• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bạn nào đặt gạch cho mấy e này ^^! [HCM]

Status
Không mở trả lời sau này.

bnn198

chó cỏ mà 400k.... giá của chó cỏ ko đến mức đó đâu bạn ah bạn đừng quá hoang tưởng ở bầy cún của bạn

kevin910

YTC Developer
chó cỏ mà 400k.... giá của chó cỏ ko đến mức đó đâu bạn ah bạn đừng quá hoang tưởng ở bầy cún của bạn

hình như có nhiều bạn k biết đọc chữ và k hiểu tiếng Việt Nam dù là người Việt nhỉ, cũng chưa có ai bảo chính xác đó là chó cỏ cả, cũng chả ai bảo chính xác giá của mấy bé là 400k cả 8->. bạn nên xem lại xem ai mới là người hoang tưởng tại đây ^^. mình k thích tranh luận vs những người kiểu như vậy cũng k thích phán xét bất cứ ai. có thế nào mình nói thế nấy sao lại phải hoang tưởng nghe có buồn cười quá k =)) chó suy cho cùng cũng là thú cưng cả thuận mua và vừa bán. chó Việt cũng như chó ngoại cũng là chó tuy có khác nhau về giống về vẻ ngoài nhưng mỗi loại có 1 đặc điểm riêng bộ cứ chó Việt thì nó sẽ bị hắt hủi và coi thường như cỏ rác ah :O bạn nào thích thì bạn ấy mua việc j phải đâm chọt

bnn198

hình như có nhiều bạn k biết đọc chữ và k hiểu tiếng Việt Nam dù là người Việt nhỉ, cũng chưa có ai bảo chính xác đó là chó cỏ cả, cũng chả ai bảo chính xác giá của mấy bé là 400k cả 8->. bạn nên xem lại xem ai mới là người hoang tưởng tại đây ^^. mình k thích tranh luận vs những người kiểu như vậy cũng k thích phán xét bất cứ ai. có thế nào mình nói thế nấy sao lại phải hoang tưởng nghe có buồn cười quá k =)) chó suy cho cùng cũng là thú cưng cả thuận mua và vừa bán. chó Việt cũng như chó ngoại cũng là chó tuy có khác nhau về giống về vẻ ngoài nhưng mỗi loại có 1 đặc điểm riêng bộ cứ chó Việt thì nó sẽ bị hắt hủi và coi thường như cỏ rác ah :O bạn nào thích thì bạn ấy mua việc j phải đâm chọt

đây là diễn đàn thú cưng tui góp ý có sai đâu mà bác kêu tui đâm chọt =)) tui cm để ai có ý định mua ko phải mua 1 cái giá quá ư gọi là cắt cổ so với giá trị thực của con chó đó, bác cũng xác nhận chó mẹ là chó cỏ rồi giờ còn nói như vậy bác hài quá bác ơi =)) bác làm ơn xem lại cái cm thứ 3 của bác đi chính bác cũng xác nhận chó mẹ là chó cỏ rồi giờ nói như vậy giống như người ko biết suy nghĩ thấy người khác nói gì ko vừa ý là táp lại y như đúng rồi vậy,còn chó ta (chó cỏ) ko có cái giá như chó nước ngoài đâu bác ah,nội thấy chuyện so sanh trong nước với ngoài nước là thấy não của bác lùn quá rồi nói chi là đánh giá chó,còn ko biết thì lên google thần chưởng tìm kím so sánh nhé chỉ có chó PQ là chó VN mới có giá tốt thôi còn chó cỏ thì xin lỗi ko có cái giá 400k như cái cm của bác đâu nhé suy nghĩ kĩ đi rồi nói nhé,chính mình ghi cm mà còn ko nhớ thì thua rồi học hết cấp 2 chưa vậy bạn :D ,chó cỏ người ta còn đem cho nếu đem bán thì giá cũng ko quá 200k

bnn198

thì mình cũng định để mấy e ấy mở mắt lớn tầm 1 tháng mình mới bán mừ ^^. uh để bữa nào rảnh mình chụp ảnh con bố mẹ rồi up lên, chó mẹ là chó ta nhưng khôn lắm lại nịnh chủ hiền nữa nhưng chó bố k phải chó ta thì phải, chó bố lùn và đẹp lắm. chủ yếu mình muốn mấy e ấy có người yêu thương ấy mà. e đâu tiên 400k thôi ^^ e đấy mập ú xinh :) mình cũng chả bán chó bao h chả biết giá đó có đắt k nhỉ =.='

quote lại cái cm báo giá chó 400k luôn nè để bác khỏi cãi chi cho mất công,chắc bác ko bít tiếng việt và mù số học :))

pknight

T.Viên Năng Động
lại up cho đám nhoc mập

kevin910

YTC Developer
quote lại cái cm báo giá chó 400k luôn nè để bác khỏi cãi chi cho mất công,chắc bác ko bít tiếng việt và mù số học :))

