• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin tráh xa new pet hopital đặq duq.....

Status
Không mở trả lời sau này.

milu123

YTC Developer
Chia buồn cùng bạn 1 lần nửa, bạn kêu ai giả vờ hỏi địa chỉ bà bác si đó đi rùi inbox mjnh chỉ cách xử bả chỉ cần tốn 500k thui bảo đảm với bạn bả sẻ nghỉ việc từ 1 đến 2 tháng, bên mjnh làm vụ này nhiều lam chờ tin bạn.

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Tôi rất muốn đọc hiểu xem điều gì để tránh. Nhưng đau đầu quá nên bỏ không đọc. Ai hiểu làm ơn giải thích dùm, để mình biết tránh.
Cám ơn!
P/S thà viết luôn bằng tiếng Anh chuẩn tra từ điển dịch chắc hiểu được

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Mình nói lên chuyện này ko phải vì ganh ghét gì mà nói xấu và đó là sự thật 100% mà hậu quả do New Pet gây ra bây giờ` con gái mình đang gánh chịu.

con gái mình là giốq bull anh năm nay >2 tuổi pé đc phối giốq cách đây 61 ngày. Khoảng 1 tuần trước mình thấy pé có bỏ ăn và lười vận độq nên mình đã lặn lội hơn 40km từ Bình Dương xuốq SG. Ko phải mình than nhưng thật sự rất cực vì 1 phần ko biết đườq 1 phần do đi buổi trưa nắng 1 phần do nhà xa nên mỳk phải pỏ côq việc chở pé xuốq.đến New Pet thì mình có cko pé vào siêu âm. Bác sĩ ở đây cho biết pé ko có thai và viêm tử cung đề nghị mình cắt bỏ...mình đã hỏi đi hỏi lại 2 lần là sao ko có thai đc vì vú pé thòng và đã nặn ra vài giọt sữa ( chính bs nặn nhé ) và lần trước lúc em nó phối đc 37 ngày tuổi thì bs pên Nôq Lâm có siêu âm và báo có thai tuy nhiên thai còn bé nên nhìn chưa rõ lúc đó nhìn khoảng 3 đứa. bs nói đó là hiện tượq có thai giả...sau đó mình nghĩ viêm thì chữa sẽ hết nên hỏi bs rằng ko cắt bỏ mà chíck thuốc đc ko? vì e nó là chó giốq của mình mà mọi người cũq biết giá bull thì ko hề rẻ.

chị bs nói ko cắt thì chích rồi lấy ra 3 mũi thuốc chíck xoq dặn tái khám mỗi ngày và lấy 310k. Lúc
mình khám bên cạnh có 2 e ngao tạq...mình ngĩ chủ nhân của 1 troq 2 pé có nqe đc kết luận của bác sĩ .
hôm nay pé có hiện tượq máu đen chảy ra nhìu từ bộ phận sinh dục nên mình sợ quá và đem e đi Nôq Lâm....bs ở đây kết luận 1 kâu : chó của e có thai nhưq do chích thuốc ko đúq nên thai chết lưu gây hư tử cung...giờ` k mổ là chết.....mình quyết định cko pé mổ sau 2h chờ đợi con gai mình đã mổ xoq....bs páo cko mình biết rằq có 3 pé chết còn troq bọc 1 pé đã hoại tử...đó là nguyên nhân khiến con mình ra máu nhìu..sau đó mình đã lén lục thùq rác và maq xác mấy đứa cháu xấu số của mình về...thật tội nghiệp....nếu mọi người là mình thì sẽ hiểu lúc đó mình ntn. giờ con mình vẫn hôn mê.pé nằm nhìn mà thươq wa

ngày mai mình sẽ up hìh phiếu kam kết...hìh mổ...thai chết...nguyên nhan chết của các pé " sẩy thai, thai chết lưu. mổ pỏ tử cung." lên cko mọi người cùng xem. nếu ai k tin có thể đt qua Nôq Lâm...chỉ cần hỏi pé jackie của phươq thì ai cũq có thể nói cko mọi người biết đc rằq lời nói mìng có 1% nào sai sự thật k.

bs trực típ mổ cho pé là TS Đại .

Moq nhữq người iu chó hãy suy ngĩ kĩ trc khi chọn bv cko thú kưq của mình.... đừq như Phươq giơ` phải hối hận.tiền mất tật maq...mà tội nhứt vẫn là đứa pé đã truq thàh vs mình pấy lâu.

