• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Offline hội mèo TPHCM lần 2 (cập nhật danh sách)

Status
Không mở trả lời sau này.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
:khoc_nhung_ko_chiu_thua: thằng ku sudo xịt côn trùng nhà nay ổng liếm trúng thuốc hay sao đó,... hơi sùi bọt mép.. hơ hơ.. :head_hot: ... may mà nghỉ 1 đêm hôm nay hồi sức bớt rồi.. hưx.. chứ còn yếu là sudo nghỉ ở nhà không đc đi off luôn..

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ivys said:
:khoc_nhung_ko_chiu_thua: thằng ku sudo xịt côn trùng nhà nay ổng liếm trúng thuốc hay sao đó,... hơi sùi bọt mép.. hơ hơ.. :head_hot: ... may mà nghỉ 1 đêm hôm nay hồi sức bớt rồi.. hưx.. chứ còn yếu là sudo nghỉ ở nhà không đc đi off luôn..
Hix mới đọc thuốc xịt côn trùng hết hồn, may là cu cậu ko sao...mà con 2 tuần nữa lận, P lo gì. Hehe. Bữa nay sudo được nhiêu kg rồi P?

boo09

T.Viên Năng Động
ivys said:
Hixhix tôi nghiệp thằng nhóc...tr đang đặt mua cái máy diệt bọ chét , ve rận ở cún và mèo á , để thử xem thế nào , ok hè về mang về cho P khỏi phải mất công xịt

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hôm nay sudo 2kg rùi N ạ. Béo lên rùi. Bây giờ đang dị ứng thuốc xịt côn trùng. Hix, hóa ra không phải loại thuốc xịt côn trùng nào cũng dùng cho nhà không nguy hại cho chó mèo đc. Tốt nhất nên dùng loại của Virbac; hoặc không thì fendona thôi .. còn mấy loại khác hơi nặng quá chó mèo liếm trúng có thể bị ngộ độc.
Bi giờ nhóc sudo đang ở q2 bs Nghĩa để theo dõi thêm 2 ngày, tình trạng của em nó cũng khá, P chỉ sợ về nó lại liếm phải thuốc xịt côn trùng nên gửi nó ở phòng khám luôn. :head_hot:

Charlene2801 said:
Hix mới đọc thuốc xịt côn trùng hết hồn, may là cu cậu ko sao...mà con 2 tuần nữa lận, P lo gì. Hehe. Bữa nay sudo được nhiêu kg rồi P?
Đúng đó đúng đó, P chờ tin vui từ Tr nha.. Hix.. phải tìm đc giải pháp nào trị bọ chét, ve rận chứ.. xịt côn trùng mất công mà cũng có hại lắm. :Onion48:

boo09 said:
Hixhix tôi nghiệp thằng nhóc...tr đang đặt mua cái máy diệt bọ chét , ve rận ở cún và mèo á , để thử xem thế nào , ok hè về mang về cho P khỏi phải mất công xịt

quynhnhu

Silver Member
theo mình thấy thì nên off vào chủ nhật vì mọi người đều đc nghỉ hết,nhà ai có xa thì cũng thoải mái time đi vì cuối tuần xe cộ ko đông và kẹt nên đi xa đỡ mệt,chứ thứ bảy thì vẫn có người đi làm nên sẽ ko tham gia đc.
giờ off thì buổi chiều khoảng từ 3g trở xuống là tốt nhất vì trời hết nắng gắt :lau_mo_hoi: mát mẻ,mấy bé đi sẽ ko bị mệt và chủ cũng sẽ tươi tắn :phew:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
^^ mình cũng vote cho chủ nhật nhé. Nhưng chắc giờ off nện là khoảng 3-4h chiều bắt đầu thôi, vì cũng không muốn off vào buổi tối hơi trễ tới giờ cho em nó ăn uống ngủ nghỉ.. hi`hi`

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
mình vote cho ailu làm địa điểm họp offline :03: ..

nhưng nếu đếm thấy nhìu bạn thích lazie hơn thì mình đi lazie cũng đc..

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
OK bạn, mình đã thêm bạn vào danh sách ở trang đầu ^^. Ngày giờ off là Chủ Nhật (16/6/2013) 3h chiều nha bạn; đang quyết lại xem nên đi ailu cafe (Nguyễn Trọng Tuyển, q.Phú Nhuận) hay là lazi cafe (q.10)

Rin_bangdo said:
Cho mình tham gia với nhé :D
Tên : Huệ
Số dt: 0902 79 39 72
Số lượng mèo mang theo: 1

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Rùi dzị bi giờ chốt lại là có bạn nhox, mình- ivys, em michu_meomeo99 vote ailu thì sẽ mang theo mèo đc vì tiện đường hơn..

có bạn k_walk; bạn cool; bạn quynhnhu vote lazie q10
bạn nào có ý kiến về LAZIE hay AILU thì comment thêm nhé.

ngày giờ của buổi offline: Chủ Nhật (16/6/2013) lúc 3h30 chiều

địa điểm:

Ailu Cafe - 284C Nguyễn Trọng Tuyển, p.10, q.Phú Nhuận (quán có phụ thu 20k/ 1 bé mèo mang theo, không thu phí đặt phòng, không giới hạn bill); mọi người đã từng off ở ailu 1 lần rùi
có phòng máy lạnh riêng rẽ ở dưới lầu 1 của quán, có chỗ đậu xe hơi& xe máy cũng thoải mái

Lazie Coffee, 497/6C Sư Vạn Hạnh, P.12, Q.10. Đây là 1 quán hay được chọn để off vì có nhiều phòng riêng, kích cỡ khác nhau phù hợp cho từng nhóm đông hay ít.

