• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mong mod giải quyết giúp trường hợp này

Status
Không mở trả lời sau này.
Số là mình ở xa có mua hams của kjdkhanh nhưng hôm nó là tết dương lịch vì bận đi chơi nên mình vội vàng ra bến xe rồi lấy hams về rồi cho ăn cho uống nước cẩn thận xong rồi đi
Đến tối về mình mới kiểm tra đc đt và bé hams có phát hiện 1 bé bị lòi thịt ở bpsd và 1 bé chả rõ sao chết
Mình có trao đổi và b kjdkhanh nói là sao ko nói về chất lượng ngay lúc nhận hams và lúc b ấy nt mình ko trả lời
Và b ấy đổ lỗi đủ mọi thứ cho mình là nhốt chung vs con khác cắn nó chết, mình đã nói thẳng nếu bé hams nhà mình cắn chết thì mình làm chó

Mà rõ ràng hôm trc mình có nói vs b ấy là gửi xe sớm vì mình vội đi chơi tết
Hams của b ấy hôi thối, bẩn bẩn
B ấy dùng mùn cưa bẩn ở xưởng gỗ lót cho bé trông rất mất vệ sinh

Mình nói về bé bị lòi thịt thì b ấy bảo có mỗi 1 con tính ra 360k/5 =70k ko tính con bệnh coi như khuyến mại, mình cần gì khuyến mại, nếu nói bé ấy bị lòi thịt mình chả mua, khuyến mạ gì mà tính cả tiền bé khuyến mại
Giờ b ấy lại kêu làm gì có ai bán bs vàng 60k
Thế thì b ấy bảo 70k 1 con coi như 1 con khuyến mại kia là ntn?
Tính ra b ấy bán mình 70k 1 con thì đúng hơn
Mình kêu trả hams lqji b ấy trả mình tiền, ừ thì thế là quá đáng, mà về sau cũng có đổi nữa đâu
B ấy rõ ràng biết hams bệnh b ấy vẫn bán, hams bị lòi ở bpsd thì làm sao mà sống đc, nếu bị ở hậu môn thì còn chữa đc

Qa đây mình xin hỏi là có ai bị như mình thì comment vào đây nói rõ ràng xem mình có sai hay ko nhé
Và cũng xin nói thêm, của rẻ đôi khi là của ôi đấy các b ạ
Vào shop có đắt nhưng uy tín
Ko bán hams bệnh tật

bằng chứng đây mod
b đó thừa nhận trên face
b đó nói sao mình k phàn nàn sớm mà để 12h đêm mới nt phàn nàn
mình xin phép cho xem đoạn comment của mình và thời gian nhá

[SIZE=17.77777862548828px]giờ b đó lại nói mình bán hams ko = ng khác nên ghen ăn tức ở[/SIZE]
[SIZE=17.77777862548828px]mình xin đính chính mình bán hams ở tn, b đó bán hams ở hn, điều này b đó biết, nhưng mình ko hiểu sao b đó lại nói câu đó[/SIZE]
và b đó nói mình phá hoại shop, mình có quen nick mychan.vukun nhưng đó là nick ny mình ở hn, ny mình định nhập hams bên a jerry shop về cho mình bán và ny mình có comment hỏi về giá cả tất cả hams của a ấy
nhưng điều đó ko hề liên quan đến mình và ny mình cũng chưa bh bán hams ở hn nên ko có chuyện ghen ăn tức ở

giờ b đó vu cho mình là để hams khác cắn bị lòi ruột để mọi ng hiểu nhầm t

xong khi mình đưa dẫn chứng mới nhận là hams cắn nhau là chuyện bt

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
- Bạn nên đưa ra thêm các dẫn chứng, bằng chứng về câu chuyện bạn kể trên để cho mọi người thấy rằng đây là một câu chuyện có thật, người bán và người mua là có thật và sự việc bạn kể là chính xác như vậy BQT mới có thể xử lí giúp bạn được
- Đối với những ai đang đọc nội dung bài topic này và có ý định "tát nước theo mưa" , cmt làm loãng topic, lạc chủ đề, không liên quan tới chủ đề chính của topic được tạo sẽ bị cảnh cáo! nhẹ thì bị ẩn lời cmt, nặng thì band nick cảnh cáo!