đã dầm mưa hùi chìu xg và nhận đc kâu trả lời là mong cô chú thông cảm cho con cũng như các bsty. nói chuẩn đoán của bs trực típ trị bệnh cho jackie là bs Thanh Thủy vs bs ở nông lâm k ai sai hết. vậy mà k hỉu sao 1 kái ghi là viêm tử cung và k có thai...1 kái ghi là thai chết -> cắt tử kung....pó tay. bs trực típ chữa bệnh cko pé thì k đứng ra giải thích mà để cho 1 bs khác đứq ra nói chuyện vs gd mỳk.từ đầu ts kuối vẫn k nhận lỗi mà cứ nói gd mình sai.

mới đầu cãi là có thể do máy siêu âm có vần đề lúc sau lại nói có thể do thai nằm bị gan chèn lên nên k thấy đc rồi sau cùng kết luận thai chết lâu rồi trước khi xuốq khám thai đã chết lưu. thật bó tay cho lời giải thích của bs ở đây. có thai nào chết lâu rồi mà mổ ra 1 cục vậy k???? rồi nói đủ thứ từ chuyên môn trong khi thừa pík gd mỳk k học thú y sao mà hỉu đc.

cả nhà dầm mưa xg nói chuyện ra về còn ức chế gấp 10 lần lúc đi. đã vậy thái độ của bs Thủy còn kênh kiệu nhìn tức k chịu đc , 3 mẹ mỳk nói chuyện mà bả k đứng ra giải thích cứ để 1 bs nam ở đó nói rồi vênh mặt lên liếc ngang liếc dọc ...nhìn xuống ngó lên...e mình nói có lẻ bả chê dân tỉnh nên kái kiểu vậy.

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
lelinh27021988 said:
Tôi rất muốn đọc hiểu xem điều gì để tránh. Nhưng đau đầu quá nên bỏ không đọc. Ai hiểu làm ơn giải thích dùm, để mình biết tránh.
Cám ơn!
P/S thà viết luôn bằng tiếng Anh chuẩn tra từ điển dịch chắc hiểu được
mình edit tạm, các bạn xem đỡ nhak

puma_91bd

YTC Developer
milu123 said:
Chia buồn cùng bạn 1 lần nửa, bạn kêu ai giả vờ hỏi địa chỉ bà bác si đó đi rùi inbox mjnh chỉ cách xử bả chỉ cần tốn 500k thui bảo đảm với bạn bả sẻ nghỉ việc từ 1 đến 2 tháng, bên mjnh làm vụ này nhiều lam chờ tin bạn.
kái thứ như pả k đáq để độq tay chân au p ơi...vì đụq mắk kôq dơ tay hui mà rắc rối thêm nhìu nữa...gieo nhân nào gặp quả đó ...tks p nhìu nhaz

puma_91bd

YTC Developer
lúk đầu kêu yo giải thích thì im re cả tuần lễ lúk sau nqe nói ban nick thì yo giải thích khí thế.
cây ngay k sợ chết đứq thì đừq nên lí do này nọ và nói chỉ post 1 lần duy nhất...hay sợ nói wa nói lại ùi lòi kái sai ra.
- trích :(Về thái độ của bác sỹ, đây là vấn đề cảm tính chúng tôi xin được phép không bình luận, trong mối quan hệ tương tác xã hội , thái đô giao tiêp là kết quả của quá trình giao tiếp nhận thức từ hai phía sẽ thay đỗi liên lục tùy theo tâm lý bên đối thoại. Khi vui thì thấy ai cũng dễ thương khi bực mình thì nhìn ai cũng thấy ghét cả. Vì vậy chúng tôi sẽ không bàn đến việc này.)
nói như vậy k đúq....vì sao thái độ của bs nam thì tui k nói j kòl pà thủy thì tui lại nói...t cũq rất bức xúc vì chuyện pé jackie như vậy nên khi nói chuyện tui có nhận là mỳk tỏ thái độ tức giận nhưq bs nam nói chuyện rất ok k có j để pàn...kòl pà thủy thì xl 1 kâu thái độ thua xa loài vật. đáq ra pả phải đứq ra giải thích vs gd tui . đằq này thì k + thêm thái độ trên trời of pả như z đủ đáh giá kol ng pả rồi.
lúk kêu photo kái phiếu khám pịh cũq vậy bs nam đã đồq ý cho photo rồi mà pả kòl tỏ thái độ k cko...nói vs ng trực tiếp ghi phiếu khám ở đó là '' k photo đc...đây là tài sản of bệh viện''...k pík sợ j` mà k cho nữa.

