• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thành viên mới nhà mình

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bạn uiii hôm nào chia sẻ up lên tí hình ảnh các bé exotic nhà bạn đc hemm :03: :03: :le_luoi: :le_luoi:
mấy bé silver này nhà bạn nhìn ảnh hùi bé lông hơi dài bạn nhỉ, bi giờ lớn rùi các em nó là lông ngắn hay dài bạn?? :gongxi-1:

ocbieuvang100 said:
hi, sr các bạn, dạo này t bận quá ^^ mấy hôm nữa t chụp ảnh r post nha. Exo muốn lông mềm thì phải có mẹ là 34 lông dài thôi, chứ chính xác của nó thì lông cứng đơ bạn ạ . Mình có 2 bé exo khác nhau, 1 bé trắng nâu mắt xanh và 1 bé exo vằn hima mắt xanh đực, 2 bé đều lông cứng đơ, bme exo thuần

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
uiii 2 bé lớn lên màu lại hơi khác khác nhau nhỉ. :03: .. nhìn yêu lắm lắm.. hi`hi`.. 1 em silver còn 1 em kiủ màu mackerel hay màu đậm hơn nhỉ.. ^^

ocbieuvang100 said:
Mình cập nhật ảnh của các con nè ^^

ivys said:
uiii 2 bé lớn lên màu lại hơi khác khác nhau nhỉ. :03: .. nhìn yêu lắm lắm.. hi`hi`.. 1 em silver còn 1 em kiủ màu mackerel hay màu đậm hơn nhỉ.. ^^
con kia màu vâng áng xám đen ánh nâu bạn ạ, nó phải thay lông mới biết rõ màu đc nhưng màu hay lắm, nhìn lạ

meonho124

Đi Muôn Nơi
Lông exo sao mà cứng nhỉ , do lông xơ hoặc chăm chưa chuẩn thôi bạn ơi , tớ được diện kiến ôm mấy bé exo kha khá nhiều ,nhất là được ôm mấy bé Siêu chuẩn nhà a Cương rồi đó , trong đó tớ vẫn từng nhớ nhất là cô bé đen tuyển Tabiha cực kìa tuyệt vời từ trại mèo nói chung là nổi và đẹp nhất về dòng 34 , exo trên TG ý , chuẩn CFA bố mẹ exo đạt giải , lông rất bông xù , dày mềm , sờ bông xốp y hệt gói bông mới mua .
Một số bé lông cứng tớ biết về exo thì đúng là lông khá cứng , thực ra bị lai với ALN , ng ta vẫn nghĩ exo là lai ALN với 34 , nhưng đọc nhiều tài liệu thì là lai chọn lọc từ lâu rồi với Mỹ lông ngắn chứ k phải ALN .
Nghe tin mấy bé nhà bạn Hiền ốc chạy xem , lớn lên lị giống mẹ là lông dài bông ra hết thành Ba tư hết thật , hồi nhỏ khó mà phân biệt exo bé mìu nhà tớ nhỏ tớ cũng nghĩ bé là exo giống mìu mẹ , nhà tớ thì có mèo mẹ là exo đợt này sẽ cho lấy giống là em exo là papa các bé nhà ấy đó, bố và mẹ là exo hêt hi vọng xem các bé exo lúc sinh ra thế nìu hi
. Bé kia màu silver đó bạn ạ , chẹp màu đẹp độc lạ , nhìn như Chinchila ấy

meonho124 said:
Lông exo sao mà cứng nhỉ , do lông xơ hoặc chăm chưa chuẩn thôi bạn ơi , tớ được diện kiến ôm mấy bé exo kha khá nhiều ,nhất là được ôm mấy bé Siêu chuẩn nhà a Cương rồi đó , trong đó tớ vẫn từng nhớ nhất là cô bé đen tuyển Tabiha cực kìa tuyệt vời từ trại mèo nói chung là nổi và đẹp nhất về dòng 34 , exo trên TG ý , chuẩn CFA bố mẹ exo đạt giải , lông rất bông xù , dày mềm , sờ bông xốp y hệt gói bông mới mua .
Một số bé lông cứng tớ biết về exo thì đúng là lông khá cứng , thực ra bị lai với ALN , ng ta vẫn nghĩ exo là lai ALN với 34 , nhưng đọc nhiều tài liệu thì là lai chọn lọc từ lâu rồi với Mỹ lông ngắn chứ k phải ALN .
Nghe tin mấy bé nhà bạn Hiền ốc chạy xem , lớn lên lị giống mẹ là lông dài bông ra hết thành Ba tư hết thật , hồi nhỏ khó mà phân biệt exo bé mìu nhà tớ nhỏ tớ cũng nghĩ bé là exo giống mìu mẹ , nhà tớ thì có mèo mẹ là exo đợt này sẽ cho lấy giống là em exo là papa các bé nhà ấy đó, bố và mẹ là exo hêt hi vọng xem các bé exo lúc sinh ra thế nìu hi
Uhm, con exo to nhà t lông cứng lắm,do chất lông nó thế r. Sợi to, cứng đơ. .
T biết nhà t có 2 con silver mà :)) nhưng đang nói con đực mặt tịt trên ảnh là màu vằn vân áng phảy nâu. Sắp tới cũng có đàn con của exo Hima vằn, rất hy vọng vào lứa này vì bố mẹ đều xinh, mũi nhỏ , mắt to và cằm vêu :)

RennaDucca

YTC Developer
meonho124 said:
exo mà lông dài gọi là exo long hair giống này không đc cfa công nhận nhưng đc tica công nhận. gần đây thì cfa duyệt cho exo long hair đi thi nhưng mà tất cả những con exo longhair thì sẽ không đc cfa công nhận nữa

meonho124

Đi Muôn Nơi
Exo longhair là có cả cha lẫn mẹ là exo cơ, sinh ra bé nó lại có lông longhair cơ anh ạ , còn nếu vẫn là ba tư với exo thì ra dài hay ngắn thì thuộc về bên đó , những bé này k phải exo longhair cả nhóc nhả em cũng k phải . Ba tư thui . Hình như CFA công nhận longhair rồi mà thông tin ở đâu vậy ạ , a vào trang chủ của exo xem . năm ngoái đã thấy thông báo gì mà .

