• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gửi chị Quyên (china girl)

Status
Không mở trả lời sau này.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
thưa tất cả mọi người và các bạn nếu e nói mua cún của chị mất sao ngay khi cún mất và bây giờ chị không nhận được hình ảnh nào..hôm mùng 4 em có nói với chị cún mất rồi.sao e không chụp ảnh và chủ động quay clip cho chị xem...như vậy liệu dựa vào lời nói có thể tin được không.huống hồ chú cún chị gửi cho em là màu đen và 4 tháng tuổi..thứ 2 bệnh viêm phổi không phải bệnh khó chữa.thử hỏi tất cả các bạn bán cún có ai bảo hành viêm phổi không.hay chỉ bảo hành care và pavo.trước khi mua bán chị cũng thống nhất rõ hợp đồng với em.e biết là như vậy rồi.thứ 3 là quá hạn bảo hành gần 1 tháng nữa.ngay thỏa thuận chị cũng nói bảo hành 1 tuần..c cũng nói nếu cún bị ốm thật sự chị sẽ chịu cho e 1 triệu gọi là chi phí ngoài bảo hành.mà e lại nói không nhận được lời xin lỗi hay đền bù nào..nếu mà ai cũng có thể bồi thường như vậy thì cái hợp đồng và quy tắc soạn ra trong đó liệu có ý nghĩa gì nữa...liệu 100 người như em bọn chị sẽ sống như thế nào .mong ban quản trị xem xét.khi có vấn đề phát sinh phải đúng quy tắc.tôn trọng hợp đồng 2 bên đã thỏa thuận từ trước..còn ngoài phát sinh người bán đền bù như thế nào mới là quan trọng..ở đây chị cũng làm theo đúng hợp đồng mà thôi.
thử hỏi bây giờ có rất nhiều bạn mua cún của mình .đã thỏa thuận là bảo hành 1 tuần mà quá thời hạn bảo hành mình có bảo hành được không.thứ 2 là không có 1 bằng chứng nào xác nhận là cún thực sự bị mất ai cũng nói là mua cún của mình bị mất liệu mọi người cũng tin sao..ban quản trị xử lý cho mình chứ như thế này nhiều người mua sẽ không tôn trọng hợp đồng 2 bên.dẫn đến nhiều người có thể viết ra những bài như thế này được...nói có sách mách có chứng....đúng không mọi người..còn trong thời giian bảo hành mà xét nghiệm bé bị 2 bệnh kia trước khi mình bán mình sẽ hoàn tiền hoặc tiến hành đổi bé khác cho bạn ngay..làm ăn cái gì cũng phải có nguyên tắc đúng k?

tsuki29

YTC Developer
Nhưng nó bệnh ngay khi gửi về là c òn trong tuần bảo hành mà chị? Ko lẽ lúc đó e ship máy bay ra gửi trả lại chị con cún chứ? Còn việc bé bệnh ntn bác sĩ Sơn hỉu rõ. Nay e xin nhờ mọi ng` có ai uy tín ở HCM xin phiền đi cùng e tới bác sĩ Sơn để hỏi. Chắc bác sĩ vẫn còn nhớ con cún đó bởi ngày cuối bé đã ko đi nổi nên e với mẹ phải bế, hơn nữa răng 2 hàm đánh lập cập vào nhau và mùi nước dãi rất hôi, thêm cái khi chích bác sĩ bảo máu bé rất loãng, có thể do đồng huyết. Ai từng khám bên bác sĩ Sơn chắc biết rõ là bác sĩ ko có hóa đơn gì cả, chỉ có đơn thuốc đc ghi tay mà thôi. Còn trước khi qua bác sĩ Sơn là e đã dắt bé đi khám ở pet pro cộng hòa và phát hiện ra bệnh viêm phổi thêm vào đó có cả xét nghiệm máu bé nhưng hiện h đã dọn dẹp đâu mất. Nhưng chắc bên đó ng` ta vẫn nhớ con cún đó vì nó là alaska duy nhất khám ở đó mà. Hơn nữa trước khi bán chị đã cam kết vs e là có sổ khám sk + chích ngừa đủ. Nhưng sao bé về e ko thấy giấy tờ sổ sách gì cả trừ tờ giấy kiểm dịch của sân bay do e xin lại nên mới có? Thật ra e chủ động hỏi chị chích chưa để e dắt bé đi chích để xem chị nói bé chích ngày nào thôi. Vì theo hiểu biết của e thì không nên tiêm cho cún 7-10 ngày trước và sau khi chuyển vùng nên e chắc chắn bé chưa chích ngừa. Vậy thì chuyện ko có sổ sách và bé có nguy cơ mang mầm bệnh là tất nhiên phải ko chị? Vậy đâu phải do e làm bé bệnh mà bé đã có dấu hiệu sẵn và khi e khám mới phát hiện đc. Còn viêm phổi thì có lẽ ko khó chữa thật. Nhưng chữa làm sao đc khi sức đề kháng nó ko có, cơ thể ốm yếu, thêm cái bệnh đường ruột cứ hành nó nên bệnh tình e nó kéo dài gần cả tháng trời? Nó là chó alaska nên chịu lạnh rất giỏi (tới -70 độ) vậy mà sao có bệnh viêm phổi ở ng` nó đc nên chỉ có trường hợp là những con khác ko chịu đc lạnh nên mắc bệnh đó và lây sang cho nó. Và tất nhiên ko phải là do trong SG r` vì SG có bao h lạnh lẽo đâu.

