• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN- Bán mèo xù cái trưởng thành

ÁmDạ

Mình mới mua bé mèo này được gần 2 tháng thôi nhưng mà vì gia đình đã có 1 bé mèo trắng nuôi từ lâu rồi mà nuôi 2 con nhà nhiều lông lá quá nên bố mẹ bắt bán đi ko thì cả người cả mèo ra đường ở. Mình chỉ biết là rất xin lỗi chủ cũ của bé thôi, mình thực sự cũng ko muốn điều nầy xảy ra. Vậy nên mình lập topic này mong 1 người nào đó có điều kiện và yêu thương bé hơn mình đón bé về, mình để giá của bé là 1tr300K, bằng với giá mà mình trước đây đã mua bé. Bé là mèo cái, theo lời của chủ cũ thì bé đc gần 1 năm tuổi. Đây là hình của bé

Mình nói luôn là mình sn 93, để các bạn tiện xưng hô. SĐT của mình là : 01257140760
Nick yahoo của mình là: amda_912
Mong các bạn!

txh1403

Phá phách member
ko dùng font chữ đỏ dưới mọi hình thức bạn nhé...mình đã sửa.Mà nhìn bé mèo này quen quen ý >.

linhmu_93

T.Viên Năng Động
ko dùng font chữ đỏ dưới mọi hình thức bạn nhé...mình đã sửa.Mà nhìn bé mèo này quen quen ý >.<

Anh ơi! bé này là con của bà bong90, lần trc bà ấy bảo là bán mãi k đc đem tặng, xong lại bảo k tặng nữa.... rốt cuộc lại bán đi.... giờ bạn này mua về rồi lại bán tiếp..... thực sự là e k biết nói gì ngoài thương cho số phận của bé..... long đong lận đận quá .......

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
khổ thân bé quá cứ chuyển nhà liên tục mà đây lại là điều cấm kị đối với loài mèo

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bé này là của bạn bong90 à :( Ôi tròi ơi sao cứ chuyển bé qua lại thế. Mà nhìn bé bây giờ tàn tạ vậy :( Mình nhớ là bạn bong90 ngày trước đăng ảnh lên trông lông bé xù đẹp lắm mà :( Thương quá :(

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Bé này là của bạn bong90 à :( Ôi tròi ơi sao cứ chuyển bé qua lại thế. Mà nhìn bé bây giờ tàn tạ vậy :( Mình nhớ là bạn bong90 ngày trước đăng ảnh lên trông lông bé xù đẹp lắm mà :( Thương quá :(

Hạnh ơi Hạnh nhìn mặt mà k nhớ ra sao? t chắc chắn luôn mà..... chắc bạn chủ top có nỗi khổ riêng..... nếu đã vậy còn mua về làm gì..... thực sự là tớ thấy em mèo này quá tội nghiệp...... ai có lòng + có tiền thì rước em ấy về đi...... tớ cũng muốn giúp nhưng nhà t k thể nuôi thêm đc nữa.....

ÁmDạ

Bạn ơi lông em ấy thưa ko đc dày cho lắm bạn ạ, lúc mình đón em ấy về em ấy trụi hết lông ở phần nách, cổ và tai. Hôm mình đến đón bé về mình ko gặp chị bong90 mà gặp chồng chị ấy, chồng chị ấy bảo trước đây có cắt lông cho bé vì ko tắm đc lông bết nên lông mới bị trụi vậy, chứ 2 con mèo nhà mình chăm kĩ lắm toàn cho ăn cá hộp whiskas với cả thịt nhai kĩ trộn với cơm, tắm rửa thường xuyên mà chứ có ngược đãi đâu mà bạn nói là tàn tạ :(

ÁmDạ

Hạnh ơi Hạnh nhìn mặt mà k nhớ ra sao? t chắc chắn luôn mà..... chắc bạn chủ top có nỗi khổ riêng..... nếu đã vậy còn mua về làm gì..... thực sự là tớ thấy em mèo này quá tội nghiệp...... ai có lòng + có tiền thì rước em ấy về đi...... tớ cũng muốn giúp nhưng nhà t k thể nuôi thêm đc nữa.....

thực sự là tớ cũng ko muốn thế đâu, tớ ở với anh trai và chị dâu cực kì thoải mái, anh chị tớ cũng quý mèo lắm. Bố mẹ tớ 1 tháng xuống thăm mấy anh em 1 lần, bố mẹ tớ cũng quý chó mèo nhưng mà mèo xù rụng nhiều lông quá mà chị dâu tớ lại vừa có thai nên cả bố mẹ đẻ chị ấy lẫn bố mẹ ruột tớ đều bắt là phải bán em này đi, còn em Chíp (mèo đực) thì khi nào chị ấy sinh em bé thì bố mẹ tớ sẽ ôm về nhà nuôi. Mình cũng chỉ mong bạn nào đó tốt hơn mình để rước em ý về và có 1 cs tốt hơn. Tại mình ở với cả anh chị nữa nên ko thể ích kỉ mà chỉ nghĩ cho bản thân đc, rồi cả mấy nữa cháu tớ sinh ra nữa, ông bà nội ông bà ngoại đều ko đồng ý thì cũng khó.

