• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tạm biệt Su

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
:Onion48: Nhà em có nuôi một bé cái tên Su . Em rất thương Su , em nuôi Su được 8 tháng thì phải tạm biệt bé ... Ba em rất ghét Su ( Vì ông ta không có trái tim) . Ông đem Su đi cho . Mà mỗi lần em đòi ông ấy dẫn đi thăm thì hỡ cái nói bận mà em thấy ổng chả bận gì cả . Em rât buồn vì nhớ Su . Lúc chưa mất Su em rất vui , mỗi khi đi học về . Su liền chạy ra mừng . Em hay chọc Su mỗi lần em kêu ấu ù ù ( Mỗi lần em kêu thế Su liền kêu theo ) . Em hôn Su thì Su liền la lên (kêu thì vào người nằm cho ôm ). Em nghĩ ông ấy không cho em gặp Su vì chắc đã bán no làm thịt cầy . Em mong một ngày nào đó em sẽ gặp lại bé một lần nưa :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .
Đây là hình của bé :

Ryan Raymond

Su chào đời ngay tháng 10 ở Thạnh Lộc Q.12 . Lúc giữa tháng mười một em đã dến nhà của bà Út ( Chủ Su) . Su có 4 anh chị em (1 anh và 3 chị) . Lúc em mới tới bà Út mở cửa ra . Su là con chạy ra đầu tiên . Bà Út và mẹ em nới Su là con thông minh nhất . Khỏi cần nói mới nhìn em đã dính tia sét ái tình. Khi bế Su về nhà Su vẫn còn rất nhát núp dưới cái ghế ngủ rất cute . Em lấy nước cho Su uông nhưng Su không uống thế là em lấy sữa cho Su uống Su rất khoái ... Nhà ba có nuôi con mèo con , nó hay ăn hiếp Su ... Con mèo đó đã chết do ba em hôm đó bị khùng đà dánh trúng Nguyệt của nó lúc đó nó ngồi dực dực rồi tắt thở ngay lúc 7h trời mưa ... Su lúc mới đem về thì bị lãi trầm trọng em nó bị ối ra lãi mỗi lần ăn cháo hay uống sưa xong thường bị ói ... Em phải mua thuốc cho su uống gần nửa tháng mới hết ... Tội Su ăn không đủ chất rất là ốm ( Ở nhà có nuôi con chó nhật tên là Young no ăn rất nhiều) Ba em phân biệt đối xử toàn cho Young ăn nhiều còn Su ăn rất ít . Em hay lấy chả cho Su ăn . Có hôm Su quá đói . Ba em để thao thịt ở dưới (nhà em bán phở) vì bất đấc dĩ su đã la ột miếng ( mà ông ấy quýnh no la kinh khủng nó mới là con chó yếu ớt 1 tháng tuổi mà ông ấy nỡ lấy chổi quýnh chân nó què chân sau) . Lúc đó em liễn bế Su lên lầu và liếc ba em như là rất hận ông ấy . Lên làu em liê bốp chân thoa thuốc cho Su . Su rất đau đớn vừa la mắt thì đỏ ươm ướm nước mắt nhìn Su như thế mắt em không ngừng chảy . Nhưng rất may su đã qua khỏi đã đi lai bình thường . Em đã nuôi Su khôn lớn rồi dẫn Su lên nội chơi Su rất khoái được chạy nhảy trong vườn ... Một hôm em tắm Su đang phơi nắng thì có hằn bị sỉn còn chạy xe đã tông Su la rất đau đớn liền chạy vào nhà. Đầu su chảy máu chân trước bị lôi xương em liên tắm su rồi xứt thuốc đỏ thấy vậy ông ấy không thương còn chửi nó . Thất tội Su nhưng may nhờ em mà Su không chết ... Mấy hôm sau vì bất đấc dĩ mẹ bị bệnh em phải về không có chỗ chở Su . Được 2 tuần em lên em không thấy Su nữa em đã khóc rất nhiều tim em như tan nát . Em liền hỏi ông nội thì ông nói ba đã đem cho nó . Em hỏi ông ấy không chịu nói .Em hỏi cả chục lần ông ấy mới chịu nói là đã cho nó ở trại gà ờ Bình Dương (bạn của ổng) . Mấy ngày sau em ráng bình tĩnh tỏ ra vui vẻ rồi kêu ông ấy chở đi thăm Su thì liền nói không rảnh . Mà mới hỏi xong thì ổng vô ngủ . Em rất hận ổng . Đã 3 tháng qua không con tin tức của Su . Nên em nghĩ lâu thế mà ông hông cho đi thăm chắc là đã bán nó ...
Su ơi anh sẽ không quên em đau . Hãy yên nghỉ đi .