lovelybobble9xx said:
- Bạn nên đưa ra thêm các dẫn chứng, bằng chứng về câu chuyện bạn kể trên để cho mọi người thấy rằng đây là một câu chuyện có thật, người bán và người mua là có thật và sự việc bạn kể là chính xác như vậy BQT mới có thể xử lí giúp bạn được
- Đối với những ai đang đọc nội dung bài topic này và có ý định "tát nước theo mưa" , cmt làm loãng topic, lạc chủ đề, không liên quan tới chủ đề chính của topic được tạo sẽ bị cảnh cáo! nhẹ thì bị ẩn lời cmt, nặng thì band nick cảnh cáo!
B đọc comment trong topic thank lý 20 hams xem b đó đã thừa nhận đó
Ko thì mình sẽ mời b đó vô đây xác nhận
Mình ko nghĩ b ấy ko có lòng tự trọng đến mức nói sai sự thật
Cứ cho là những sự việc hams chết b ấy ko biết
Nhưng nó bị lòi thịt đúng bpsd b ấy đã thừa nhận biết
Tn thì đã 10 ngày nên mình ko lưu rồi
Máy mình máy 12 nên chỉ lưu đc 100tn
Còn kết quả của bệnh đó chắc mọi ng ai cũng biết

kjdkhanh

http://www.facebook.com/NhimKienghamsterpetVaP
Ních xứ sở xương mù kiêm ních mychan.vukun.có hành vi vu oan ,làm giảm uy tín của nhười khác.đã sai còn già mồm.mình xin lấy 1 số dẫn chứng mình có bán hams cho bạn đó 60k 1 con gốm 6 bò sữa vàng.vận chuyển = đg oto từ hn về thái nguyên.cả 2 bên đã thuận mua vừa bán,khi vận chuyển đến nơi mình có nhắn tin cho bạn đó để xác nhận xem đã nhận hàng chưa và cũng để ? xem có vấn đề j ko.nhưng bạn đó ko trả lời.đếm tận đêm mới nhắn tin.r bảo hams bị chết mất 1 con rồi bị cắn lồi thịt.sao lúc nhận đc hams bạn ý ko phàn nàn j đi,r nói bận linh tinh.trong thời gian từ trưa đến đêm ko pít bạn ý có làm j hams ko.dù ko pít thế nào ,làm sao hams chết thì mình cũng đã xin lỗi và hứa sẽ đền bạn ý con khác.mà bạn ý kêu bận vì đi chơi cả ngày ở 1pic khác.r đêm hum đấy mình nhớ là bạn ý bảo rằng 1 số bạn đến mua hams nữa r chê hams thế này thế nọ.sao lúc họ chê bạn ko nt cho mình đi.mà đến tận đêm mới nhắn tin.quá mâu thuẫn.nói thật bạn này chẳng khác j đàn bà mặc kar từng đồng.và hành vi phá hoại của bạn này cần đc lên án.mình xin dẫn chứng 1 pic khác bạn này đã phá hoại làm mất uy tín của memb
http://www.yeuthucun...hamster-gia-re/
.1 đoạn bạn ý có nói" mình có b ở gần loli mới qa loli mua hộ mình đc còn b này thì gần nhà mình hơn mình mua cũng k đc hả
với lại bên hamstervn cũng có ng comment nói b này ko chuyển hams cho ng ta khi ng ta chuyển mất 200k cho chủ topic rồi, thực hư chưa biết sao mình chỉ cảnh báo b ấy thôi b làm gì mà sồn sồn lên thế"-ý nói thành viên chủ top pic lừa đảo.rồi đoạn sau lại xin lỗi ngay đc.mà bạn ý nói bạn này lừa đảo sao còn mặc cả ? mua hams của ngta lzi.mod đọc pic này cũng đủ biết.mong mọi người phân xử hộ mình.lai còn già mồm post bài này nữa chứ
http://www.yeuthucun...-ban-hams-benh/