Dù sao vẫn mong có ai đó vui vẻ đứng ra đi cùng mình tới 2 phòng khám pet pro và bác sĩ Sơn để làm chứng hộ cho mình. Mong nhận đc lời giải thix thỏa đáng từ chị.
Thân!

giờ ko phải mún bênh china girl nhưng đúng thật là ko có gì thể hiện rõ đc mà từ đầu đến giờ có mỗi b tự nói
bác sĩ khám cũng k ghi rõ gì hết thì sao mà b china chịu phần lỗi bên b ấy đc

sau đợt này b rút kinh nghiệm k mua pet xa nữa
chứ giờ tự nhiên ai mua cũng bảo chết xong đòi đền như b cũng khó
giờ làm gì có ai khiến b china tin tưởng đi cùng b đến hỏi bsi ấy
họa may có admin thì mọi ng còn tin tưởng đc

tiền cả mà nên làm gì có ai chấp thuận đc, dù sao sau tất cả mình cũng nghĩ b nói đúng thôi vì xét về cái cách b nói chuyện mình cảm thấy như vậy

nhưng ng ta xử theo bằng chứng chứ k xử theo cảm tính đc b ạ
với những đoạn chat như vậy ko thể nói lên chắc chắn đc là sự việc đó có thật rùi

tsuki29

YTC Developer
Vậy khoan xét về việc bé bệnh chết. Xét về sổ khám sk và thời gian tiêm ngừa của bé trước đi.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
em đọc lại những cái này nhé..từ đầu đến cuối chị thấy em không thể hiểu được những gì hay sao ý.lúc đầu thỏa thuận vào đó 10 ngày e mới tiêm cơ mà

-thứ năm chị nói cún mới về không nên tiêm em tự mang bé đi tiêm mũi 7 bệnh

• Kanashii Tsu

Vậy e có nên dắt bé đi tiêm dại và 7 bệnh ko chị?

• 09:11

nếu em hỏi sổ đâu sao lúc em hỏi chị lại bảo có nên mang đi tiêm không...từ đầu đến giờ c thấy e nói chuyện 1 cách hoàn toàn không đúng sự thật gì cả..vấn đề xảy ra như vậy chị đứng ra nói hỗ trợ 1 triệu e lại nói chị ấy không hề nói 1 câu gì cả

mọi chuyện kết thúc ở đây chị sẽ không nói gì cả...em nhận 1 triệu hoặc nếu e không đồng ý chị sẽ không nói gì nữa..chào em

nói chung b china chắc chắn là k có sổ tiêm nên chịu bồi thường 1 triệu nên lỗi rõ ràng bên bán
b có thể yêu cầu bồi thường hơn 1 triệu 1 chút
nhưng cún bệnh ko ai hay, cún chết ko ai biết
mình nghĩ đòi bồi thường 50% là ko thể b ạ
đúng như b china nói
nếu như mình cũng như b thì b ấy ko thể bồi thường hết đc, nhưng qa đoạn comment thì rõ ràng cún ko có sổ sức khỏe

Gấu Nhật

YTC Developer
mình thấy có vẻ như tsuki29 đang cố tình nhằm hạ thấp uy tín và làm ảnh hưởng công việc bán hàn của chinagirl
còn nếu trong trường hợp này có thật,thì bạn tsuki29 cũng quá( xin lỗi ) ngu khi không tìm hiểu kĩ các phương thức giao dịch,hợp đồng,về sự uy tín cũng như quá hấp tấp và thiếu hiểu biết trong việc chọn mua và nuôi chó,đọc những post của bạn mình thấy bạn thật sự không có kiến thức gì,vậy mà bây giờ bù lu bù loa. còn bạn muốn biết tại sao tôi nói bạn như vậy thì vui lòng inbox tôi giải thích cho bạn tận tình nhé

