• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Offline hội mèo TPHCM lần 2 (cập nhật danh sách)

Status
Không mở trả lời sau này.

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
thanks mấy a chị nhìu đã cho e vé đi off, nếu off giữa tháng 6 ở quán cafê ailu thì e đi đc còn nếu off ở xa thì chắc e hẹn mấy a chị lại lần sau.Mấy a chị thông cảm cho e :good_job:

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Mình o đâu cũng dc, ngày chủ nhật là an toàn nhất, nếu mọi người rãnh thì sàn vừa giao luu vừa cafe là hợp lý nhất. cf từ 8h->11h, xong có thể làm tăng giao lưu tiếp cũng dc. Nếu đi chủ nhật thì mình phải order phòng trước. tố đi sẽ lôi kéo vài người nữa, hihi

RennaDucca

YTC Developer
các bạn chọn 1 ngày cụ thể xong sửa tên topic và bài đầu tiên thành thông báo offline mèo ngày xxx giờ yyy địa điểm zzz

chứ các bạn cứ thông báo offline mèo ngày 15 hoặc 16 ai biết đường nào mà đi, ban tổ chức phải rõ ràng, định 1 ngày ai đi đc thì đi ai k đi đc thì ráng sắp xếp mà đi, tại sao cứ phải chờ ý kiến thành viên vậy bây h là ngày 3 rồi còn gì ...

có bao giờ các bạn tham gia chương trình đóng tiền, ban tổ chức nói, các bạn vui lòng đóng 5000 vnd hoặc 50 000 000 vnd không ? đâu có đc, các bạn tổ chức coi lại đi nha, chưa định đc ngày thì khoan hãy mời gì hết.

huy vu

cucao
RennaDucca said:
các bạn chọn 1 ngày cụ thể xong sửa tên topic và bài đầu tiên thành thông báo offline mèo ngày xxx giờ yyy địa điểm zzz

chứ các bạn cứ thông báo offline mèo ngày 15 hoặc 16 ai biết đường nào mà đi, ban tổ chức phải rõ ràng, định 1 ngày ai đi đc thì đi ai k đi đc thì ráng sắp xếp mà đi, tại sao cứ phải chờ ý kiến thành viên vậy bây h là ngày 3 rồi còn gì ...

có bao giờ các bạn tham gia chương trình đóng tiền, ban tổ chức nói, các bạn vui lòng đóng 5000 vnd hoặc 50 000 000 vnd không ? đâu có đc, các bạn tổ chức coi lại đi nha, chưa định đc ngày thì khoan hãy mời gì hết.
bạn nói cũng đúng,nhưng ý của mn là sẽ thông báo rùi mn củng chọn ngày.sẽ lấy ra 1 ngày chug theo số đông rùi mới up lại thông báo cho mn bít,nếu ban tổ chức chọn ngày thì sợ sẽ có nhiều người bận.vì cách ngày off 1 tuần sẽ có thông báo 9 xác nhất cho mn bít.làm nhu vậy mn đều có thể sắp xếp đi đc mà :D

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bạn ơi lần offline này không có ai là ban tổ chức hết nha bạn. mình, charlene và em nhox ai cũng bận việc hết, chỉ rủ rê mọi người vì giữa tháng 6 mọi người đã bớt việc và rảnh rồi thì đi cafe cho vui.

vì có nhiều bạn mỗi người 1 ý, nhưng bản thân không có ban tổ chức nên mình chỉ PM các bạn nhắc các bạn vào topic xem và góp ý kiến tiếp tục xem ai rảnh lúc nào mà đi nhé bạn.

cảm ơn bạn đã góp ý giúp! nhưng nếu bạn có thời gian và kinh nghiệm nhiều hơn hay bạn đứng ra tổ chức buổi off này đi, bản thân mình chỉ đủ sức giúp các bạn PM nhắc vào tiếp tục bàn xem ailu hay lazie, t7 hay cn ngày 15 hay 16/06 thôi. 1 mình mình không muốn tự ý đưa ra thời gian.

"ban tổ chức" ở đây không có ai hết bạn ạ.

RennaDucca said:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
RennaDucca said:

Thứ 1: Nhiều ng đi thì vui hơn một nhóm ng, vì vậy mà cần tìm ra time và địa điểm thuận tiện cho càng nhiều ng tham gia càng tốt. Vì vậy topic lập ra với mục đích rủ rê, ko phải tổ chức gì cả. Vã lại mình và các chị cũng ko nằm trong BQT để dùng từ tổ chức ở đây.

