• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Zin Zin một bà mẹ tuyệt vời trong tôi

meobeo2930

Chào các bạn trong diễn đàn yêu thú Cưng.

mình cũng biết diễn đàn đã lâu nhưng giờ bắt đầu tham gia. Hôm nay xin giới thiệu với cả nhà người bạn thân thiết nhất của mình, đây là người bạn khi vui mình cũng có, khi buồn cũng không vắng.

Nhớ lại cái ngày mới bắt đầu đưa Zin về. ZIn là cô chó thuộc giống Golden. lúc đó tớ và người yêu tớ cùng góp tiền lại cách đây 2 năm. số tiền đó là khá nhiều với cái tuổi sinh viên như mình. Lúc đó mình nghĩ đơn giản thế này. mình bỏ ra 1 tr bạn minh gop 4 triệu nếu hắn bỏ mình thì mình sẽ được nuôi luôn chó ^^. thế là ZIn về cứ gắn kết 2 người lại. vui có nó, buồn có nó, nó là đối tượng làm tan đi tất cả những bức xúc của 2 đứa mình.
Rôi nuôi nó lớn dần lớn dần. các bạn đã bao giờ nuôi và chứng kiến 1 con cún cứ lớn lên dần ngoan ngoãn dưới bàn tay và sự yêu thương của mình không? cái cảm giác đó chỉ có người thực sự yêu động vật mới hiểu được. đi đâu cũng muốn đưa đi theo, đi ăn chỉ nhằm nhằm mang đồ ăn thừa về, đi đâu cũng nóng đít chuẩn bị về. nó là thế đấy. Cũng công nhận 1 điều kể từ cái ngày đưa nó về mình sống trách nhiệm hơn hẳn. như không ngủ nướng, đi đâu biết đường về mà ôm lấy nó hun nó. xa nó lâu lâu 1 tí thì lúc về y như rằng người đầu tiên đón mình chắc chắn là nó, người đâu tiên mình muốn ôm và chơi khi đi xa về cũng là nó. đến nỗi bố mẹ tớ còn nói đùa : ghen với con Chó. ^^

nhớ cái ngày mới tốt nghiệp ra trường cũng chưa muốn đi làm rồi nghĩ đi xa 1 chuyến. Điều đầu tiên là nghĩ đến Con Zin thì sao đây. Nhờ bố mẹ nuôi cũng chỉ 2,3 ngày là hết. Thế là nghĩ ngay đến chuyện đưa Zin đi chơi 1 chuyến luôn. Nơi mình đến là 1 đồng quê. đi xe Zin phải bị vào cốp ngồi. khổ thân con bé. Nhưng bù lại sau khi xuống xe là cả 1 thế giới của em. ở được 2 tuần cả chủ cả chó béo quay. ZIn được đi tắm sông, được chạy từ ruộng này sang ruộng khác,được đi bắt chuột, được vồ ếch. rồi đến cái ngày đi làm. Chủ, chó lại khéo nhau lên Hà Nội nơi đất chật người đông, đường thì toàn khói xe. Lên được đến hà nội thì được nghe về QUảng ninh làm, Rồi cả chủ cả chó lại về QUảng ninh. Về đến QUảng Ninh suốt ngày ZIn được tắm biển, ăn cá biến, ở thì ở nhà trọ, Zin biết đấy nhé, Zin cực kì ngoan thấy mình đi làm Zin thích theo đi làm cùng mình. cho ở nhà là gào rú lên. Ừ thì cho đi làm cùng. cái ngày đầu đi làm cùng Zin trong cơ quan ai cũng thấy lạ, Chủ làm tầng 3 còn Zin thì đi nịnh hót ông trưởng phòng tầng 1 xin cho vào phòng vì có điều hòa. Vậy mà cứthế trôi đi thôi, nhanh quá thế cũng được 10 tháng Zin nhập khẩu ở Quảng NInh.

Đến cái Ngày Chủ đi lấy chồng. lấy cái anh mà góp 4tr mua Zin ấy. HIIIIiiiiii chắc anh ấy sợ mất 4tr nên mới lấy Chủ Zin hiiiiiiiiiii.