• Ko tính phí đặt phòng. Tuy nhiên có quy định về tổng hoá đơn đồ ăn thức uống. VD phòng nhỏ (15 - 20 người) thì hoá đơn phải trên 350k; phòng lớn (25 - 30 người) hoá đơn trên 500k. Với tình hình hiện tại thì thấy nhóm mình cũng đã có khoảng trên 10 người rồi. Mỗi người có lẽ sẽ dẫn theo 1 bạn nữa. Nên nếu đặt phòng nhỏ, mỗi người 30k tiền nước x 20 người = 600k rồi. Đó là chưa kể sẽ có người ăn uống thêm. Như vậy nếu lấy phòng lớn thì vẫn ok.
  • Ko lấy tiền các bé mèo. Quản lý chỉ yêu cầu mình giữ vệ sinh chung, và để yên tâm hơn thì nên đem theo 1 bịch cát cho các bé. Tụi mình chia ra cả nhóm bịch cát Citizoo 85k chắc cũng ok phải ko các bạn? Thau thì có thể mượn của quán.
  • Tốt nhất nên đặt phòng trước từ 1 tuần trở lên vì cuối tuần thì sẽ có nhiều nhóm đặt hơn.

michu_meomeo99 said:
thanks mấy a chị nhìu đã cho e vé đi off, nếu off giữa tháng 6 ở quán cafê ailu thì e đi đc còn nếu off ở xa thì chắc e hẹn mấy a chị lại lần sau.Mấy a chị thông cảm cho e :good_job:
cool said:
Mình bỏ phiếu cho ngày 16/6 và địa điểm off là Lazie coffee Q10.
friday2005 said:
15 16 chắc có thể đi đc nhưng chắc a ko mang Grey theo đc tại nó vừa trị nấm xong lông ngắn ngủn à :D:D nhìn xấu mã lắm:D:D haha:D
k_walk said:
mình vote 1 phiếu đi lazie cafe và ngày thứ 7,cn đều dc hết :)
quynhnhu said:
theo mình thấy thì nên off vào chủ nhật vì mọi người đều đc nghỉ hết,nhà ai có xa thì cũng thoải mái time đi vì cuối tuần xe cộ ko đông và kẹt nên đi xa đỡ mệt,chứ thứ bảy thì vẫn có người đi làm nên sẽ ko tham gia đc.
giờ off thì buổi chiều khoảng từ 3g trở xuống là tốt nhất vì trời hết nắng gắt :lau_mo_hoi: mát mẻ,mấy bé đi sẽ ko bị mệt và chủ cũng sẽ tươi tắn :phew:
Putin_cute said:
Mình o đâu cũng dc, ngày chủ nhật là an toàn nhất, nếu mọi người rãnh thì sàn vừa giao luu vừa cafe là hợp lý nhất. cf từ 8h->11h, xong có thể làm tăng giao lưu tiếp cũng dc. Nếu đi chủ nhật thì mình phải order phòng trước. tố đi sẽ lôi kéo vài người nữa, hihi
Charlene2801 said:
Mn đăng ký cũng được gần 20 bạn rồi nè và cũng nhiều người đề nghị 15 hoặc 16/6 đó. 2 bạn xem có sắp xếp tham gia được ko thì để lại thông tin nhé :)
petcat said:
cho mình đăng ký một vé nhé :

Tên : Đậu Phộng

năm sinh : 1984

email : chenlee_wharton@yahoo.com

số lượng mèo mang theo : 1 em ALN tên Đô

đt : 0909892223

Lần đầu tiên tham gia off đó.
AngelDan said:
E tên Huỳnh Trúc Linh Đan
Sdt : 0902 37 33 88
Nick yahoo: angel_shop0303@yahoo.com
E dắt theo thằng Gấu nhà em.
Off ở đâu thì tùy ý anh chị.
Thời gian thì ngày nào cũng ok. Hehe
nhoxponlove said:
chi Ngọc tìm dc 1 quán cafe bên đó ko tính tiền p. Thấy cũng hay hay đó. Nhưng nếu quận 10 thì tui đi 1 mình. Ko có sushi thúi vậy. ^^

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
à, bạn Hiếu windy & bạn Thư bowie PM mình nhắn lần này đi hông đc rùi, mình bỏ tên bạn ra khỏi danh sách đầu trang rùi nha ^^

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Cho anh đăng kí off ngày chủ nhật 16/06 nha, 2 người & 1 bé mèo Pall 3 tháng tuổi.