Thứ 2: Vì là rủ rê, nên mình nghĩ nên tôn trọng ý kiến ng tham gia, vì vậy để mọi ng góp ý, và lần of trc mình đã làm như vậy, buổi off diễn ra suôn sẻ và rất vui. Trước khi đến ngày off 1 tuần tất nhiên mình sẽ chốt địa điểm và time nên ko có gì là vội hết. Vì đi chơi, chứ đâu phải đi làm chuyện lớn chuyện nhỏ, công lên chuyện xuống gì đâu.

Thứ 3: KO CÓ TIỀN BẠC GÌ PHẢI ĐÓNG Ở ĐÂY HẾT. Và thiết nghĩ mình CŨNG chẳng phải coi lại gì hết. Nhắc lại lần nữa "Rủ rê ăn chơi"

ps: Gửi riêng đến bạn, lời lẽ của bạn như kiểu đúng rồi ấy và nếu bạn rành như vậy thì hãy đứng ra tổ chức xem có ai tham gia ko nhé. Và bạn ko tham gia thì cũng đừng vào dằn mặt mình và các chị bằng những lời lẽ kiểu như thế.

THÂN

huy vu

cucao
Putin_cute said:
Mình o đâu cũng dc, ngày chủ nhật là an toàn nhất, nếu mọi người rãnh thì sàn vừa giao luu vừa cafe là hợp lý nhất. cf từ 8h->11h, xong có thể làm tăng giao lưu tiếp cũng dc. Nếu đi chủ nhật thì mình phải order phòng trước. tố đi sẽ lôi kéo vài người nữa, hihi
nghe tăng giao lưu tiếp của a này sặc mùi nhậu nhẹt nhỉ :lol: :lol:

RennaDucca

YTC Developer
nhoxponlove said:
Thứ 1: Nhiều ng đi thì vui hơn một nhóm ng, vì vậy mà cần tìm ra time và địa điểm thuận tiện cho càng nhiều ng tham gia càng tốt. Vì vậy topic lập ra với mục đích rủ rê, ko phải tổ chức gì cả. Vã lại mình và các chị cũng ko nằm trong BQT để dùng từ tổ chức ở đây.

Thứ 2: Vì là rủ rê, nên mình nghĩ nên tôn trọng ý kiến ng tham gia, vì vậy để mọi ng góp ý, và lần of trc mình đã làm như vậy, buổi off diễn ra suôn sẻ và rất vui. Trước khi đến ngày off 1 tuần tất nhiên mình sẽ chốt địa điểm và time nên ko có gì là vội hết. Vì đi chơi, chứ đâu phải đi làm chuyện lớn chuyện nhỏ, công lên chuyện xuống gì đâu.

Thứ 3: KO CÓ TIỀN BẠC GÌ PHẢI ĐÓNG Ở ĐÂY HẾT. Và thiết nghĩ mình CŨNG chẳng phải coi lại gì hết. Nhắc lại lần nữa "Rủ rê ăn chơi"

ps: Gửi riêng đến bạn, lời lẽ của bạn như kiểu đúng rồi ấy và nếu bạn rành như vậy thì hãy đứng ra tổ chức xem có ai tham gia ko nhé. Và bạn ko tham gia thì cũng đừng vào dằn mặt mình và các chị bằng những lời lẽ kiểu như thế.

THÂN
nếu như mình muốn dằn mặt bạn thì mình đã không vào góp ý này ý nọ rồi, chỉ cần đứng chỉ vào mặt bạn rồi cười 1 trân cũng có nghĩa là dằn mặt.

và mình góp ý cái vụ này nhiều, các bạn đứng ra rủ rê thì có phải các bạn là người tổ chức buổi off k ? nếu k gọi là ban tổ chức thì mình gọi là gì ? ban rủ rê à ? bạn rủ người khác đi chơi tức là bạn phải tổ chức đc buổi đi chơi trong đầu rồi sau đó rủ người ta vào chứ

mình đã góp ý vấn đề này rất nhiều lần, vì mình biết và các bạn cũng biết người việt nam rất coi trọng giờ dây thun, các bạn làm đợt trước là 1 buổi off nhỏ mình không nói, coi như picnic thân mật hoặc cafe thân mật, đợt này số lượng gia đình tăng lên đến 20 nhà, thì cần phải có tổ chức đàng hoàng, đi lúc nào mấy giờ, các bạn là người có ý tưởng các bạn đưa ra quyết định chứ. bạn thấy mình nói có câu nào là ném đá không ?

