• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bạn nào đã mua chó ở BẠCH MAI (HÀ NỘI) chưa vậy?

kid

cửa hàng đấy bán dc đấy, cái cửa hàng đối diện kfc bạch mai =)) mình vs ny mình trước ngày nào chả qua đấy, có hôm ngồi buôn chuyện vs chủ cửa
bố bạn tặng hay nó chết bố bạn đem trả hoặc vứt vậy?Bạn thấy cún khỏe mạnh được 1 tháng ko?...Cũng có thể bạn gặp may nếu mua fox hoặc chi hua hua thì mua 10 sống 6, còn loại khác thì...thử khác biết

mình trước ngày nào chả qua ý=)) ngồi nc vs chủ cả buối tối luôn, a chủ cũng biết tới cái diễn đàn này bạn ạ, dọc bạch mai chỉ có 1 cái cửa hàng chó, từ khi mở cửa hàng luôn chỉ bán ít chó mèo, nhưng đảm bảo, đừng nhầm bạch mai vs hồng mai bạn nhé=)) k người ta lại nói ng... mà tỏ ra nguy hiểm

chokyu

T.Viên Năng Động
Vietdog, viet-pet đầy ra đấy... nếu bạn đã nói dc như thế thì mong bạn bỏ ra chút thời gian để cóp cái link đấy ra đây cho mọi ng cùng kiểm chứng. Nếu đúng như vậy thì mình xin lỗi bạn chủ top vì nói với bạn địa chỉ ko uy tín nhưng nếu ko thì mong các bạn hãy sửa lại mấy cái post đó nhé. Cái gì đúng thì tốt nhưng sai thì phải sửa

chokyu

T.Viên Năng Động
Kid: mình cũng hay ra cửa hàng đấy lắm. Toàn qua đấy ngắm cún , anh chị cửa hàng đấy tốt tính nên mình cũng quý lắm

iloveyoudogandcat

Thành Viên Tích Cực Có Uy Tín
Vietdog, viet-pet đầy ra đấy... nếu bạn đã nói dc như thế thì mong bạn bỏ ra chút thời gian để cóp cái link đấy ra đây cho mọi ng cùng kiểm chứng. Nếu đúng như vậy thì mình xin lỗi bạn chủ top vì nói với bạn địa chỉ ko uy tín nhưng nếu ko thì mong các bạn hãy sửa lại mấy cái post đó nhé. Cái gì đúng thì tốt nhưng sai thì phải sửa

http://forum.viet-pet.com/showthread.php?t=82705
http://vietdog.com/f...opic=16725272.0
Còn nhiều link lắm, cứ gõ google :Chó cảnh bạch mai lừa đảo là ra
Chắc bạn mua của ông ở 132 Bạch Mai hả?? hôm trước ghé qua giả ngây hỏi đấy là chó gì ông đáy chỉ biết là chó Hàn QUốc..... lừa đảo mà ko có tí kinh nghiệm nào vậy mà vẫn có người mắc lừa2

http://chocanhsonchi...=Article&aID=43
Sơn và chi (2 anh chị này) là con của nhà Sơn quang bán chó vỉa hè bên cạnh 80 Hồng mai Yến Bình (Mới) hay xưa là Trung Thành ( 2 anh em cũ) Và 2 ac này cũng là máu mủ ruột già với nhà trung thành cũng buôn .Nguồn nhập là như nhau và nếu cần hàng là đẩy cho nhau.Chốt cái này chắc 2 bạn cò mồi im được rồi chứ, lảm nhảm nhiều ngứa mắt!Thân
Mình công nhận là nuôi có cùn khỏe có cún yếu nhưng cún yếu là chính , các bạn tin tưởng thì cứ mua rồi sẽ hiểu
@kid

nguyenngocminh118

T.Viên Năng Động
đấy là hồng mai...còn bạch mai nó khác chứ nhỉ

nguyenngocminh118

T.Viên Năng Động
mình nên ngĩ đóng topic này lại...bạn nào mua tự tìm hiểu kĩ chứ ntn làm mng trog diễn đàn kãi nkau ckả hay ho kái jì :-ss

mangaka

YTC Developer
bạn ơi. mình và đứa bạn mình đã từng mua 2 con cún ở đó. Kết quả sau 1 tuần chết. Toàn là care vs ho cũi chó. Mình mất bao tiền thú y. Bác sĩ thú y bảo mình là mấy tháng vừa rùi chữa hàng trăm trường hợp chó bệnh mua ở bạch mai rùi. Chó ở đó nhập bên TQ. Mỗi con chỉ tầm vài chục đến vài trăm thôi . KO được tiêm phòng lại di chuyển nhiều nơi nên dễ nhiễm bệnh. Họ sẽ tiêm cho chó 1 loại doping để chó tồn tại sự sống và trông khỏe mạnh. Nhưng khi giao vào tay người mua thì sau 1 tuần (ko đc tiêm doping nữa) nó sẽ chết. Và Bạch Mai được coi là một ổ bệnh. Mình vừa mất $ mua chó, Mất $ chôn chó, mất $ tiêm nhân đạo cho nó nữa chứ. Mong bạn tránh xa nó ra.