kjdkhanh

lovelybobble9xx said:
mod đừng có nghe từ 1 phía

Xl b nói cái gì cơ
Ai vu oan cho ai
Ko ngờ b mất hết lòng tự trọng đến vậy
Hams của b bị chính hams của b cắn lồi thịt thì có
Ko ngờ trơ tráo đến vậy
B đừng có nói là b quên chính những lời b nói là để 1 thời gian nó khác khỏi
Ko ngờ có ng đểu như b
Nói 2 lời mà nghe đc
Nếu sự việc trên mình nói ko đúng mình làm chó
Mình sẽ cố tìm trên fb xem còn đoạn nt ko sẽ chụp lại cho mọi ng cun xem
Ko ngờ có 1 con ng như vậy

kjdkhanh

Đừg nhận xét về ng khác nt.2z.thôj kãj nhau lzj.bạn đừg có dẫn chứg.ns đi đâu xa.bằg chứg cụ thể bạn phá hoạj kia kìa chắc kũg bán hams.k bán bằg ngt nên gen ăn tức ở.tớ bán hams ở đây từ thág 10năm 2012 r mà sao ko aj kêu ca phàn nàn.bạn nên xem lại con người mìh đi.phá người khác còn jà m0m.cmt linh tjh làm hạ thấp uy tín ng khác.mấy ch này cứ để m0d giảj quết

kjdkhanh said:
Đừg nhận xét về ng khác nt.2z.thôj kãj nhau lzj.bạn đừg có dẫn chứg.ns đi đâu xa.bằg chứg cụ thể bạn phá hoạj kia kìa chắc kũg bán hams.k bán bằg ngt nên gen ăn tức ở.tớ bán hams ở đây từ thág 10năm 2012 r mà sao ko aj kêu ca phàn nàn.bạn nên xem lại con người mìh đi.phá người khác còn jà m0m.cmt linh tjh làm hạ thấp uy tín ng khác.mấy ch này cứ để m0d giảj quết
b nói tôi để hams cắn lòi thịt t ko cãi thì khác gì tôi nhận là vu oan b bán hams bệnh
b k hiểu hay lại cố tình ko hiểu
tôi đã nói rõ tôi ở tn
việc gì phải đi ghen ăn tức ở vs b
b bán ở hn
tết cho dù b có về tn thì mình cũng chả bán ở tn
ờ thì mod giải quyết
= chứng đó b lấy ở đâu thế, nick nào thế, b đang tỉnh hay mơ

còn đây là dẫn chứng nhé

à mà đừng có nói đó ko phải nick face của b nhé
sốc lắm

kjdkhanh

ẹc! Hic hic hic lộn xộn quá, bởi vậy chuyển hams xa mà ko gặp mặt, ko thấy nhau, ko thấy hams. Haiz haiz chán thiệt. Buôn với bán
Uh.mjh biết thế nên khi tíh t.g hàg đến nơi mìh đã nt cho bạn yk ? nhận đc hàg chưa vớj mục đích ktra chất lượg.ai ngờ đến đêm ms nt laj. r pảo hams chết.mìh ko muốn cãi nhau nhjều nên pảo bạn ý là đền 1hams khác.ai ngờ.chuyên đi ns xấu.phá hoại uy tín ng khác.mìh bán hams ở đây kũg đc gần 4thág r.chẳg thấy ai kêu ca.chê hams kủa mjh kả.đằg này.chuyên đi ném gạch ng khác