Anh góp ý chút ý kiến của anh thui là lùi giờ off lại 1 tiếng khoảng 4h là đẹp nhất vì 3h trời còn hơi nắng, đưa mèo đi ngoài đường mèo dễ bị stress nhiệt mà người cũng nóng dễ hại não :D

Tên: Pate (gọi là Pết hay Patê đều được 100 điểm =)) ^^ )
Sđt: 0938.38.7953
Số lượng người đi: 02
Số lượng mèo đi: 01

Anh sẽ mang bịch Royal Canin cho mèo con, bé nào thích ăn thì ăn chung nha :D

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Ôi lần này được vinh dự đón Admin PateS.Mod Quỳnh Như *bùm chéo*bùm chéo* :laluot_01: :laluot_01: :laluot_01:
***Anh Pate có góp ý là đi 4h cho đỡ nắng. Vậy thôi mình chốt hạ giá chót là 3h30 nha. Hihi. Ai nhà gần đi sớm được thì đi. Còn ko mọi người tà tà 4h là có mặt đầy đủ. Chơi tới cỡ 6h30 - 7h là ok hĩ :)

Về địa điểm mình thấy có người chọn Ailu, có người chọn Lazie, có người chỗ nào cũng được. Nhưng đối với 1 số người thì Lazie xa hơn nhiều. Vậy thôi chọn Ailu cho nó trung tâm nha mn. Khoảng cách từ nhà ai đến cũng cỡ cỡ nhau :m208:
Tính đến giờ có tổng công 14 thành viên đăng ký. Mn vui lòng cmt xác định lại số lượng người đi chung nha (ai đăng ký rồi thì thôi). Lỡ mà đông hơn 25 người là sợ cái phòng dưới tầng trệt của Ailu ko đủ chỗ đó :ghost_002: Thứ 7 mình sẽ chốt lại lần cuối và đặt phòng luôn.
***Nhờ em nhox sửa lại tiêu đề + đưa những thông tin chính lên trang đầu (thời gian, địa điểm và danh sách thành viên) nhaaaaa :gongxi-1:
Khà khà...kỳ này đông vui quá. Hứa hẹn 1 đợt off hoành tráng :Onion38: mn suy nghĩ xem hôm đó chúng ta nên thảo luận vấn đề gì, chơi trò chơi gì và ý tưởng chụp hình lung linh luôn nhaaaaa. Ai có đạo đụ gì (vd anh Pate mang theo thức ăn) như cat teaser, cat toy các thứ thì đem theo để dụ khị các bé há :good_job:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
mình chốt lại lun phần mình sẽ có mặt 2 ng`.. ^^; đi lúc 3.30 là chuẩn đó, sau đó mọi người rục rịch tới từ từ 4h đông đủ là vừa chuẩn.. ^^

Charlene2801 said:
Ôi lần này được vinh dự đón Admin PateS.Mod Quỳnh Như *bùm chéo*bùm chéo* :laluot_01: :laluot_01: :laluot_01:
***Anh Pate có góp ý là đi 4h cho đỡ nắng. Vậy thôi mình chốt hạ giá chót là 3h30 nha. Hihi. Ai nhà gần đi sớm được thì đi. Còn ko mọi người tà tà 4h là có mặt đầy đủ. Chơi tới cỡ 6h30 - 7h là ok hĩ :)

Về địa điểm mình thấy có người chọn Ailu, có người chọn Lazie, có người chỗ nào cũng được. Nhưng đối với 1 số người thì Lazie xa hơn nhiều. Vậy thôi chọn Ailu cho nó trung tâm nha mn. Khoảng cách từ nhà ai đến cũng cỡ cỡ nhau :m208:
Tính đến giờ có tổng công 14 thành viên đăng ký. Mn vui lòng cmt xác định lại số lượng người đi chung nha (ai đăng ký rồi thì thôi). Lỡ mà đông hơn 25 người là sợ cái phòng dưới tầng trệt của Ailu ko đủ chỗ đó :ghost_002: Thứ 7 mình sẽ chốt lại lần cuối và đặt phòng luôn.
***Nhờ em nhox sửa lại tiêu đề + đưa những thông tin chính lên trang đầu (thời gian, địa điểm và danh sách thành viên) nhaaaaa :gongxi-1:
Khà khà...kỳ này đông vui quá. Hứa hẹn 1 đợt off hoành tráng :Onion38: mn suy nghĩ xem hôm đó chúng ta nên thảo luận vấn đề gì, chơi trò chơi gì và ý tưởng chụp hình lung linh luôn nhaaaaa. Ai có đạo đụ gì (vd anh Pate mang theo thức ăn) như cat teaser, cat toy các thứ thì đem theo để dụ khị các bé há :good_job:

Status
Không mở trả lời sau này.