lili

YTC Developer
Bạn quá nặng tình với Su người bạn nhỏ của bạn, nhưng có những thứ đã mất không thể lấy lại. Hãy đặt mình ở vào vị trí người thân của Bạn khi đọc những dòng tâm sự, phải chăng là tâm trạng giận dữ hoặc rất buồn vì sự phê phán quá nghiệt ngã. Hãy biết kìm nén để giữ gìn sự yên bình trong gia đình. Hãy biết chia sẻ và cảm thông với những người thân trong gia đình để nỗi đau của Bạn sẽ vơi dần đi. Mai này Bạn sẽ lớn lên và có cuộc sống riêng không phụ thuộc của mình, còn nhiều cơ hội để bạn thể hiện tình yêu của mình.

Ryan Raymond

Cảm ơn các bạn . Mình mong mấy ban có người cha như mong muốn . Còn mình dù có cha cũng như không có . Cha mình đâu có coi minh ra cái gì . Mấy bạn còn ba còn mẹ hãy yêu thương họ . Mình thiệt tình không hề có cảm tình với ông ấy . Ông ấy bỏ mình lúc 1 tháng tuổi đi lấy vợ khác . Các bạn coi có được không . Mình chỉ có mình mẹ nuôi bốn anh em mình . Mẹ mình thì không có việc làm phải bán nước mía nuôi mình dến bây giờ . Còn ba mình đâu có thương mình . Không cho mình 1 đồng , còn lấy tiền của mẹ mình lúc cô bạn mẹ đi nước ngoài về đã cho mẹ mình tiền và quần áo . Ông nỡ lấy tiền của mình . Xinh nhậ lúc mình 8 tuổi thì ổng chở 2 đứa con ổng về phá sinh nhật mình . Rồi lúc mẹ mình làm ăn phát đạt thì ổng về quậy nợ lại một lần mình câm hận ổng .Năm mình 11 tuổi vì bất đắc dĩ mới lên phụ ổng bán phở. Ổng nỡ làm thế với cún của mình vậy đó , chưa kể con chó đầu tiên của mình tên Na chó lông xù ổng làm mất . Mình hận ổng lắm . Nói thiệt ai muốn có cha còn mình thì không muốn .

Tubi & Bon

Zù zì cũng là cha đẻ của mình,không nên như thế bạn ạ ;((, mình không còn cha nên zù zì hiện tại bạn vân hạnh phúc đấy.

Ryan Raymond

Zù zì cũng là cha đẻ của mình,không nên như thế bạn ạ ;((, mình không còn cha nên zù zì hiện tại bạn vân hạnh phúc đấy.

Bạn nói mình hạnh phúc ư , bạn sai rồi . Chó cha đối với mình là một gánh nặng , tại ông ấy mà mình ra nông nổi này , cuộc sống thiếu thốn , mình sống với mẹ đã 12 năm đâu có được tấm lòng của cha . Mình ở với mẹ nên tính mình hơi đàn bà mà ổng nói mình pê đê vậy ổng có ở đó dạy mình không .

trời đất...ba như thế có cũng như không. đã như vậy ít nhất cũng nên biết lỗi, thương bạn này 1 tí chứ. ba như vậy k thể tha thứ đk. !!

shinee

T.Viên Năng Động
:sadcorner: Có người cha như bạn kể, thà mình ko có. Ko có ý hỗn láo vs ng lớn ở đây. Uk thì thực sự là cha, nhưng có đáng để gọi là cha hay ko là 1 chuyện khác, ko fai cứ ng đó là cha là mình fai sống như dzi mãi dc. Mong bạn tìm dc hướng đi đúng đắn. Mong pé Su và những pé cún khác, mèo of bạn nữa. Đều dc đầu thai kíp khác làm người. Đừng đau pùn wa vì phật giáo ngta nói. nếu mình thương tiếc wa, Chúng lưu luyến mình khó đầu thai... :go_mo: :go_mo:

Ryan Raymond

Cảm ơn bạn , mình cũng chả có ý hỗn láo mà tại ba mình thế nào mình nói thế . Mau mấy bé đầu thai , mong có ngày gặp mấy bé kiếp sau !!!

