• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN - Bán chim Ưng

minhtuan

YTC Developer
Mình chưa giám thả xích cho nó bay bao giờ. Sợ nó bay là 1 đi ko trở lại wa'''
Nhưng được cái e nó dạn người nên có thể đút cho nó ăn...
up..... các bác ủng hộ e nó nhiệt tinh nha.

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
đút cho ăn thì quá là dễ, còn dạn người có nghĩa nó có sợ người k a à :), còn thả ra thì k cần chỉ cần nó đậu trên tay lâu k sợ người gặp người lạ ks là ổn rồi

dragonboy1080

YTC Developer
Em này cẳng chân nhỏ + dài + phủ ít lông thế kia là diều hâu! Chim ưng + đại bàng chân ngắn + to + cẳng chân được phủ lông gần kín!

Ở VN phổ biến là chim ưng Ấn Độ, nhìn cẳng chân và bộ vuốt của em nó này:

Tụi chim săn mồi không nuôi từ nhỏ + huấn luyện có phương pháp thì đừng mong thuần được nó, thả ra là bay liền!

nguyenngocminh118

T.Viên Năng Động
uippppppppppppppp

toanvippro1831996

Em này cẳng chân nhỏ + dài + phủ ít lông thế kia là diều hâu! Chim ưng + đại bàng chân ngắn + to + cẳng chân được phủ lông gần kín!

Tụi chim săn mồi không nuôi từ nhỏ + huấn luyện có phương pháp thì đừng mong thuần được nó, thả ra là bay liền!

to như thế này thuần vào niềm tin, đa số ng ta bắt toàn từ bé thôi

thanh92ng

Bạn toanvip chắc không biết tí gì về chim săn mồi rồi ^^ bạn co thể lên 1 số web lớn để tìm hiểu xem người ta có thuần được chim bổ không nhe :| ví dụ như chimcanhvn.com , viet-pet.com ..v...v..

toanvippro1831996

Bạn toanvip chắc không biết tí gì về chim săn mồi rồi ^^ bạn co thể lên 1 số web lớn để tìm hiểu xem người ta có thuần được chim bổ không nhe :| ví dụ như chimcanhvn.com , viet-pet.com ..v...v..

:)), t nuôi rồi chẳng lẽ lại k bít hả bạn, thường to là những loài hoang dã khó thuần vô đối lun, cũng có con số là thuần đc, nhưng kiên trì và át vía đc nó k là 1, có duyên là 2 thì mới đc, chứ loại này t nuôi mất 5 tháng k thuần đc phải cho nó về thiên nhiên :D

dragonboy1080

YTC Developer
:)), t nuôi rồi chẳng lẽ lại k bít hả bạn, thường to là những loài hoang dã khó thuần vô đối lun, cũng có con số là thuần đc, nhưng kiên trì và át vía đc nó k là 1, có duyên là 2 thì mới đc, chứ loại này t nuôi mất 5 tháng k thuần đc phải cho nó về thiên nhiên :D

Bạn kiên trì được 5 tháng là giỏi rồi! Tớ... có 5 tiếng :))

hactu96

T.Viên Năng Động

đừng nói vậy bạn ơi , anh mình cũng mua 1 chú từ lớn , tuy mới về hơi dữ nhưng giờ cũng khá thuần , giờ thả tự do dăm bảy hôm gọi về 1 lần