng đáng thương đó
thân bạn...!

byhoney

YTC Developer
bạn ơi là bạn
bạn biết gì mà đã vội nói rồi
nhà mình là khu vực làng quê,bạn xuống thì bít làm gj có địa chỉ nhà ở khu vực này chứ,
m đã chỉ rõ đường đi rồi mà
đường 32 xuân thủy đi thẳng đến ngã 4 trôi rẽ trái 4km là đến,chỗ bán thịt mèo nằm bên tay phải,nhà ko có địa chỉ thì m chỉ có thể chỉ vậy thôi
mà m nói lên m dẫn chứ thực chất mỗi lần có bạn nào lên m toàn nhờ ng wen dẫn hộ chứ m làm gì có nhà,m toàn đi làm trên hà nội suốt mà
bạn có bít những lời nói của bạn sẽ làm ng khác buồn và nản lòng lắm ko
bạn làm vậy mai mốt m sẽ ko dám đăng những topic cứu mèo như vậy nữa vì chẳng ai ủng hộ m,m cũng sẽ chẳng có cách nào cứu chúng,đành để chúng chết vậy
m cũng đã giải thích lí do hôm qua máy mình bị tắt nguồn rồi,m chỉ bít xin lỗi ,ban có trách m nữa cũng chịu
m nghĩ nếu m làm ko tốt và bạn có lòng thương mèo thật sự bạn có thể làm giống m,m tin bạn có thể làm tốt hơn m nhiều,có thể cứu đc nhiều sinh mạng đáng thương đó
thân bạn...!

Chào bạn giadinh
Trong topic tôi chưa hề khẳng định bạn là người xấu hay tốt? tôi vẫn nói hi vọng vô cùng bạn là ng` yêu thương mèo thật sự. Đây chỉ là tôi đang đặt ra nghi vấn mà thôi
bạn nói cái giọng dọa dẫm mai mốt ko cứu các em ý nữa để các em ý chết vậy? Bạn có phải là người có lương tâm ko? Ở đây là chỗ nào mà bạn ra vẻ dỗi cứ như mình là cái gì của bạn ý mà bạn phải nói cái giọng dỗi đấy. Nếu bạn là người yêu mèo thực sự thì đã ko dỗi cái kiểu trẻ con như thế.
Nếu tôi mà cũng giống bạn thì tôi dỗi lun cần gì phải gọi liên tục hỏi về mèo như thế, bạn nhỉ?
Thứ 2 bạn có đặt địa vị của tôi nếu bị bỏ bo0m thì sẽ như thế nào ko? Bạn có lên tiếng ko hay với tính cách của bạn thì bù lu bù loa lên rồi?
Điều tôi muốn nói ở đây là bạn có thể ko có địa chỉ thì tả cái quán mèo đó cho mọi người cùng biết thì có gì khó khăn, tiếp theo là tôi đã hẹn lên cứu bé mèo giờ bé vẫn chưa đc cứu tại sao bạn thấy cuộc gọi và tn của tôi, kể cả trên diễn đàn nhờ bắt giùm bé về mà bạn vẫn ko trả lời?
Rốt cuộc bạn quan tâm đến cái j`?
Qua bài viết của bạn thì mình cảm thấy bạn thật trẻ con và nông nổi
p/s: Ở đây ko có chỗ cho sự giận dỗi, tất cả vì tình yêu thương mèo , phải chung tay với nhau, vậy thôi

gia.dinh

T.Viên Năng Động
Chào bạn giadinh
Trong topic tôi chưa hề khẳng định bạn là người xấu hay tốt? tôi vẫn nói hi vọng vô cùng bạn là ng` yêu thương mèo thật sự. Đây chỉ là tôi đang đặt ra nghi vấn mà thôi
bạn nói cái giọng dọa dẫm mai mốt ko cứu các em ý nữa để các em ý chết vậy? Bạn có phải là người có lương tâm ko? Ở đây là chỗ nào mà bạn ra vẻ dỗi cứ như mình là cái gì của bạn ý mà bạn phải nói cái giọng dỗi đấy. Nếu bạn là người yêu mèo thực sự thì đã ko dỗi cái kiểu trẻ con như thế.
Nếu tôi mà cũng giống bạn thì tôi dỗi lun cần gì phải gọi liên tục hỏi về mèo như thế, bạn nhỉ?
Thứ 2 bạn có đặt địa vị của tôi nếu bị bỏ bo0m thì sẽ như thế nào ko? Bạn có lên tiếng ko hay với tính cách của bạn thì bù lu bù loa lên rồi?
Điều tôi muốn nói ở đây là bạn có thể ko có địa chỉ thì tả cái quán mèo đó cho mọi người cùng biết thì có gì khó khăn, tiếp theo là tôi đã hẹn lên cứu bé mèo giờ bé vẫn chưa đc cứu tại sao bạn thấy cuộc gọi và tn của tôi, kể cả trên diễn đàn nhờ bắt giùm bé về mà bạn vẫn ko trả lời?
Rốt cuộc bạn quan tâm đến cái j`?

m ko gọi và nt cho bạn vì b đã nói những lời này đó
thôi,tốt nhất là m sẽ dừng tất cả những việc này là đc chứ gì,thế thì ko ai phải mích lòng ai nữạ
mình đã xin lỗi rồi mà bạn luôn trách móc m mãi,thì bạn cứ việc trách đi

gia.dinh

T.Viên Năng Động
p/s: Ở đây ko có chỗ cho sự giận dỗi, tất cả vì tình yêu thương mèo , phải chung tay với nhau, vậy thôi

đây à lời nói của bạn,bạn nói ko có chỗ cho sự giận dỗi mà bạn đang giận đấy thôi,bạn đang trách m vì hôm qua m ko mở máy đấy thôi