Cái này rất giống ALD ko đc công nhận, ở các trại mèo, mèo ALD là nhóc mìu sinh ra bởi cả bố lẫn mẹ lông ngắn mà ra nó lại lông dài đấy , và thường thì sẽ nuôi làm pet chứ ko đem nhân giống .

hoangmoccuong

Active Member
meonho124 said:
Exo longhair là có cả cha lẫn mẹ là exo cơ, sinh ra bé nó lại có lông longhair cơ anh ạ , còn nếu vẫn là ba tư với exo thì ra dài hay ngắn thì thuộc về bên đó , những bé này k phải exo longhair cả nhóc nhả em cũng k phải . Ba tư thui . Hình như CFA công nhận longhair rồi mà thông tin ở đâu vậy ạ , a vào trang chủ của exo xem . năm ngoái đã thấy thông báo gì mà .

Cái này rất giống ALD ko đc công nhận, ở các trại mèo, mèo ALD là nhóc mìu sinh ra bởi cả bố lẫn mẹ lông ngắn mà ra nó lại lông dài đấy , và thường thì sẽ nuôi làm pet chứ ko đem nhân giống .
ELH là kết quả của việc phối Exotic shorthair với exotic shorthair, pure Persian với ELH, pure Persian với Exotic shorthair hoặc ELH với ELH. CFA trước kia vẫn công nhận ELH nhưng có rules là ELH chỉ được phối với Exotic shorthair, nên làm làm giá trị của ELH nhưng từ năm 2012, CFA đã thay đổi rules về ELH, quan trọng nhất là họ đã cho phép ELH có thể phối với với cả 3 loại ELH, Persian và Exotic shorthair. Về show thì cả 3 loại trên đều show cùng 1 bảng và không có sự phân biệt trong việc trao giải, mùa giải 2012-2013 của CFA vừa kết thúc, meonho124 có thể tra kết quả show CFA 2012-2013, có khá nhiều bé ELH nẳm trong top 20 best cat in year.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Ôi hôm nay quay lại thăm thì các con đã lớn quá rồi nhỉ, lông đã bông xù lên nhìn mềm mại ghê, nhìn là muốn vuốt ve, nựng nịu rồi :laluot_29:

Giống như a hoangmoccuong nói thì bố mẹ các bé là exotic shorthair hết hả bạn? Lần trước bạn nói sẽ đón 1 cặp exotic bố mẹ, ko biết giờ đã có thông tin gì mới chưa nhỉ? :le_luoi: Bạn đón mèo lớn luôn àh?

meonho124

Đi Muôn Nơi
hoangmoccuong said:
ELH là kết quả của việc phối Exotic shorthair với exotic shorthair, pure Persian với ELH, pure Persian với Exotic shorthair hoặc ELH với ELH. CFA trước kia vẫn công nhận ELH nhưng có rules là ELH chỉ được phối với Exotic shorthair, nên làm làm giá trị của ELH nhưng từ năm 2012, CFA đã thay đổi rules về ELH, quan trọng nhất là họ đã cho phép ELH có thể phối với với cả 3 loại ELH, Persian và Exotic shorthair. Về show thì cả 3 loại trên đều show cùng 1 bảng và không có sự phân biệt trong việc trao giải, mùa giải 2012-2013 của CFA vừa kết thúc, meonho124 có thể tra kết quả show CFA 2012-2013, có khá nhiều bé ELH nẳm trong top 20 best cat in year.
Đó thì ý em hiểu là chuẩn thế này mờ , vì anh 7màu đang nhầm lẫn rằng nếu bố hoặc mẹ là exo lông ngắn thì bé nó lông dài thì là Êxo longhair , mà đúng quy định thì phải là ngắn x ngắn ra dài bé đó mới là Exo longhair cơ * thực ra trc kia em cũng hơi nhầm , cứ nghĩ có mẹ Exo con cũng là EXo long hair rồi ,e cũng có biết exo LH cũng đc công nhận còn có nhiều giải ý , chỉ có điều nó chưa ra dòng mèo riêng thôi chắc vì nó trông chả khác gì batư mà thực ra em thấy là tên , nguồn gốc bản chất hơi có khác còn ngoại hình y xì ,ảnh mấy bé mèo đẹp giải em xem từ 2,3 năm trc ý , nhưng mà thui giờ em ko dám xem đâu vì xem thèm lắm rồi lại ko ngủ đc mất he he

Các bé này là mẹ 34 x bố lông ngắn ~ giống mẹ ~dài
còn bé nhà tớ mẹ ngắn x bố 34 ~ lại giống bố ~ dài
Chí có nhà a Cương ~ chuẩn ~ mèo mẹ ngắn x bố 34 ~ dài với ngắn đủ cả :Onion38: đẹp tuyệt vời nữa

ùh, nhà t bình thường nên chỉ chơi dòng mèo bthuong thôi, theo mắt nhìn cảm thấy đẹp là đc, cũng k quan trọng dòng giống gì đâu bạn ạ , t thích hima, t mua hima, thích silver mua silver , thấy xinh thì mua thôi, mèo có cái giấy đắt lắm, k đủ tầm :))
Mèo CFA chuẩn đắt lắm, có vào web họ xem thì xem thôi chứ tớ biết là mơ cũng chẳng đc nên t ko tìm hiểu mấy