• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà ai bị như bé nhà mình hok? mod cho mình để nhờ vài hôm nhé

iemyeuhung

YTC Developer
Bé nhà mình là 34 mặt tịt giống đực, được 3,5 tháng.bé đi ngoài bị phân lỏng.mình cho uống men tiêu hóa của trẻ em thì bé có đỡ hơn,phân đặc hơn 1 chút,nhưng vẫn coi là phân lỏng.
mùi thì kinh khủng.thối chứ hok chua như phân các bé khác.
mình cho uống 3 tuần men tiêu hóa rùi mà bé hok khỏi.
bạn nào có kinh nghiệm trị cho các bé ở nhà rùi thì chỉ cho mình cách vs.mình xin cám ơn rất nhìu :x
bé nhà mình ăn kit32,gà xé.bé vẫn ăn rất khỏe,nô như giặc,hok có biểu hiện mệt mỏi.ra phòng khám thì bsi cũng chỉ cho men tiêu hóa và kháng sinh tiêm.mình thì chỉ cho bé uống mth thôi.sợ tiêm bé bị chai thuốc,tiêm 1 thời gian là bị lại

Khanhngoc93

Phân k p là nc thi ks cả...mèo nhà mình thỉng thoảng cũng bị như vậy...mà mèo nào phân chả thối...mèo mình ị mà chả may đứng gần có mà sặc tý chết=)))

chiaki

Member
iemyeuhung said:
Bé nhà mình là 34 mặt tịt giống đực, được 3,5 tháng.bé đi ngoài bị phân lỏng.mình cho uống men tiêu hóa của trẻ em thì bé có đỡ hơn,phân đặc hơn 1 chút,nhưng vẫn coi là phân lỏng.
mùi thì kinh khủng.thối chứ hok chua như phân các bé khác.
mình cho uống 3 tuần men tiêu hóa rùi mà bé hok khỏi.
bạn nào có kinh nghiệm trị cho các bé ở nhà rùi thì chỉ cho mình cách vs.mình xin cám ơn rất nhìu :x
bé nhà mình ăn kit32,gà xé.bé vẫn ăn rất khỏe,nô như giặc,hok có biểu hiện mệt mỏi.ra phòng khám thì bsi cũng chỉ cho men tiêu hóa và kháng sinh tiêm.mình thì chỉ cho bé uống mth thôi.sợ tiêm bé bị chai thuốc,tiêm 1 thời gian là bị lại
bé của mình lúc gần 3 tháng cũng bị vậy, cứ ăn cá là bị tào tháo đuổi. nhưng mình chỉ cho uống men tiêu hóa có 1 ngày là khỏi thôi. bạn đổi thức ăn xem sao, hoặc đổi men tiêu hóa. mình cho bé của mình uống loại men tiêu hóa 1 hộp khoảng 25 gói gì đấy. gói giấy ấy. cũng là loại dùng cho người mà. bạn tẩy giun cho bé chưa. nếu chưa thì tẩy đi. từ khi mình tẩy giun cho bé đến giờ bé nhà mình ăn cá cũng không bị sao nữa đấy.

iemyeuhung

YTC Developer
Khanhngoc93 said:
Phân k p là nc thi ks cả...mèo nhà mình thỉng thoảng cũng bị như vậy...mà mèo nào phân chả thối...mèo mình ị mà chả may đứng gần có mà sặc tý chết=)))
kiki.dĩ nhiên là có thối,nhưng mùi như phân của con người ý bạn :d mà ngày nào bé cũng bị như vậy chứ hok phải thi thoảng bị nên mình sợ bé bị lsao ý

Bạn cho bé ăn thịt thôi, đừng cho ăn canin nữa. Ăn thịt trong vòng mấy ngày xem phân sao. Nếu ăn thịt gà vẫn vậy thì ăn thịt lợn, và đừng cho ăn miếng thịt có mỡ. Đồng thời bạn ẩy giun cho bé ngay và luôn đi nhé. Hehe.

iemyeuhung

YTC Developer
chiaki said:
bé của mình lúc gần 3 tháng cũng bị vậy, cứ ăn cá là bị tào tháo đuổi. nhưng mình chỉ cho uống men tiêu hóa có 1 ngày là khỏi thôi. bạn đổi thức ăn xem sao, hoặc đổi men tiêu hóa. mình cho bé của mình uống loại men tiêu hóa 1 hộp khoảng 25 gói gì đấy. gói giấy ấy. cũng là loại dùng cho người mà. bạn tẩy giun cho bé chưa. nếu chưa thì tẩy đi. từ khi mình tẩy giun cho bé đến giờ bé nhà mình ăn cá cũng không bị sao nữa đấy.
thanks bạn nhé.mình sẽ thử đổi thức ăn và mts cho bé xem có đỡ hơn hok.bé ị cứ bị dính phân vào lông và chân thôi.mặc dù mình đã cạo gọn vùng lông mông cho bé rui.mùa lạnh mà phải tắm thường xuyên thì lo bé ốm mất,cơ mà hok tắm thì rau mùi lắm ý

iemyeuhung

YTC Developer
meomeo1493 said:
Bạn cho bé ăn thịt thôi, đừng cho ăn canin nữa. Ăn thịt trong vòng mấy ngày xem phân sao. Nếu ăn thịt gà vẫn vậy thì ăn thịt lợn, và đừng cho ăn miếng thịt có mỡ. Đồng thời bạn ẩy giun cho bé ngay và luôn đi nhé. Hehe.
meomeo1493 said:
hi.mình tẩy giun cho bé tròn 1 tuần rùi.mấy cục cưng này làm mình phiền lòng quá.cám ơn sự chia sẻ kn của bạn nhìu nha

hoangvuong

YTC Developer
hehe mình huấn luyện cho nó ăn cơm hihi . lên nó ăn hết . thế cứ cho nó ăn hạt trộn thuốc vào nước là ok . còn cho uống men tiêu hóa ko ăn thua đâu mình từng cho uống rồi lên biết

chiaki

Member
Trộm vía, bé của mình cái gì cũng ăn mà k bị sao nữa. chắc qua giai đoạn đó rùi. hôm nào ở nhà thì nấu cơm cá cho ăn, k thì cho ăn hạt. mỗi cái uống nước nhìu và tè suốt, mùi nồng nặc. hic.

miao

Miao cattery
Nếu nặng và lâu vậy bạn nên cho bé uống 1 viên becberin(loại mà thưởng đau bụng mình uống 10v ấy) nghiền với nc rồi bơm vào miệng.uống khoảng 2 ngày mỗi ngày 1 lần là khỏi.tránh cho uống sữa ăn mỡ trứng và ta hạt

lymeo76

Mèo nhà mình thì đang dưng bị táo bón, 2 ngày không ị, em mới được 3 tháng, bỏ ăn, ngủ nhiều, thương quá, bạn nào giúp mình vơi, ( em Nga lai Anh )