• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gửi chị Quyên (china girl)

Status
Không mở trả lời sau này.

tsuki29

YTC Developer
Chị Quyên đã nói với mình mua cún khác chị Quyên sẽ trừ tiền nhưng do mẹ mình ko cho mua cún từ xa gửi về nữa nên chị Quyên bảo sẽ chịu giúp mình 1tr tiền phí ngoài bh nhưng mình đang thương lượng với chị ấy cho mỗi bên chịu 50% (tiền thuốc men chữa bệnh cho cún ko tính)

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
thua ban quan chi va

tsuki29..
day la minh boi thuong them ngoai bao hanh vi het thoi han bao hanh .nen minh chi bh 1 tr them cho ban .

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
may tinh e k cai duoc phan men a

cvchanh

YTC Developer
Rất hy vọng thấy China girl thay đổi sau nhiều vụ lùm xùm tai tiếng(thậm chí mình đả một lần pm xin lổi bạn vì phát biểu theo cảm tính) nhưng giờ thì....nản thật

tsuki29

YTC Developer
Bé cún e mua về gần 8tr (chính xác là 7tr9) bắt đầu cho đi bác sĩ từ ngày 20/1 đến 12/2 đó chị. Tiền thuốc đổ vô bé ko biết bao nhiu. Nhưng ko thống kê đc nhưng e đảm bảo ít nhất cũng 100k/1 ngày. Hơn nữa e làm đúng như trong hợp đồng đã ghi rõ là phải làm những gì khi bé có triệu chứng ko bt`. Vậy xét về mọi mặt e hoàn toàn ko vi phạm hợp đồng. Nhưng về phía Chị Quyên thì chị ko cho e sổ khám sk của bé? Ko thông báo ngày chích ngừa dù e đã hỏi? Bán cún bệnh cho e? E bik bảo hành có 1 tuần thôi. Nhưng ko lẽ h e ở xa như vậy e lại ship cún về trả chị trong khi chị đã bảo e chăm bé? Bé ở với e chưa đc 1 tháng đã ra đi r`. E bik ai cũng bảo hành chỉ 2 bệnh care hoặc pravo, nhưng bệnh viêm phổi ngay lúc đầu bé về đã phát hiện ra. Vậy suy cho cùng đâu phải do bên e?

-không được đổi, hay trả lại vì theo sở thích hoặc không dc nuôi, mình k trả lại tiền và tiền cọc số tiền đặt cọc sẽ mất nếu bạn k lấy chó........hoặc chỉ hoàn trả 50 .% nếu do lỗi bên mình mình sẽ trực tiếp hoàn lại tiền như không theo yêu cầu đặt hoặc quá thời hạn khách đặt

- các cún trực tiếp dc tiêm phòng, sổ giun đầy đủ, và bác sĩ thú y bên mình trực tiếp giám sát theo dõi sau khi nhận chó mới tính bảo hành
- các bạn lưu ý khi có vấn đề phát sinh ở xa quay clip, chụp ảnh rõ mặt để mình xác minh.nếu phát hiện trường hợp cún ngủ mà chụp ảnh, hay chụp ảnh con cún khác mình sẽ k chịu trách nhiêm với các bạn nhé, cái này là kinh nghiệm của mình xác minh nếu đúng mình sẽ tiến hành bảo hành 1 đổi 1 nhé...k hoàn lại tiền và chỉ hoàn 50 % số tiền mua cún.
Vậy theo lý e phải nhận đc 50% theo như hợp đồng đã ghi chứ chị? Nếu mình nói có gì sai trong chuyện này mong BQT và mọi ng` chỉ rõ cho mình hiểu. Mong mọi ng` giúp mình giải quyết vấn đề 1 cách công bằng nhất cho cả 2 bên.
Thân!

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
-thứ nhất em nên đọc lại thời hạn bảo hành tính từ ngày nhận chó chị nói với em là bảo hành 1 tuần nhưng em đã mua quá 1 tháng

-thứ 2 là cái 50% hoàn trả đấy chị nói về nếu oder chó không đúng yêu cầu hoặc do lỗi không chuyển hàng kịp sẽ hoàn trả
thứ 3 bệnh viêm phổi không nẳm trong danh sách bảo hành care, pavo

Kanashii Tsu

dạ e ko bik nữa ạ. Thấy nó chạy nhảy quậy phá như giặc mà đem ra ng` ta đo nhiệt độ thì lại sốt cao. Ng ta cho test care thì âm tính

• Kanashii Tsu

Chị Q ơi. Hôm nay ng` ta khám bảo bé nó bị viêm phổi chị ạ :|

-thứ 4 chị đã nói chị hỗ trợ 1 triệu cho em tiền thuốc thang hoặc e mua con khác chị trừ cho em 20%
chị chưa nhận được ảnh hay clip từ bên em như trong hợp đồng xác thực .

-thứ năm chị nói cún mới về không nên tiêm em tự mang bé đi tiêm mũi 7 bệnh

tsuki29

YTC Developer
Chị hỉu nhầm r` ạ.
1. Ngày 18/1 e mới nhận cún và bé ở với e chưa tới 1 tháng thì mất và bé có triệu chứng bệnh trong ngay tuần bảo hành.
2. E chưa hề chích ngừa cho bé vì đem ra bác sĩ dặn về theo dõi 1 tuần sau mới chích nhưng do bé bệnh nên ko chích ngừa đc gì cả.
3. E bik ai cũng bh care và pravo thôi nhưng trường hợp này bé bệnh sẵn trước khi e nhận thì làm sao mà tính trong trường hợp bh hay ko khi e ko có lỗi.
4. Như e nói là bé mất lúc 0h20' sáng mùng 4 nên ko thể để bé trong nhà nên mẹ e đã đem bé đi ngay. E do wá shock nên cũng ko còn suy nghĩ gì đc mà chụp. Nhưng e xin cam đoan với chị là bé đã mất chứ ko do e đem bán hay gì cả. Bệnh tình của bé ntn thì hỏi bs Sơn là rõ