Zin lại được về Hải Phòng lại 1 hành trinh gian nan. ở 1 nơi mới nhưng nơi này cái tình cảm của con người với Zin không được nhiều. Zin sống với mẹ chồng, cô chủ. dù biết điều thế nào Zin vẫn bị lườm nguýt khổ thân 2 đứa. ZIn ngoan lắm. cũng biết thân biết phận. bố chồng cô chủ cho đi vệ sinh chỉ cần nói và chỉ vào 1 địa điểm nói là : ZIn ơi Zin đi tè đi. rồi nó nhìn theo hướng tay chỉ đi tè. đi tè xong nó lại nhanh chóng về. rồi Bố lại Bảo ZIn không đi Ị à? nó ngước đầu lên tỏ vẻ hiểm lắm ý . Rồi quay ngược lại đi Ị.Zin ngố lắm ý. rồi 5 tháng cũng trôi qua Chủ lấy lòng được bố mẹ chồng ZIn cũng vậy cả 2 may mắn vẫn được chấp nhận ở lại.

Cái ngày Zin đi lấy chồng cũng đến. cô Chủ chọn mặt gửi vàng cũng được cậu Golden đẹp trai con nhà giàu. rôi cái bụng lại ục ịch nặng nhọc. lại nhớ lại cái ngày chứng kiến cái cảnh zin còn bé tí. đó là 1 chu kì. Cả nhà đang mong đến cái ngày ZIn xinh đẹp vỡ chum. và tò mò không biết nuôi chó con thì như thế nào. chỉ còn 4 ngày nữa thôi. mong chờ và hồi hộp

Yêu ZIn nhiều lắm. Zin ngố lắm!!!!! thơm lên Mũi Zin.

Vài chia sẻ với các bạn về chú Cún của tôi!

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Chào mừng bạn đến với YTC, ZIn thật là hạnh phúc khi có đc 1 người chủ như bạn. :good_job:
Bạn có thể đưa hình Zin lên cho mọi người cùng xem không. :Onion38:

meobeo2930

cảm ơn Bạn. Ok chắc chắn rồi. mình sẽ đưa ảnh bé lên cho cả nhà chiêm ngưỡng. Bạn là con trai mà ngồi đọc hết những gì tớ viết ra thì đồng nghĩa với việc bạn sống khá tình cảm ^^

Bdann

Đọc câu chuyện của bạn thấy thật là cảm động, thế mới biết ko gì trung thành với con người như loài cún cả. Bx mình và mình cũng thích giống Golden này lắm.