còn cái vấn đề tiền thì mình nghĩ là bạn có ác cảm với mình nên đã hiểu sai toàn bộ nội dung. ở đây mình chỉ hỏi bạn là có ban giờ bạn tham gia 1 hoạt động đóng tiền nào mà người ta cho bạn 2 lựa chọn chưa ? vậy thôi mà bạn bảo mình dằn mặt là như thế nào ?

ở đây đang có ít nhất là mười mấy nhà đang chờ các bạn chỉ ra 1 ngày NHẤT ĐỊNH và 1 giờ NHẤT ĐỊNH để họ có thể sắp xếp thời gian ngay từ bây giờ mà đi off. off số lượng lớn như vậy thì các bạn , những người rủ rê phải tính đến những chuyện đó chứ.

mình chỉ muốn nhắc bạn là hôm nay đã là ngày 3 rồi, còn 2 tuần cho mọi người chuẩn bị, bạn nên định luôn 1 ngày rõ ràng, vì thứ 7 và chủ nhận thì cũng chẳng khác nhau là mấy và ngoài ra đã có sắn 1 số lượng lớn các gia đình chấp nhận đi off rồi, bạn cứ chọn 1 ngày để những gia đình đó yên tâm. chứ cả tuần nay lần nào mình vào cũng 15 hay 16 hả mọi người. mình cảm thấy rất nản, mình nói thật luôn, chuyện chẳng có gì sao cứ phải nói đi nói lại thế.

và cuối cùng nói luôn với bạn khi mình tổ chức thì có nguyên 1 topic bên VP kìa, hình như mình có gửi cho bạn và baolinh85 coi topic đó rồi nên bạn không cần thách không cần đố.

bạn nên xem lại cách suy nghĩ của bạn đi

huy vu

cucao
RennaDucca said:
nếu như mình muốn dằn mặt bạn thì mình đã không vào góp ý này ý nọ rồi, chỉ cần đứng chỉ vào mặt bạn rồi cười 1 trân cũng có nghĩa là dằn mặt.

và mình góp ý cái vụ này nhiều, các bạn đứng ra rủ rê thì có phải các bạn là người tổ chức buổi off k ? nếu k gọi là ban tổ chức thì mình gọi là gì ? ban rủ rê à ? bạn rủ người khác đi chơi tức là bạn phải tổ chức đc buổi đi chơi trong đầu rồi sau đó rủ người ta vào chứ

mình đã góp ý vấn đề này rất nhiều lần, vì mình biết và các bạn cũng biết người việt nam rất coi trọng giờ dây thun, các bạn làm đợt trước là 1 buổi off nhỏ mình không nói, coi như picnic thân mật hoặc cafe thân mật, đợt này số lượng gia đình tăng lên đến 20 nhà, thì cần phải có tổ chức đàng hoàng, đi lúc nào mấy giờ, các bạn là người có ý tưởng các bạn đưa ra quyết định chứ. bạn thấy mình nói có câu nào là ném đá không ?

còn cái vấn đề tiền thì mình nghĩ là bạn có ác cảm với mình nên đã hiểu sai toàn bộ nội dung. ở đây mình chỉ hỏi bạn là có ban giờ bạn tham gia 1 hoạt động đóng tiền nào mà người ta cho bạn 2 lựa chọn chưa ? vậy thôi mà bạn bảo mình dằn mặt là như thế nào ?

