• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lần đầu tiên muốn nuôi chó ... Rất cần sự tư vấn của các bạn .

tranlam1311

Chẳng là từ khi còn bé mình rất muốn nuôi 1 chú chó nhưng khổ nỗi bố mẹ thì sợ bẩn , còn anh mình thì có tiền sử bệnh hen xuyễn nên cũng hết cách .
Bây giờ thì mình dọn ra ở riêng được 1 thời gian , sắp xếp nhà cửa , công việc ổn định rồi nên lại muốn thực hiện cái ước mơ hồi bé .
Mình muốn nuôi 1 chú chó cỡ trung bình , đừng to như becgie là được . 1 tuần có thể dắt đi dạo 2 hoặc 3 lần gì đấy , à mình ở chung cư nên mình rất sợ những chú husky , chúng rất dễ thương nhưng có 1 điểm xấu là hay hú vào ban đêm làm mọi người thức giấc .
Rất mong các bạn giúp đỡ .

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Chó ta loại 4 mắt phú quốc cũng đc không bao hù hú vào đêm. Nhưng có điều hơi ngu xíu :p

Rubjchan

Member
Ngân sách của bạn như nào? Bạn thích chó lông ngắn hay dài, hiền lành hay dữ một xíu?
Nếu bạn nói rõ hơn chút thì mọi người sẽ tư vấn cho bạn đ.c chính xác hơn.

Heo Mogtonhat

Yêu cún con
Rubjchan said:
Ngân sách của bạn như nào? Bạn thích chó lông ngắn hay dài, hiền lành hay dữ một xíu?
Nếu bạn nói rõ hơn chút thì mọi người sẽ tư vấn cho bạn đ.c chính xác hơn.
em cũng đang định nuôi chó bác à ! em muốn chó lông ngắn mà khôn tý thì nuôi chó gì ạ ?

Mel

YTC Developer
mỗi loại chó lại có những đặc tính và yêu cầu cách chăm sóc riêng. Có loại thì nghịch ngợm, có loại lại hiền lành, loại thì chảnh chọe. Mua cún thì nên phù hợp tùy điều kiện và sở thích của b nhé.
mấy dòng nhỏ nhỏ: toy poodle. pug, chihuahua, phốc sóc, bull pháp... đều nhỏ nhỏ xinh xinh, mà tính tình mỗi loại 1 khác nhé.

daulau87

Cho e ké tý.e cũng chưa nuôi chó cảnh bao giờ nhưng rất thích nuôi bully cho e hỏi mấy câu ạ
Thứ nhất: bác nào chỉ cho e địa chỉ bán chó uy tín ở hạt nội và giá thành 1 e bé thì bao nhiêu
Thứ hai: e chưa có kinh nghiệm nuôi chó liệu chọn dòng bully này có qúa sức k ạ
Thank các bác nhiều!