• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN - Bán chim Ưng

hactu96

T.Viên Năng Động
:)), t nuôi rồi chẳng lẽ lại k bít hả bạn, thường to là những loài hoang dã khó thuần vô đối lun, cũng có con số là thuần đc, nhưng kiên trì và át vía đc nó k là 1, có duyên là 2 thì mới đc, chứ loại này t nuôi mất 5 tháng k thuần đc phải cho nó về thiên nhiên :D

xin lỗi phải ngắt lời , nge bạn nói mình ko thấy bạn có 1 chút kn gì về chim săn cả , chim săn là loài ko bao giờ sợ át vía , bạn càng găng thì chúng càng dữ , bạn chỉ có 1 cách nếu ko muốn chúng bỏ ăn đến chết , đó là mềm mỏng , chim săn ko có tình cảm như các loài thú cưng khác , chúng chỉ coi bạn là 1 kho thức ăn thôi , vì thế đừng bao giờ nghĩ là át vía dk chúng . Còn nói thật ngay cả đại bàng châu phi mà 5 tháng mà ko thuần nổi thì bạn quá kém , bạn có thể đem bất cứ con chim săn nào về đây cho mình , to nhỏ cũng dk , bạn trả tiền thức ăn , sau 2 tuần nó lên tay bạn vô cùng dễ dàng

d_dragon2708

T.Viên Năng Động
xin lỗi phải ngắt lời , nge bạn nói mình ko thấy bạn có 1 chút kn gì về chim săn cả , chim săn là loài ko bao giờ sợ át vía , bạn càng găng thì chúng càng dữ , bạn chỉ có 1 cách nếu ko muốn chúng bỏ ăn đến chết , đó là mềm mỏng , chim săn ko có tình cảm như các loài thú cưng khác , chúng chỉ coi bạn là 1 kho thức ăn thôi , vì thế đừng bao giờ nghĩ là át vía dk chúng . Còn nói thật ngay cả đại bàng châu phi mà 5 tháng mà ko thuần nổi thì bạn quá kém , bạn có thể đem bất cứ con chim săn nào về đây cho mình , to nhỏ cũng dk , bạn trả tiền thức ăn , sau 2 tuần nó lên tay bạn vô cùng dễ dàng

tiền ăn thì hơi mệt nhỏ lớn đều thuần đc.

nguyenngocminh118

T.Viên Năng Động
uppppppppppppppppppppppppppppp

minhtuan

YTC Developer
thanks các bạn ủng hộ nhé. Mình nuôi chim vì đam mê nhưng do ko có thời gian chăm sóc nên đành bán lại các e đang nuôi thôi.
Vì vậy mình chỉ để lại cho ae nao nhiệt tình mua.Bây giờ mình chỉ trồng cây cảnh cho dễ chăm.hì hì
Thanks ban d_dragon2708 góp ý cho nhưng bạn nuôi chim săn mồi nhé.
BẠn dragon1080 mà kiên trì đc 5 tiếng ...chúc bạn tìm được chú chim săn mồi có tuổi thọ khoảng 7 tiếng nha.chắc chắn bạn sẽ rất thành công đó.
Thân!!!

thanhng92

YTC Developer

Bạn này trả lời phải nói nghe rất là chuẩn ^^, có lẻ 4rum này ít người chuyên về thú choi chim săn mồi vì rất tồn thời gian và tiền bạc. ^^

qua Tết thì còn con này ko anh ơi. fix giá đc không. em học sinh muốn nuôi thử 1 con. mà con này nó ăn j thế