ở đây đang có ít nhất là mười mấy nhà đang chờ các bạn chỉ ra 1 ngày NHẤT ĐỊNH và 1 giờ NHẤT ĐỊNH để họ có thể sắp xếp thời gian ngay từ bây giờ mà đi off. off số lượng lớn như vậy thì các bạn , những người rủ rê phải tính đến những chuyện đó chứ.

mình chỉ muốn nhắc bạn là hôm nay đã là ngày 3 rồi, còn 2 tuần cho mọi người chuẩn bị, bạn nên định luôn 1 ngày rõ ràng, vì thứ 7 và chủ nhận thì cũng chẳng khác nhau là mấy và ngoài ra đã có sắn 1 số lượng lớn các gia đình chấp nhận đi off rồi, bạn cứ chọn 1 ngày để những gia đình đó yên tâm. chứ cả tuần nay lần nào mình vào cũng 15 hay 16 hả mọi người. mình cảm thấy rất nản, mình nói thật luôn, chuyện chẳng có gì sao cứ phải nói đi nói lại thế.

và cuối cùng nói luôn với bạn khi mình tổ chức thì có nguyên 1 topic bên VP kìa, hình như mình có gửi cho bạn và baolinh85 coi topic đó rồi nên bạn không cần thách không cần đố.

uầy,chắc bạn chưa đọc kỹ hết cmt bên trang 14 rùi,bạn charlene cũng nói ai mún tham gia ỡ đâu và giờ nào mn rành thì thông báo lên cho mn củng bít đễ sàng lọc rùi mà,:D,tiêu chí của tụi mình là mn cùng thoải mái thui,bạn nhox cũng đã đề cữ ngày và giờ rùi đó,như bạn nói t7 hay cn cũng chẵng khác nhau là mấy mà thì mn vẫn đang xem xét 1 trong 2 ngày đc chọn nhiều hơn,cuối tuần này sẽ có thông báo 9 thức mà,thêm nữa với nhiều người 2 ngày đó khác nhau lắm bạn àk,mn thông báo trong trang 1 rùi,bây giờ chỉ chờ mn bỏ phiếu rùi cuối tuần là kết sỗ thui,vì mn tren này đa số là xa lạ nhau nên cứ đặt hẳn 1 ngày rùi kêu gọi mn như vậy chắc sẽ ko đc bao nhiêu người đi đâu,ai cũng có việc hết mà :D,chắc tại trời nog nên bạn nhox và bạn hơi nóng tính rùi :D,có gì bình tĩnh nc cho êm đẹp nha :D

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
RennaDucca said:

Vâng bạn VIP, bạn tổ chức thể loại VIP. Xin mới bạn cứ qua bên VIP mà xin hoạt. Bên này mình chỉ tiếp chuyện những ng bạn thân thiện với chuyện vui vẻ với nhau, chứ ko tiếp thể loại lên mặt như bạn. Mình cũng ko thic nói chuyện với bạn anh hùng bàn phím ạ (ko có thông tin cụ thể cá nhân, đi đâu cũng đâm chọt. ăn nói cái kiểu ông nội ng khác) MỜI bạn rời khỏi TOPIC CHO!

Xin cam ơn!!!

RennaDucca

YTC Developer
nhoxponlove said:
Vâng bạn VIP, bạn tổ chức thể loại VIP. Xin mới bạn cứ qua bên VIP mà xin hoạt. Bên này mình chỉ tiếp chuyện những ng bạn thân thiện với chuyện vui vẻ với nhau, chứ ko tiếp thể loại lên mặt như bạn. Mình cũng ko thic nói chuyện với bạn anh hùng bàn phím ạ (ko có thông tin cụ thể cá nhân, đi đâu cũng đâm chọt. ăn nói cái kiểu ông nội ng khác) MỜI bạn rời khỏi TOPIC CHO!

Xin cam ơn!!!
anh nói thật là anh định bốp chat lại em cho em hiểu rõ cái vấn đề là em đang có chuyện k vui trong người nên đọc cái này ra cái kia, nhưng thiết nghĩ anh chẳng cần làm cái điều đó làm gì cho mệt. như đã nói ngay từ đầu, nếu như ngày hôm đó anh đến đc anh sẽ đến, anh không có bị khùng mà vô nói đc cầu đó rồi mấy cái cmm sau bay vào mà anh hùng bàn phím với em làm gì. em muốn biết thông tin của anh thì ngay dưới chữ kí của anh đầy đủ, nhưng cũng phải nói lại là em nên xem lại cách suy nghĩ của mình. ngay từ đầu anh biết em nhỏ hơn anh như vẫn gọi em bằng bạn xưng mình là vì anh còn tôn trọng em, nhưng bây giờ em chẳng còn gì để anh tôn trọng và đưa lên ngang hàng nữa.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
RennaDucca said:

Trước tiên mình cảm ơn bạn đã góp ý nhé! :)

Ở trên mn cũng đã giải thích với bạn tại sao tụi mình làm như vậy rồi nhưng mình cũng muốn tóm lại 1 lần vì mình là người viết bài tổng hợp hôm qua.