mailinh

minh mua cho o cua hang bach mai rui ne ban,moi mang ve dc 2 hom la no da bi benh roi,minh mang di bs ngta bao bi pravo va care nen minh quay lai cua hang ban cho bat den, khi quay lai thai do cua o chu cua hang rat la mat lich su va khong chiu doi va cung khong tra lai tien, noi chuyen lai giong cho bua xh nua chu,thuong e cun da danh minh chang lam j dc nen mang e ve chua tri nhung khong qua khoi. minh khuyen cac ban khong nen mua cho o bach mai va hong mai

Mình nuôi dc gần 2 tháng bạn ạ, nếu ko cũng chẳng nói làm gì. Tại đầu năm học bận nên mình mới chuyển từ nuôi cún sang nuôi mèo. Thế mấy bạn bảo cún ở đấy bệnh thì đax đón em nào ở đấy về chưa mà nói như thế. Các bạn ko biết thì đừng hùa theo như thế. Thật sưj mình ủng hộ cưar hàng đấy vì cún ở đấy xinh, khỏe mạnh, anh chị bán hàng nhiệt tình. Cún ở đấy cũng dc bán rất nhanh, chỉ mấy ngày mà mình đã thấy nhập lứa cún mới rồi. Nhưng có đón cún ở đấy hay ko là quyết định của bạn chủ top. Chúc bạn mau tìm dc cún xinh, khỏe mạnh

ở phố Bmai có 1 hàng chuyên bán chó đẹp đấy thôi bạn ạ, làm gì còn ngoài ngõ Hồng Mai. Nhà đấy trước bán chó cũng đẹp lắm, mới tháng trước ra xem đây. Nhìn mặt em nào cũng ỉu xìu xìu chả có chút sinh lực nào cả. Người ta k tắm cho chó, mà lấy vòi xịt gió rất mạnh để làm sạch lông cho chó nhé. Bệnh hay ko mình ko biết, nhưng mình thích mua em nào mà chạy nhảy tung tăng, như thế thì nó mới khỏe mạnh và lanh lợi. Chứ nuôi em nào nằm bẹp 1 chỗ, thì nuôi mèo cho xong :D Góp ý thế thôi

minh mua cho o cua hang bach mai rui ne ban,moi mang ve dc 2 hom la no da bi benh roi,minh mang di bs ngta bao bi pravo va care nen minh quay lai cua hang ban cho bat den, khi quay lai thai do cua o chu cua hang rat la mat lich su va khong chiu doi va cung khong tra lai tien, noi chuyen lai giong cho bua xh nua chu,thuong e cun da danh minh chang lam j dc nen mang e ve chua tri nhung khong qua khoi. minh khuyen cac ban khong nen mua cho o bach mai va hong mai

Chó ốm chó bệnh người ta sẽ bảo tại bạn chăm ko cẩn thận, đấy là mánh khóe làm ăn, trước khi mua chó bạn nên kiểm tra cẩn thận, người ta còn có cả que thử bệnh đấy. Nhưng cũng chỉ phát hiện 1 số bệnh thường gặp thôi. CHứ bệnh phổi và tim, thì chuyện đó trời mới biết được. Chó ở Bmai và Hồng mai toàn nhập từ trung quốc thôi :) Mua ở Hồng mai người ta cho cả que thử bệnh, nếu ko thấy j thì ok mang bé về, nếu bị bệnh j khác thì tất nhiên họ sẽ ko chịu trách nhiệm đâu :) Thuận mua vừa bán mà bạn. Tìm nhà nào có chó đẻ rồi mua

mymều

YTC Developer
rắc rối nhỉ == mìh cũg đag địh mua chó . mà thấy ở Bạch mai chó cũg vừa tiền, thái độ của ng bán cũg khá ổn :(

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Các bạn trước khi mua chó nên tìm hiểu kĩ. Vì mình thấy có 1 số mem đã phàn nàn về cách buôn bán của hàng này rồi. Cửa hàng chó mèo Sơn Chi ở Bạch Mai

mrbig1989

đã mua chó ở 372 Bạch Mai cửa hàng Sơn Chi.. ở đây vs trong hồng mai là 1 đấy bác ơi mua về ngày thứ 3 là đổ bệnh rồi chết