Uh m` cũng chia buồn cùng bạn nhá, tình cảm thì lúc nào cũng khiến con ng` thấy mệt mỏi mà! nhưng có nó thì cuộc sống mới thú vị phải ko.

PboySeiki

Lớp trưởng
Cảm ơn các bạn . Mình mong mấy ban có người cha như mong muốn . Còn mình dù có cha cũng như không có . Cha mình đâu có coi minh ra cái gì . Mấy bạn còn ba còn mẹ hãy yêu thương họ . Mình thiệt tình không hề có cảm tình với ông ấy . Ông ấy bỏ mình lúc 1 tháng tuổi đi lấy vợ khác . Các bạn coi có được không . Mình chỉ có mình mẹ nuôi bốn anh em mình . Mẹ mình thì không có việc làm phải bán nước mía nuôi mình dến bây giờ . Còn ba mình đâu có thương mình . Không cho mình 1 đồng , còn lấy tiền của mẹ mình lúc cô bạn mẹ đi nước ngoài về đã cho mẹ mình tiền và quần áo . Ông nỡ lấy tiền của mình . Xinh nhậ lúc mình 8 tuổi thì ổng chở 2 đứa con ổng về phá sinh nhật mình . Rồi lúc mẹ mình làm ăn phát đạt thì ổng về quậy nợ lại một lần mình câm hận ổng .Năm mình 11 tuổi vì bất đắc dĩ mới lên phụ ổng bán phở. Ổng nỡ làm thế với cún của mình vậy đó , chưa kể con chó đầu tiên của mình tên Na chó lông xù ổng làm mất . Mình hận ổng lắm . Nói thiệt ai muốn có cha còn mình thì không muốn .

Thôi phận làm con mà, đành phải chịu nuốt nước mắt vào trong thôi. Chờ đợi ngày bạn tự lập thì khỏi phải nhìn bộ mặt ổng, làm cha gì mà 0 biết yêu thương gia đình.
Mình đồng cảm với bạn khi phải rời xa con vật mình yêu thương nhất, Chip nhà mình cũng mất rồi, hy vọng Chip và Su sẽ làm bạn của nhau

Aulotus_shop

YTC Developer

Chó bạn đẹp quá, vậy mà nỡ lòng nào đem em nó đi. Mình cùng cảnh ngộ nên mình hiểu tâm trạng của bạn. Lúc má mình mang thai lần 1 là ổng đã đi cặp kè với người khác, mang thai mình ổng cũng như cũ. Mình sinh ra, ổng không những không bỏ tật xấu, mà còn ăn nằm với gái trong nhà mình. Thời gian mình từ nhỏ đến lớn, không biết ông ta đã cặp kè với biết bao nhiêu người nữa. Thậm chí má mình bị u não, mổ nằm viện ổng còn dẫn người khác về nhà làm vợ lẽ. Má mình mổ lần 2 thì dẫn người khác nữa về nhà nội sống như vợ chồng chính thức, khôg coi má mình ra gì. Đã vậy còn lấy tiền của má ăn nhậu, đánh mình không bằng con thú. Mình đang tuổi ăn tuổi lớn, phát triển khỏe mạnh. Ông ta đánh mình khiến chân chấn thương, hễ lạnh là đau nhức, khi lớp 6 mình cao hơn hẳn mấy bạn, nhưng vì ông ta đánh mà chân không cao lên được nữa, ai cũng thấy lạ là sao lúc trước mình cao lớn, tự dưng khựng lại không phát triển nữa. Năm mình 13 tuổi, mình đứng thề trước bàn thờ là thà KHÔNG CÓ CHA, chứ KHÔNG BAO GIỜ NHẬN ÔNG TA LÀM CHA. Giờ mình má mìh đã li dị rồi, cuộc sống mình cũng tốt hơn, nhưng mình không bao giờ tha thứ cho ông ta.