Những cách bạn nói là hoàn toàn đúng chứ ko có gì sai cả. Tuy nhiên chắc bạn quen tổ chức những sự kiện lớn và có nhiều người biết đến. Chỉ cần đưa ra thời gian, điạ điểm, rồi cho mn đăng ký, sau đó đếm số người mà tổ chức là được. VD: trong tp có 500 người nuôi mèo, chừng 100 - 200 người đăng ký là có thể tổ chức rồi, những người còn lại ko tham gia ko ảnh hưởng gì cả.

Còn nhóm tụi mình chỉ là 1 nhóm nhỏ. Để mình nói cho bạn hiểu. Hồi tháng 3 bạn nhoxponlove kêu gọi off và tụ hợp được chừng 10 người. Sau kỳ off thành công đó, mn thấy hợp nhau nên bây giờ lại rủ rê. Đáng lẽ tụi mình tự đi với nhau thôi cũng được. Nhưng vì muốn có thêm bạn bè mới nên mới lên đây lập topic. Mà đã ko biết nhau thì sẽ phải trưng cầu ý kiến xem mn rảnh thời gian nào, thích địa điểm nào. Tôn trọng ý kiến của nhau thôi bạn. Mình nghĩ làm như vậy sẽ thân thiện hơn là đứng ra xác định 1 ngày cụ thể, ai đi được thì đi, ko thì thôi. Tiêu chí của tụi mình là nghe theo ý kiến số đông, cố gắng làm sao cho nhiều người có thể tham gia nhất. 10 người thì ít nhất cũng được 7 - 8 người đi. Và hiểu biết của 1 người ko thể bằng nhiều người công lại. Mình có thể đi nhiều cafe nhưng ko thể biết hết tất cả những quán cafe trong tp. Sẽ có những bạn biết những cái khác mình. Chia sẽ ý kiến sẽ học hỏi được nhiều hơn.

Đáng lẽ lần này bạn nhox cũng là người đứng ra liên lạc nhưng vì bạn ấy bận thi nên mình và bạn ivys phụ giúp tổng hợp thông tin. Mn giúp đỡ qua lại với nhau thôi, chứ hqua lên đây xem bài, tổng hợp, và viết bài cũng mất hết cả tiếng hơn của mình rồi đó. 1 người làm ko nổi đâu.

Tóm lại, bọn mình sẽ để tuần này cho mn vào bỏ phiếu (và như bạn thấy, mn cũng đã bỏ phiếu rồi). Cuối tuần này sẽ chọn ra địa điểm và thời gian được nhiều người đăng ký nhất. Khi đã nắm chắn có ít nhất 10 người tham dự thì sẽ post 1 bài thông báo chi tiết của buổi off. Ai mới muốn đăng ký thêm thì đăng ký. Ai cũ trước đó ko đi được thì có thể suy nghĩ lại.

Bọn mình cũng ko muốn bàn cãi với bạn cách làm nào đúng, cách làm nào sai, hay ai đã tổ chức thành công nhiều sự kiện hơn. Trong mỗi hoàn cảnh sẽ có 1 cách làm phù hợp và trong hoàn cảnh này, bọn mình cảm thấy cách đang làm là phù hợp nhất để mn cùng vui.

PS: nếu bạn muốn tham gia góp vui, bạn hãy chọn 1 trong 2 ngày mà mình đưa ra. Về địa điểm bạn có thể chọn 2 địa điểm trên. Còn nếu bạn biết chỗ nào tốt hơn mà đáp ứng được các tiêu chí mn đề ra thì có thể giới thiệu. Cuối tuần này mình sẽ thông báo cho bạn thời gian và địa điểm được nhiều người chọn nhất. Nếu cái bạn chọn ko có trong đó thì 1 là bạn sắp xếp lại, 2 là đành phải hẹn bạn lần sau vậy.

Thân!

Putin_cute

T.Viên Năng Động
nhà anh nuoi mèo ta, may mốt off mang 2 em mèo ta, bé này mơ ước đó

Status
Không mở trả lời sau này.