bongxu

YTC Developer
thực sự là tớ cũng ko muốn thế đâu, tớ ở với anh trai và chị dâu cực kì thoải mái, anh chị tớ cũng quý mèo lắm. Bố mẹ tớ 1 tháng xuống thăm mấy anh em 1 lần, bố mẹ tớ cũng quý chó mèo nhưng mà mèo xù rụng nhiều lông quá mà chị dâu tớ lại vừa có thai nên cả bố mẹ đẻ chị ấy lẫn bố mẹ ruột tớ đều bắt là phải bán em này đi, còn em Chíp (mèo đực) thì khi nào chị ấy sinh em bé thì bố mẹ tớ sẽ ôm về nhà nuôi. Mình cũng chỉ mong bạn nào đó tốt hơn mình để rước em ý về và có 1 cs tốt hơn. Tại mình ở với cả anh chị nữa nên ko thể ích kỉ mà chỉ nghĩ cho bản thân đc, rồi cả mấy nữa cháu tớ sinh ra nữa, ông bà nội ông bà ngoại đều ko đồng ý thì cũng khó.

Bỏ tiền ra mua là một nhẽ , nhưng mất bao nhiêu công chăm sóc giờ phải bán đi cũng tiếc lắm chứ .
Cũng vì lí do bất khả kháng mà chủ 2pic mới bán e nó đi
Thông cảm cho chủ 2pic,up cho bé mau tìm được chủ mới mà k phải chuyển nhà nữa nhé :)

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥

Uk nhìn ảnh tớ cũng ngờ ngợ. Tại giờ trông bé khác quá :( Lông bé thưa hơn, chắc do chủ cắt vì rối. Mà bạn chủ topic chấp nhận mua mèo tây thì cũng nên tìm hiểu trước là mèo tây chúng nó rụng lông nhiều chứ

ÁmDạ

Uk nhìn ảnh tớ cũng ngờ ngợ. Tại giờ trông bé khác quá :( Lông bé thưa hơn, chắc do chủ cắt vì rối. Mà bạn chủ topic chấp nhận mua mèo tây thì cũng nên tìm hiểu trước là mèo tây chúng nó rụng lông nhiều chứ

xin lỗi bạn chứ tôi cũng nuôi mèo xù ko ít năm đâu bạn ạ, chẳng qua vì bất đắc dĩ nên mới phải làm như này, đọc CM của bạn làm tôi phát cáu!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Thôi ... cố gắng kiếm cho em ý một người chủ tốt nha bạn .. đừng để em ý phải chuyển nhà nữa .. lạ nhà nhiều em ý sợ là bỏ đi mất đấy .. Chúc bé sẽ timd được 1 ngôi nhà mới ấm áp và hạnh phúc ....!

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nếu bạn chủ topic đã nuôi mèo xù không ít năm thì sao bạn không nghĩ đến chuyện lông nó rụng, đặc biệt trong mùa thay lông. Chẳng riêng gì bé mèo kia rụng nhiều lông đâu, bé mèo nào mà lông chả rụng nhiều. Tôi đã phát cáu từ khi đọc topic của bạn cơ. Tại sao bạn chấp nhận mua bé về mà không cố gắng yêu thương bé. Bé đã bị đẩy qua đẩy lại không dưới 4,5 nhà.
Mình cũng mong những bạn nào thực sự có khả năng nuôi bé thì hẵng nhận bé nhé ! Đừng để chuyện này tiếp tục xảy ra đối với chú mèo đáng thương này

txh1403

Phá phách member
mọi người bình tĩnh giữ cái đầu lạnh ko lại xảy ra tranh cãi to nhé :D,dù gì thì chủ topic cũng mình bạch công khai đoàng hoàng,ko phải lén lút mua đi bán lại hay v..v là dc rồi,cũng nên thông cảm với bạn ấy chút ,cầu mong là em ấy về với chủ mới sẽ ko bị move lần nào nữa

ÁmDạ

Nếu bạn chủ topic đã nuôi mèo xù không ít năm thì sao bạn không nghĩ đến chuyện lông nó rụng, đặc biệt trong mùa thay lông. Chẳng riêng gì bé mèo kia rụng nhiều lông đâu, bé mèo nào mà lông chả rụng nhiều. Tôi đã phát cáu từ khi đọc topic của bạn cơ. Tại sao bạn chấp nhận mua bé về mà không cố gắng yêu thương bé. Bé đã bị đẩy qua đẩy lại không dưới 4,5 nhà.
Mình cũng mong những bạn nào thực sự có khả năng nuôi bé thì hẵng nhận bé nhé ! Đừng để chuyện này tiếp tục xảy ra đối với chú mèo đáng thương này

mèo của tôi tôi thích thế nào là việc của tôi, tôi chả khiến bạn vào đây nhận xét thế nọ thế kia, và tôi cũng ko khiến bạn phải dạy tôi cách nuôi mèo thế nào. Chuyện nhà ai nhà ấy lo, trước tôi cũng thấy bạn vào topic của chị bong90 toàn nói vớ va vớ vẩn cứ như là mèo của mình ý. Và tôi rất ghét cái kiểu thích nói mồm chỉ trích người khác, bản thân mình đã tốt hơn ai chưa, bạn biết rõ tôi và mèo của tôi như nào mà cứ vào topic của người khác ăn nói hàm hồ. Thấy mà khó chịu