kjdkhanh said:
ẹc! Hic hic hic lộn xộn quá, bởi vậy chuyển hams xa mà ko gặp mặt, ko thấy nhau, ko thấy hams. Haiz haiz chán thiệt. Buôn với bán
Uh.mjh biết thế nên khi tíh t.g hàg đến nơi mìh đã nt cho bạn yk ? nhận đc hàg chưa vớj mục đích ktra chất lượg.ai ngờ đến đêm ms nt laj. r pảo hams chết.mìh ko muốn cãi nhau nhjều nên pảo bạn ý là đền 1hams khác.ai ngờ.chuyên đi ns xấu.phá hoại uy tín ng khác.mìh bán hams ở đây kũg đc gần 4thág r.chẳg thấy ai kêu ca.chê hams kủa mjh kả.đằg này.chuyên đi ném gạch ng khác
giờ b hơi bị lật lọng
biết có ngày hnay mình đã ko xóa tn
mình đã nói rõ là mình đi chơi tết
hôm đó mình nhớ rõ là tết dương lịch
b nhìn lại cái thời gian mình báo khi phát hiện có con bị lòi thịt nhé

đến đêm có 1 con nữa chết mình mới nói là đổi trả cả 5 con còn lại, b ko chịu, ok b đúng, mình thương lượng đổi trả vì sợ sẽ có con chết tiếp, b cũng ko nt lại, lúc đó muộn, ok, nhưng hôm sau nt cũng chẳng nt lại
thế là mình ko thèm chấp mình ko bắt đền nữa

đc 1 thời gian con bị lòi thịt chết

giờ b nói do con hams nhà mình cắn
có vẻ như b đúng qá

có thể b bán 4 tháng ở đó nhưng là vs ng hn, ng ta xem trực tiếp, đc chọn trực tiếp, đây b lợi dụng mình ở xa bán hams bệnh tật, bẩn bẩn lại còn hôi mù, vệ sinh ko sạch sẽ

kjdkhanh

Đag onl bằg đt.ko thấy j.uh thì t để hams bị cắn lòi thịt thì sao.hams cắn nhau là ch bt.mà có mỗi 1con mà bạn ns tôi bán hams bệh là hơi quá r đó.t kũg k pít la nó cắn nhau.lúc bạn ns t đã xjn lỗi hẳn hoi.mà hams bò sữa mà 60k.bạn lời quá nhjều r mà kol ns nhữg lời nt ah.chưa kể mak kả từg đồg 1.lạj kol đi phá hoạj pic kủa ng khác.ns nhữg lờj ko có căn cứ để hủy hoạj thanh dah kủa ng khác.đủ pít bạn là con người ntn r.

kjdkhanh said:
Đag onl bằg đt.ko thấy j.uh thì t để hams bị cắn lòi thịt thì sao.hams cắn nhau là ch bt.mà có mỗi 1con mà bạn ns tôi bán hams bệh là hơi quá r đó.t kũg k pít la nó cắn nhau.lúc bạn ns t đã xjn lỗi hẳn hoi.mà hams bò sữa mà 60k.bạn lời quá nhjều r mà kol ns nhữg lời nt ah.chưa kể mak kả từg đồg 1.lạj kol đi phá hoạj pic kủa ng khác.ns nhữg lờj ko có căn cứ để hủy hoạj thanh dah kủa ng khác.đủ pít bạn là con người ntn r.
lời qá, chết hẳn 2 con mà lời qá đi thôi
thế sao b ko nói luôn từ đầu là b để hams cắn mà nói hams nhà tôi cắn cho mọi ng hiểu nhầm tôi này nọ
giờ b lại nói hams cắn nhau là chuyện bt
tôi còn nhớ như in cái tn b bảo b nuôi mấy bé đó cả tháng chưa bh cắn nhau

mà đó là nick ny tôi, ok tôi ko bênh
b nói ny tôi như thế b xem lại xem b là loại ng gì

nhưng b nghĩ lại xem b đối xử ntn vs khách hàng ko đc chọn và xem hams

kjdkhanh

Chán hẳn.chẳg kol j để ns.cãi nhau mệt ng.để mai m.ng cmt jảj quyết.cãj nhau tay đôj kũg chẳg đc j.mà lờj mà bạn.bò sữa ở tn mìh bán đc 150k 1kol đấy.quá lời.hàh vi phá hoại kủa bạn kần đc lên án.

