• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tạm biệt Su

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Chó bạn đẹp quá, vậy mà nỡ lòng nào đem em nó đi. Mình cùng cảnh ngộ nên mình hiểu tâm trạng của bạn. Lúc má mình mang thai lần 1 là ổng đã đi cặp kè với người khác, mang thai mình ổng cũng như cũ. Mình sinh ra, ổng không những không bỏ tật xấu, mà còn ăn nằm với gái trong nhà mình. Thời gian mình từ nhỏ đến lớn, không biết ông ta đã cặp kè với biết bao nhiêu người nữa. Thậm chí má mình bị u não, mổ nằm viện ổng còn dẫn người khác về nhà làm vợ lẽ. Má mình mổ lần 2 thì dẫn người khác nữa về nhà nội sống như vợ chồng chính thức, khôg coi má mình ra gì. Đã vậy còn lấy tiền của má ăn nhậu, đánh mình không bằng con thú. Mình đang tuổi ăn tuổi lớn, phát triển khỏe mạnh. Ông ta đánh mình khiến chân chấn thương, hễ lạnh là đau nhức, khi lớp 6 mình cao hơn hẳn mấy bạn, nhưng vì ông ta đánh mà chân không cao lên được nữa, ai cũng thấy lạ là sao lúc trước mình cao lớn, tự dưng khựng lại không phát triển nữa. Năm mình 13 tuổi, mình đứng thề trước bàn thờ là thà KHÔNG CÓ CHA, chứ KHÔNG BAO GIỜ NHẬN ÔNG TA LÀM CHA. Giờ mình má mìh đã li dị rồi, cuộc sống mình cũng tốt hơn, nhưng mình không bao giờ tha thứ cho ông ta.

Hix , bạn còn khổ hơn mình . Cha già của mình không có đánh mình mà chị không nuôi mình quậy tiền của mẹ mình ! Ổng lấy hết vàng đeo của bốn anh em mình đem bán rồi làm quán trên Q.8 để nuôi con chó kia ! Bắt mình kêu nó bằng mẹ , may là mình mới 8 tuổi gặp bây giờ thì phang dép vào mặt ! Ổng chỉ có 1 con vợ bé thui mà mình vẫn tức ! Mình nói thiệt nếu mà mẹ mình ly dị ổng chả mẹ mình 2 cây vàng là mẹ con mình đi ngay ! Hix , hiện tại chưa li dị đc tại phải ở nhà ổng tại mẹ mình thất nghiệp rồi giờ bây giờ phải nhờ gia đình ổng cho tiền đi học ! Ngày cho có 10 nghèn chả ăn đc gì ! Hỳ , bạn bằng tuổi mình mà bạn ở đâu thế ?

Aulotus_shop

YTC Developer
Hix , bạn còn khổ hơn mình . Cha già của mình không có đánh mình mà chị không nuôi mình quậy tiền của mẹ mình ! Ổng lấy hết vàng đeo của bốn anh em mình đem bán rồi làm quán trên Q.8 để nuôi con chó kia ! Bắt mình kêu nó bằng mẹ , may là mình mới 8 tuổi gặp bây giờ thì phang dép vào mặt ! Ổng chỉ có 1 con vợ bé thui mà mình vẫn tức ! Mình nói thiệt nếu mà mẹ mình ly dị ổng chả mẹ mình 2 cây vàng là mẹ con mình đi ngay ! Hix , hiện tại chưa li dị đc tại phải ở nhà ổng tại mẹ mình thất nghiệp rồi giờ bây giờ phải nhờ gia đình ổng cho tiền đi học ! Ngày cho có 10 nghèn chả ăn đc gì ! Hỳ , bạn bằng tuổi mình mà bạn ở đâu thế ?

Ba mình ở nhà má mình, đất của bên ngoại mà làm như đất nhà ổng. Li dị rồi mà còn hỏi luật sư để tranh chấp đất nhà ngoại mình, không biết người hay thú nữa. Chửi ổng là con thú còn thấy nhục thay cho con vật đó. Mình tên Liên, 18t, ở q6 HCM. Yahoo: aulotus_shop
Mình đang cần mua chó con, bạn biết chỗ nào uy tín giới thiệu mình nha

Ryan Raymond

Mua chó gì mới đc chị ! Cún nhà em con chó cỏ cũng tính nhờ người ta giữ dùm 2 3 tháng tại ở nhà sắp có em bé ! Hix ! Chả biết xử sao nữa ! Buồn quá !

Aulotus_shop

YTC Developer
Mua chó gì mới đc chị ! Cún nhà em con chó cỏ cũng tính nhờ người ta giữ dùm 2 3 tháng tại ở nhà sắp có em bé ! Hix ! Chả biết xử sao nữa ! Buồn quá !

Hi bạn nhỏ hơn mình hử ? Tính mua chó xù dạng mini, ít lớn. Chắc là bắc kinh hay chó nhật lông xù. Giá khoảng 1triệu trở xuống. Chó bạn nhiêu tuổi òi? Mình giữ dùm đc hông ^^. Rảnh ghé thăm em lúc nào cũng được. Nếu mà tập bé đi xe đc ùi thì mỗi tuần chở bé qua cho bạn gặp.

Ryan Raymond

Nó nhìn hơi giống cn Lab , biết ngồi đằng sau ! Chị mua cái rổ để ở trước xe bỏ nó vào ngồi ! Thế là xong ! Nó dễ ăn lắm mà em cũng không cần chở đi thường xuyên đâu chị à ! Nó thương lắm ! Hay khóc nhè , đeo chủ dữ lắm , dễ tắm lắm ! Ăn cái gì cũng đc ! Thích thì em cho chị con chó cỏ (tên Nhóc) hoặc chị trông dùm em con chó Nhật (tên Lu) , nó nhát , hay sủa , hơi kén ăn nhưng ngoan vs dễ tắm lắm ^^ con này phải xích lại , ko nó chạy vòng vòng mệt lắm ~ chị quyết định rồi trả lời em nha ^^

Ryan Raymond

Aulotus_shop

YTC Developer
Nó nhìn hơi giống cn Lab , biết ngồi đằng sau ! Chị mua cái rổ để ở trước xe bỏ nó vào ngồi ! Thế là xong ! Nó dễ ăn lắm mà em cũng không cần chở đi thường xuyên đâu chị à ! Nó thương lắm ! Hay khóc nhè , đeo chủ dữ lắm , dễ tắm lắm ! Ăn cái gì cũng đc ! Thích thì em cho chị con chó cỏ (tên Nhóc) hoặc chị trông dùm em con chó Nhật (tên Lu) , nó nhát , hay sủa , hơi kén ăn nhưng ngoan vs dễ tắm lắm ^^ con này phải xích lại , ko nó chạy vòng vòng mệt lắm ~ chị quyết định rồi trả lời em nha ^^

Đưa em nào cũng được cả, chưa mua được chó nên nuôi dùm đỡ ghiền :157: . Add yahoo nói chuyện cho dễ, ytc em pm chĩ chẳng biết. Thấy lâu lâu k pm nên vào topic cũ coi. Yahoo: aulotus_shop