tsuki29

YTC Developer
Sao tôi phải hạ thấp uy tín chị ấy làm gì. Nếu thật sự ko có vấn đề thì tôi post bài lên đây làm chi? Trong khi đó nhìu bài đã phàn nàn về việc tương tự? Tôi tìm hỉu rõ ràng r` mới quyết định đặt mua của chị ấy. Bảo tôi ngu àh? Tôi đã tự chủ động pm xin ngày chích ngừa để nhờ ng` tới xem bé. Tôi tự hỏi trực tiếp khi ko có sổ khám sk. Tôi cũng lập tức hỏi khi thấy bé có những dấu hiệu ko bt` và cho bé đi bác sĩ liền chỉ sau 1 ngày. Vậy theo bạn ng` thông minh thì còn cần làm gì nữa ko? Bạn Jason nói ở miền bắc alaska bị viêm phổi ko phải chuyện hiếm do trong đợt rét hại giữa tháng 1. Vậy có thể nói bé đã nhiễm bệnh sẵn ngoài đó chưa? Vì tôi mang bé về đc 1 ngày thì bé đã sốt và có dấu hiệu r` nên tôi mới cho đi khám và phát hiện ra bệnh. Tôi sẽ liên lạc với phòng khám pet pro để kiếm thông tin liên quan đến việc cún bệnh 1 cách nhanh nhất có thể. Nếu cần tôi sẽ quay clip về việc các bác sĩ nói gì về bệnh của bé.

Còn chị Q. E đã nói rõ e hỏi để xem xét chị tiêm ngày nào vì lúc chat chị đã bảo tiêm r`. Chứ mua cún về muốn tiêm cũng phải chờ 7 ngày sau mới đc nên e chắc 100% là e chưa tiêm ngừa gì cả cho nó. Thay vì e hỏi thẳng là sổ khám sk đâu thì e chọn cách hỏi như vậy để nếu thật sự chị tiêm r` thì chị có thể nói với e là e ngó trong sổ khám sk của bé là rõ. Nhưng chị ko nói gì nên chắc chị bik rõ là chị ko đưa cho e sổ khám gì cả và cũng ko tiêm gì cho bé nên ko có ngày cụ thể nào cả.

P/S: Hiện h tôi đang tập hợp những hồ sơ về bệnh tình của bé và sẽ post lên đây sớm nhất có thể.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
MỌI CHUYỆN KẾT THÚC NHÉ..MÌNH VÀ EM THẢO ĐÃ THỎA THUẬN VỚI NHAU MÌNH SẼ CHUYỂN KHOẢN CHO EM ẤY SẼ ĐĂNG BIÊN LAI CHUYỂN TIỀN LÊN CHO CÁC BẠN XEM NHÉ

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Sau 24h nữa... nếu ko còn ý kiến nào khác topic sẽ đc đóng...

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Ôi!...đang tính mua 1 e Phốc về nuôi mà thôi vậy... nản,k bít bao giờ mới có người làm ăn uy tín nữa.......

BOBO KENNEL

YTC Developer
Mua chó mà bảo hành 1 tuần là thua 100% rồi.
Tôi là trại chó chỉ nhập chó trại có tiếng về. Mà đôi khi con bị chết. Bởi vậy , nếu nguời bán có trách nhiệm thì phải giữ con chó lại 1 tháng , sau khi thấy hoàn toàn khoẻ mạnh thì chích ngừa và giữ lại thêm 1 thời gian rồi hãy giao chó.
Viêm phổi là do môi trường sống và môi trường vận chuyển về không tốt gây ra.
Bên tôi bảo hành hoàn tiền 100% 1 tháng sau khi mua chó mà đôi khi còn lo lắng cho khác.
Chó Trung Quốc thì 10 con chết hết 7 con.
Chia buồn vợi bé chủ 2pic nhé.

tsuki29

YTC Developer
anh Quỷ xin để topic để chị Quyên post biên lai gửi tiền cho e lên làm bằng chứng đã bồi thường r` hãy khóa a nhé

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
@china_girl0o0: Bạn có 1 tuần để đưa biên lai chuyển tiền lên đây nhé.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
..........................vang thua anh.....................

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Quỷ said:
Em down về và cài đi nhé. Click.

Nhắc nhở lần cuối. Vi phạm nữa thì sẽ bị ban nick.
china_girl0o0 said:
..........................vang thua anh.....................
Ban nick 3 ngày vì tội viết bài không dấu tiếng Việt dù đã bị nhắc nhở. Tái phạm sẽ gia tăng hình phạt.

china_girl0o0

T.Viên Năng Động

tsuki29

YTC Developer
Mình xác nhận là đã nhận đc tiền đợt 1 của chị Q. Đang chờ đợt 2 nên tạm thời mình đóng bài nhé

Status
Không mở trả lời sau này.