kjdkhanh said:
Chán hẳn.chẳg kol j để ns.cãi nhau mệt ng.để mai m.ng cmt jảj quyết.cãj nhau tay đôj kũg chẳg đc j.mà lờj mà bạn.bò sữa ở tn mìh bán đc 150k 1kol đấy.quá lời.hàh vi phá hoại kủa bạn kần đc lên án.
ừ thì b lên án thoải mái, dù sao ny mình cũng chả cần cái nick đó
việc của mình ở đây chỉ là chứng minh cho mọi ng thấy b vu oan vụ hams cắn bị lòi ruột thôi chứ chả có nhiệm vụ gì cả
bh mình đi ngủ, mai mình sẽ comment tiếp những gì ai thắc mắc
bản thân mình tự nhận thấy mình ko sai, chỉ mỗi cái sai duy nhất là chọn nhầm ng bán

kjdkhanh

Ok.bạn vừa ns ở đây là jảj thjch ch hams bị cắn thôj đúg ko.thế mà bạn lập 1pic ns t bán hams bị bệh có hơi quá ko.mà hams co m0j 1c0n bị cắn.t kũg ko pít.khj bạn bảo.t kũg xin lỗj đàg hoàg r.2z.thế là đã rõ.lại kol chuyện lập 2nich phá hoại ng khác.các bạn đọc cmt ở dẫn chứg kủa mìh sẽ thấy đấy là kùg 1ng.mà lần trc bạn ? mua hams kủa tôi là dùg nich mychan.vukun.có thể ns đây là 1hàh vi phá hoại uy tín kủa ng khác ko chỉ rjêg tôi mà kủa kả bạn jerry j đó.

kjdkhanh said:
Ok.bạn vừa ns ở đây là jảj thjch ch hams bị cắn thôj đúg ko.thế mà bạn lập 1pic ns t bán hams bị bệh có hơi quá ko.mà hams co m0j 1c0n bị cắn.t kũg ko pít.khj bạn bảo.t kũg xin lỗj đàg hoàg r.2z.thế là đã rõ.lại kol chuyện lập 2nich phá hoại ng khác.các bạn đọc cmt ở dẫn chứg kủa mìh sẽ thấy đấy là kùg 1ng.mà lần trc bạn ? mua hams kủa tôi là dùg nich mychan.vukun.có thể ns đây là 1hàh vi phá hoại uy tín kủa ng khác ko chỉ rjêg tôi mà kủa kả bạn jerry j đó.
Thích thì gặp nhau být cùng 1 ng hay ko
Ny tôi ở gần chỗ a jerry đó, t ko nhớ rõ địa chỉ, mai tôi sẽ hỏi lại, nếu ny tôi có hỏi mua hams của b thì chắc ko být b bán hams bệnh chứ ko thì còn lâu nhé

B bán hams bệnh ko cảnh báo mọi ng thì sao mọi ng být
B xem lại hộ mình ai gây sự trc
Chẳng hiểu uy tín ở đâu, giờ lại thành ko biết bị cắn, lằng nhằng qá thể

kjdkhanh

ny bạn ở hn đúg ko.sao k ns bạn yk qua xem hams.bạn có thừa nhận bạn mua hams ở nich michan.vukun ko bh đổ thừa cho ny.mà đã rõ r.đọc káj đoạn ai gây sự trc.aj gây sự sau mà bạn vừa ns đủ pít là thù oán cá nhân r.bạn đừg có huy hoạj uy tín kủa ng khác.ko chỉ riêng tôi mà kol bạn jerry nữa.tiếc cho 1c0n ng hèn nhát.

Hình như b chả hiểu hay sao ý nhỉ, thì ny t chả đang hỏi giá a ấy xong ms qa xem đc chứ
Hợp lí thì qa xem ko hợp lí thì thôi khỏi đi cho mất công, đếch hiểu cái gì mà thù oán cá nhân, b ko bán hams bệnh mà chết đc 2 con, uy tín của b làm gì có từ cái lúc b bán hams bệnh

Status
Không mở trả lời sau này.