đúng là tuy k mù chữ hay số học bạn học rất tốt nhưng bạn rất là mù óc phán đoán và suy luận :)) thật đấy bạn có thấy cái câu " ...mình chưa bán chó bao h nên ko biết cái giá đó có đắt k nhỉ" có đọc thấy k hay chỉ chăm chăm nhìn vào cái số đó để mà phản pháo nhỉ =)) mình nói như thế có nghĩa mình đâu chắc chắn giá là 400k hay thật đấy.mà suy cho cùng ấy tôi yêu chó thôi nếu 1 người yêu chó và bắt gặp con chó mình thích thì cái giá bao nhiêu họ cũng mua nhưng k phải quá khờ để mua giá cắt cổ cũng zống như sự đam mê thích thú xe cổ, tiền cổ....v..v, ít nhất tôi k thích đôi co vs loại ngừơi như bạn nữa vì mình k thừa thời gian và mình k phải trẻ con mới lớn để có thể ngồi đọc rồi moi móc cai j có thể nói đc ra mà nói. nên yêu cầu và xin mời bạn get out khỏi topic của mình nhé ok ^^ rất chân thành cảm ơn. còn người mua họ là khách hàng họ biết nhận định tôi đã bảo rồi " thuận mua vừa bán" tôi k ép ai mua cho mình cả. bạn nên xem lại bạn đi

kenzoo

YTC Developer
cún xinh vậy mà, thuận mua vừa bán sao các bác cứ nhảy vô nói làm chi,đấy là quan điểm của từng người, thành ra nhảy vào phá pic nta bán hàng, có thể góp í nhẹ nhàng cơ mà, dù sao cũng phải thể hiện phép lịch sự chứ, tui thấy các bác phải xem lại chứ không phải chủ thớt đâu

cvchanh

YTC Developer
cún xinh vậy mà, thuận mua vừa bán sao các bác cứ nhảy vô nói làm chi,đấy là quan điểm của từng người, thành ra nhảy vào phá pic nta bán hàng, có thể góp í nhẹ nhàng cơ mà, dù sao cũng phải thể hiện phép lịch sự chứ, tui thấy các bác phải xem lại chứ không phải chủ thớt đâu

ok.đồng tình với bác.vả lại đả là thú cưng thì nó sẻ ko có 1 cái giá chính xác nào cả.người ta có thể bỏ ra 5-7 triệu chỉ để cố chạy chửa hết bệnh cho 1 con chó chỉ đáng giá 2-3 trăm ngàn!!!hoa65c bỏ 2tr ra để chuộc 1 con chó cỏ già nua nhưng đả quá thân thuộc với họ bị cẩu tặc bắt mất
chủ thớt:cho dù là chó ta nhưng nhỉn cún con của bạn rất good.chắc nuôi kỷ lắm

Troy

^^! chó cỏ thì sao. bộ chó nc ngoài thì mới có giá hả. y như kiểu người nc ngoài thì sẽ có giá hơn người Việt Nam ah :O

Bạn xuyên tạc ghê quá, ý mình k phải thế. Chó ta k hiếm nên bạn chỉ nên lấy tiền vía cho dễ nuôi thôi. Ngoài ra k có ý gì khác như bạn vừa nói.
Up cho các bé cute

kevin910

YTC Developer
Bạn xuyên tạc ghê quá, ý mình k phải thế. Chó ta k hiếm nên bạn chỉ nên lấy tiền vía cho dễ nuôi thôi. Ngoài ra k có ý gì khác như bạn vừa nói.
Up cho các bé cute

up cho mấy e. cám ơn vì bài bạn send nó rất hay đấy hay nhất là câu "Câu trả lời nằm ở vấn đề NHẬN THỨC và QUAN NIỆM !

Chúng ta phải làm sao trước tiên để người dân thấy rằng, con chó bản địa của chúng ta nuôi rất dễ, ăn uống sam sưa, khả năng sinh tồn và thích nghi tốt, bắt chuột giỏi và rất thông minh, dễ bảo lại cực trung thành mà đâu có xấu !!! Nó đúng với nghĩa của một con chó chứ không chỉ là vật trang trí đẹp đẽ trong một trí tuệ ngu đần !"
1 bài đáng để suy nghĩ cho những bạn thiếu " NHẬN THỨC và QUAN NIỆM" ^^

Troy

Mình đang nói mấy cái cm trước cách bạn tranh luận với nhau, chưa từng có ý định tranh chấp gì với bạn cả.
Up cho chủ topic không có thiện chí.

kevin910

YTC Developer
Mình đang nói mấy cái cm trước cách bạn tranh luận với nhau, chưa từng có ý định tranh chấp gì với bạn cả.
Up cho chủ topic không có thiện chí.

sr nhé ^^ mình lại tưởng nhầm bạn là cái thằng tranh luận vs mình =.=' đag định vào lại để xóa cm kia, sr lần nữa vì hiểu lầm. vs lại cái cách mình tranh luận cũng chả sai j cả mình đâu gây sự trc mình chỉ nói quan điểm của mình thôi, dù j mình cũng là nười Việt Nam máu đỏ da vàng

Status
Không mở trả lời sau này.