• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

AE cho ý kiến hồ nuôi rùa núi vàng của e nhé

qpwoei

có 1 chút may mắn nào nếu e để cho rùa đẻ và nở tự nhiên: nghĩa là tự đào đất đẻ trứng và tự nở k, ngoài tự nhiên có thể thì khi nuôi nhốt chắc cũng phải có 1 chút nào đó là có thể chứ

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Cái này bạn phải xem địa lý khi vực loài rùa bạn nuôi sinh sống. Như : đất, nước, khí hậu, nhiệt độ. Nếu điều kiện đạt được thì ok rồi. Nói trên lý thuyết thì là thế. Nhưng rất khó đấy. Đến trang trại cũng phải dùng máy thì bạn phải hiểu khó mà đạt được cân bằng những điều kiện diet7 vừa nêu

BeeBoo

T.Viên Năng Động
nuôi vậy nên chú ý đến vệ sinh ăn uống nhen bạn .... nuôi ở đất thì có nhìu ký sinh và khuẩn ... 1 là ăn vào có đất là mtắc đường ruột em nó ... 2 là khi ăn vậy thức ăn dính đất cát ... vô tình đưa vi khuẩn vào người em nó .... còn đá xanh thì bạn xếp đưa các cạnh nhọn xuống đi ... rùa bò trên đá này thường bị mòn yếm ..... bạn làm chuồng đẹp wá :D .... chú ý cái chất nền đi bạn :D .... chúc mấy bé chóng lớn :x

qpwoei

Ah mà cho e hỏi lun, nuôi rùa ngoại trong hồ này đc k nhỉ, Indian Star hay Leopard j đó, e sợ rùa ngoại nuôi ngoài trời thế này k ổn

hieunguyen3k

YTC Developer
có 1 chút may mắn nào nếu e để cho rùa đẻ và nở tự nhiên: nghĩa là tự đào đất đẻ trứng và tự nở k, ngoài tự nhiên có thể thì khi nuôi nhốt chắc cũng phải có 1 chút nào đó là có thể chứ

nuôi rùa đẻ là một điều cực kì khó khăn, tớ thấy một số diễn có rùa đẻ trứng nhưng chưa thấy ai cho nở thành công
nuôi vậy nên chú ý đến vệ sinh ăn uống nhen bạn .... nuôi ở đất thì có nhìu ký sinh và khuẩn ... 1 là ăn vào có đất là mtắc đường ruột em nó ... 2 là khi ăn vậy thức ăn dính đất cát ... vô tình đưa vi khuẩn vào người em nó .... còn đá xanh thì bạn xếp đưa các cạnh nhọn xuống đi ... rùa bò trên đá này thường bị mòn yếm ..... bạn làm chuồng đẹp wá :D .... chú ý cái chất nền đi bạn :D .... chúc mấy bé chóng lớn :x

e nghĩ ngoài thiên nhiên thì nó cũng thế chứ, rùa sống ở thiên nhiên là khỏe nhất, dù mình có chăm thế nào cũng k đc bằng

nhangak

Turquoise Member
Ah mà cho e hỏi lun, nuôi rùa ngoại trong hồ này đc k nhỉ, Indian Star hay Leopard j đó, e sợ rùa ngoại nuôi ngoài trời thế này k ổn

Rùa sao Ấn Độ ở tự nhiên sống trong vùng khô cằn

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Rùa sao Ấn Độ ở tự nhiên sống trong vùng khô cằn

Nước mình mưa nhiều nên ẩm thấp lắm :D. Các loại rùa VN, em nào cũng sống trong nơi ẩm ướt, k ít thì nhiều :D. Cho nên, ng Việt xài hàng Việt là tốt nhất :D.

nhangak

Turquoise Member
Ủng hộ người Việt Nam nuôi rùa Việt Nam

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Hàng Việt Nam chất lượng cao :good_job: :157:

qpwoei

thích cái hồ của bác qpwoei ghê, cho xin cái idea này nhé, chỉnh lại chút cho cái chuồng nhà mình :Onion38:

2 hồ mình đẹp ngang nhau :157: , bác có đc khoảng đất trống đẹp wá
Hình như bác cũn ở Thủ Đức fải hem, thấy thông tin học ở Hoa Lư rùi Nguyễn Hữu Huân

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Bể của bạn nên làm lưới ngoài bằng inox vì lưới thép thế kia để 1 thời gian sẽ bị rỉ sắt mất thẩm mĩ lắm ^^, còn chỗ đá nền (loại viên nhỏ nhỏ ý) bạn nên thay bằng sỏi suối ( ra cửa hàng cá cảnh hỏi sỏi suối nó bán cho, độ 5k/1kg) nhìn sẽ đẹp hơn đó bạn ^^, chúc các bé rùa khỏe mạnh ^^

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Bể của bạn nên làm lưới ngoài bằng inox vì lưới thép thế kia để 1 thời gian sẽ bị rỉ sắt mất thẩm mĩ lắm ^^, còn chỗ đá nền (loại viên nhỏ nhỏ ý) bạn nên thay bằng sỏi suối ( ra cửa hàng cá cảnh hỏi sỏi suối nó bán cho, độ 5k/1kg) nhìn sẽ đẹp hơn đó bạn ^^, chúc các bé rùa khỏe mạnh ^^

Lót bằng sỏi nó ị ra thì chịu ko nổi đâu :sad:, lâu ngày xỉn màu nhìn kinh lắm :sad:, thà làm 1 miếng gạch như vậy dễ vệ sinh hơn, còn nếu ko thì cứ mùn dừa làm tới rùa ăn xong ị thì vào hết đống mùn, sau này trồng thêm cây vào sân thì bá cháy bọ chét :D,

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Lót bằng sỏi nó ị ra thì chịu ko nổi đâu :sad:, lâu ngày xỉn màu nhìn kinh lắm :sad:, thà làm 1 miếng gạch như vậy dễ vệ sinh hơn, còn nếu ko thì cứ mùn dừa làm tới rùa ăn xong ị thì vào hết đống mùn, sau này trồng thêm cây vào sân thì bá cháy bọ chét :D,

Nghe nói mùn dừa trong Nam cũng rẻ lắm :D. Như ngoài Bắc thì đắt :D Mà c còn nhớ, là c vô đó, 1 quả dừa người ta bán có 5k - 8k/1 quả :D. Trời ơi, rẻ quá xá luôn :D, Dừa nước cũng ngon :D Ở ngoài này không có bán dừa nước :D