meobeo2930

cả nhà ơi thật tuyêt vời. Zin Zin đã được làm mẹ!
Cái khoảng thời gian Zin vượt cạn thật gian nan, Kể cho cả nhà cùng nghe.
golden thường 63 ngày là đẻ, cả nhà mình do công việc quá nhiều nên bảo nhau thôi để 60 ngày rồi chuẩn bị mọi thứ. nào là ổ đẻ, nào là khăn khố, nào là ống hút, bông, cồn i ôt. đợi đến thứ 7 rồi chuẩn bị luôn 1 thể. Nhưng ZIn đẻ nhanh quá đến tối thứ 6 đã cào ổ. nhưng chưa đẻ.
Được cái ngày thứ 7 ngủ nướng ngủ đến tận 9h sáng mới lóp ngóp dậy. rồi chạy một mạch xuống nhà. Mọi ngày chạy xuống nhà thì thấy Zin chầu ở dưới cầu thang. ấy vậy mà hôm nay không thấy đâu. lo quá chạy thẳng ra chuồng của Zin. Ối Zời ơi trong chuồng đã có 1 bé rồi. huuuuuuuu Zin chọn chuồng của mình làm nơi vượt cạn. cái chuồng nó chỉ đủ cho Zin nằm vậy mà nó nằm khéo léo thế nào vẫn cho con nó nằm được. hức hức trong lòng lúc ấy như kiểu nhà bị cháy ấy. chạy hộc tốc lên trên tầng 3 lấy bìa các tông, khăn. Chỉ có vậy thôi rồi mang xuống cho Zin huuuuu xuống đã là đứa thứ 2 vội trải bìa ra và cả khăn nữa. Rồi bế con ZIn bảo Zin vào nhà, Zin vào luôn, khổ thân ZIn. rồi lại đứa thứ 3 trời ơi lần đầu tiên thấy chó đẻ mình luống cuống không biết làm gì thấy trên mạng bảo là chuẩn bị cái kéo rồi cắt dây rốn, luống cuống không biết làm gì, được cái con mẹ Zin nó cũng vụng. cả chủ cả chó 2 đứa đều vụng huuuuuu. MÌnh chẳng biết làm gì gọi điện cho bác sĩ đến đỡ đẻ. bác sĩ nói con Bác Ốm huuuuuuuu thôi xong.rồi nhìn đưa thứ 3 ra đời. thấy Zin cắn dây rốn rồi ăn nhau thai, Rồi học Zin. đến đứa thứ 4 mình đã bạo dạn xé cái bọc ra và tách nhau thai với Cún ra rồi cầm kéo cắt dây rốn như đúng rồi ấy. nói thật lúc đó run dã man, không biết cắt nó có bị đau không, may quá không sao hết rồi vứt cái nhau thai đi. đến đứa thứ 4 con số không may mắn. không hiểu sao nó im lặng không động đậy huuuuuu mình cũng làm như con thứ 3 mà không thấy cử động gì hết. huuuuu nó bị ngạt ở bên trong bụng mẹ. nó chết mất rồi. để nó sang 1 bên tiếp tục cuộc hành trình.con thứ 5 ra đời. rồi lại con thứ 6 lại tương tự như con thứ 4. huuuuuu mình lại hoảng lên. tỏng đầu tự nhiên vụt lên 1 chi tiết là sao trên mạng bảo chuẩn bị cái ống hút làm gì nhỉ. chắc là để hút cái dịch nước bị ngạt trong miệng nó dây mà. nhưng ống hút đã chuẩn bị đâu huuuuuu. lúc đó bé thứ 6 đang năm bất động trên tay mình. mình lại nghĩ đến những người bị chết đuối nếu hô hấp chắc chắc sẽ thở được. rồi mình lấy miệng mút vào mũi nó 1 ít dung dịch có ở trong miệng nó rối cứ vậy hút tiếp. bất ngờ nó cử động được huuuuuuuu lúc đó không có gì vui hơn vì nó được tỉnh lại. rồi mình lại hít vào rồi thở vào miệng nó. (chắc giống kiểu như Người) vậy là nó bắt đầu cử động, nhưng nó vẫn còn yếu lắm. rồi mình đưa nó gần vào ti mẹ nhưng nó vẫn đang cố thở. run lắm không biết nó thế nào. rồi nó cũng bú mẹ. nhưng còn yếu lắm. may mắn thay được khoảng 5 phút nó bắt đầu cử động mạnh hơn. ơn trời nó cũng bắt đầu bú như anh chị. thở phào nhẹ nhõm. rồi lần lượt các bé khác ra đời. rồi đến bé thứ 8 không được may mắn như anh chị các bé.bé chết ngay trong bụng mẹ, nghĩ bé thứ 8 là xong, nhưng đến 1 tiếng sau Zin lại cho ra đời bé nữa nhưng bé này lại giống bé thứ 6 . lần này lại run hơn lần trước vì trước bé thứ 8 đã mất nên mình cũng hơi lo. cầm bé trên tay mình run lắm, rồi mình cũng làm y như lần bé thứ 6. bé này yếu hơn bé thứ 6. May mắn lại đến với mình và mẹ ZIn. bé lại hoạt động lại bình thường. Thở phù nhẹ nhõm.Vậy là mẹ Zin sinh được 8 bé, bé nào cũng đáng yêu và thật nhiều cảm xúc và kỉ niệm. yêu các con lắm lắm.

bio

Member
Zin nhà bạn quá thông minh mà đáng iêu luôn ý:X Cũng hiếm gặp chủ nào thật sự có tình yêu với động vật như bạn:X ôi, thèm xem hình mí đứa nhóc quá :X :">

6chip9

YTC Developer
bạn thật can đảm. Zin có phúc 99 đời mới gặp được ng` chủ như bạn. Chúc mẹ Zin và mấy bé khỏe nha. Mau mau up hình lên đi bạn

Julibi

YTC Developer
[URL="http://i1100.photobucket.com/albums/g403/kimtinh2930/IMG_040212_0372A.jpg[/img[/img"]http://i1100.photobucket.com/albums/g403/kimtinh2930/IMG_040212_0372A.jpg[/img[/img[/URL]] đây là ảnh bố mẹ các cháu XXX ^^ mẹ cháu cao hơn bố cháu 1 chút a. [img][IMG][URL="http://i1100.photobucket.com/albums/g403/kimtinh2930/2012-06-25181339.jpg[/img[/img"]http://i1100.photobucket.com/albums/g403/kimtinh2930/2012-06-25181339.jpg[/img[/img[/URL]] đây là thằng đầu to nhất đấy ạ. to cao đẹp rai [img][IMG][URL="http://i1100.photobucket.com/albums/g403/kimtinh2930/2012-06-27114458.jpg[/img"]http://i1100.photobucket.com/albums/g403/kimtinh2930/2012-06-27114458.jpg[/img[/URL]] phối cảnh mẹ con nhà các cháu đang ăn

bạn ơi chưa thấy zì cả

Chelsea

Sao kêu gửi hình cún con cho anh mà chưa gửi à . Mà em cho anh xin địa chỉ của em để khi nào anh ra bắt cún cho tiện

meobeo2930