tsuki29

YTC Developer
Tiền mất còn kiếm lại đc chứ sinh mạng thì ko :) Gần 1 tháng trời giành giựt sự sống của bé với thần chết, bao nhiêu tiền của ko xót nhưng nhìn bé mất đi ngay trên tay mình cảm giác ko thể tả đc. Chắc ai mất đi cún chắc mới hỉu đc. Bé về ở với mình chỉ khỏe đúng đêm 18/1 và ngày 19/1 còn lại thì ngày nào cũng đi khám, chích thuốc, uống thuốc. Thậm chí mùng 2, mùng 3 tết vẫn phải chở bé đi khám và chăm bé. Mùng 3 bé cứ nằm mãi ko chịu đi, lại ko ăn gì. Mình chỉ nghĩ nó mệt nên ngủ nhìu vậy thôi. Thế mà tối thấy nó thức dậy mình mừng bao nhiu thì ai ngờ nó dậy kêu mình lần cuối để lại ôm nó r` đi mãi ko bao h về. Ko nghĩ là lần đầu tiên nuôi cún lại khó khăn và đau đến vậy…Đất SG chật chội đông ng` nên ko cho bé đc 1 chỗ chôn cất đàng hoàng mà phải đem đi thiêu thì làm sao có 1 bức ảnh của bé lúc mất cho đc. Dù có đi nữa ai sẽ là ng` dũng cảm chụp đây? Tội cho bé kiếp này là 1 con cún khổ sở vì bệnh tật, mong kiếp sau của bé sẽ tốt đẹp hơn nhé Euro. Chị nhớ bé lắm…

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
đọc từ đầu đến cuối cũng đủ hiểu là bà China Tàu khựa kia làm gì có chuyện đền bù cơ chứ, thôi đành rút kinh nghiệm đi b, làm ăn thất đức nó sẽ gặp quả báo vào hậu thế và kiếp sau b ạ. Đến lúc ấy cứ ngồi mà ngẫm nhé. Danh tiếng mẹ này nổi như cồn bao vụ rùi mà vẫn đầy người xông vào mua chó. Nói thẳng ra là những loại chó nhật lai BK thì 99,99% là nhập trung quốc về. Mình quen nhiều người vô cùng thiếu hiểu biết, mua loại chó này chết đến mấy lần vẫn chưa tỉnh ngộ, cứ mua tiếp. Lần nào cũng hậu quả là chết chó. Nếu vậy phải công nhận là "ngu" thì mới bị bọn bán chó nó lừa.

tsuki29

YTC Developer
Mình chưa nhận đc 1 lời xin lỗi + đền bù nào từ chị Quyên vì chị ấy ko chịu mỗi bên 50%. Như mình nói là bé về đã bệnh, và chị ấy kêu mình chăm bé. Mình đã hết lòng thuốc thang chăm sóc bé. Đáng lẽ lỗi ko phải bên mình thì bên bán phải chịu đền bù 100% + tiền thuốc thang nhưng mình đã nghĩ suy cho cùng chị ấy cũng ko muốn. Vì vậy nên mình đã đề nghị mỗi bên chịu 50% nhưng cho tới h mọi chuyện vẫn dậm chân tại chỗ. Mình đã tin tưởng nên gửi tiền mua của chị ấy vì thấy trên 4rum số phàn nàn cũng ít, hơn nữa bán 1000 con thì 1,2 con bệnh là chuyện thường nên mình đã thử liều đặt mua mặc dù mình ở rất xa. Nhưng lại ko nghĩ đc khi nhận về bé đã bệnh kiủ vậy và chị ấy lại ko chấp nhận bh mặc dù mình chả có động chạm gì đến bé làm bé bệnh

Scoopy

Member
"Lái Trâu - Lái Chó - Lái Xe " Trong 3 lái ấy éo nghe lái nào!
Lại còn "Nghiện" nữa chứ! Thôi coi như xui xẻo ! Thí cho chúng nó Bạn ơi!
còn không đến 34 Lê Quang Đạo đập cho nó 1 phát vào mặt! Hehe

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
@tsuki29 : hiện tại em & chinagirl thống nhất như thế nào ?

tsuki29

YTC Developer
Hiện tại chị ấy bảo chỉ bồi thường cho e 1tr mà thôi ạ. Và e thì nhất khoát ko đồng ý vì chị ấy bán chó bệnh cho e thì phải đền cho e 100% tiền thuốc với giá trị cún hoặc đền con khác cho e. Nhưng e chỉ đòi 50% (ko tính tiền thuốc) vậy mà chị ấy ko chịu. Chị ấy bảo phải có hình xác minh cún chết nhưng thiệt là e ko có. Nếu cần xin nhờ ai wa nhà e xác minh hộ e cũng đc ạ. Hôm nay là tròn nửa tháng bé nhà e mất r` và hiện nhà e cũng đã có 1 bé alaska mới đặt mua tại SG của bạn goodspeed1990 r`: http://www.yeuthucung.com/topic/51575-go-vap-alaska-trang-den-duc-2-thang-10-ngay-sieu-quay-cuc-dep-trai-dong-to/#entry411479 nên cũng ko cần chị Quyên phải bồi thường cún khác gì cả. Điều e muốn hiện giờ là chị Q và e chia đôi mỗi bên chịu 50% giá trị bé cún trước mà thôi. Và e nghĩ mong muốn của e như vậy là ko phi lý chút nào.

Status
Không mở trả lời sau này.