tieu_tuan

Moderators
Staff member
puma_91bd said:
lúk đầu kêu yo giải thích thì im re cả tuần lễ lúk sau nqe nói ban nick thì yo giải thích khí thế.
cây ngay k sợ chết đứq thì đừq nên lí do này nọ và nói chỉ post 1 lần duy nhất...hay sợ nói wa nói lại ùi lòi kái sai ra.
- trích :(Về thái độ của bác sỹ, đây là vấn đề cảm tính chúng tôi xin được phép không bình luận, trong mối quan hệ tương tác xã hội , thái đô giao tiêp là kết quả của quá trình giao tiếp nhận thức từ hai phía sẽ thay đỗi liên lục tùy theo tâm lý bên đối thoại. Khi vui thì thấy ai cũng dễ thương khi bực mình thì nhìn ai cũng thấy ghét cả. Vì vậy chúng tôi sẽ không bàn đến việc này.)
nói như vậy k đúq....vì sao thái độ của bs nam thì tui k nói j kòl pà thủy thì tui lại nói...t cũq rất bức xúc vì chuyện pé jackie như vậy nên khi nói chuyện tui có nhận là mỳk tỏ thái độ tức giận nhưq bs nam nói chuyện rất ok k có j để pàn...kòl pà thủy thì xl 1 kâu thái độ thua xa loài vật. đáq ra pả phải đứq ra giải thích vs gd tui . đằq này thì k + thêm thái độ trên trời of pả như z đủ đáh giá kol ng pả rồi.
lúk kêu photo kái phiếu khám pịh cũq vậy bs nam đã đồq ý cho photo rồi mà pả kòl tỏ thái độ k cko...nói vs ng trực tiếp ghi phiếu khám ở đó là '' k photo đc...đây là tài sản of bệh viện''...k pík sợ j` mà k cho nữa.
1 lần nữa anh đề nghị e, viết tiếng việt không nên viết kiểu con nít như thế,nhìn không hợp tí nào
nên viết rõ ràng là tôn trọng em và cả người đọc

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Trời đất ơi vậy là có thai những 4 bé. Em hãy gặp bác sĩ làm hỏng thai làm hỏng chó của em yêu cầu bồi thường. Hãy làm đến nơi đến chốn nếu không những trường hợp tương tự sẽ còn tiếp diễn. Bác sĩ không có trình độ, giả danh bác sĩ lừa tiền. Với họ chúng là con chó con mèo - với chủ nhân của thú cưng chúng là thành viên trong gia đình là niềm vui là nỗi nhớ (tôi đi chơi đâu 1 ngày là cảm thấy rất nhớ cún cưng của mình chỉ mong mau về nhà với nó) là xót xa lo lắng mỗi khi chúng bỏ ăn.

Em đơn độc thì hãy nhờ những người trong hội yêu thú cưng gần đó giúp đỡ. Phải làm thật nghiêm vụ này.

Em chịu khó viết lên nhiều trang báo để tất cả mọi người đọc và tẩy chay bệnh viện đó. Cố gắng chụp ảnh bác sĩ gây ra điều đó đưa luôn lên mạng.

P/S: Nhưng phải viết chuẩn tiếng Việt hoặc tiếng Anh - chứ ngôn ngữ như vậy không nhận được sự đồng cảm của người đọc đâu.

puma_91bd

YTC Developer
tieu_tuan said:
1 lần nữa anh đề nghị e, viết tiếng việt không nên viết kiểu con nít như thế,nhìn không hợp tí nào
nên viết rõ ràng là tôn trọng em và cả người đọc
tks a...e sẽ rút kih nghiệm

puma_91bd

YTC Developer
lelinh27021988 said:
Trời đất ơi vậy là có thai những 4 bé. Em hãy gặp bác sĩ làm hỏng thai làm hỏng chó của em yêu cầu bồi thường. Hãy làm đến nơi đến chốn nếu không những trường hợp tương tự sẽ còn tiếp diễn. Bác sĩ không có trình độ, giả danh bác sĩ lừa tiền. Với họ chúng là con chó con mèo - với chủ nhân của thú cưng chúng là thành viên trong gia đình là niềm vui là nỗi nhớ (tôi đi chơi đâu 1 ngày là cảm thấy rất nhớ cún cưng của mình chỉ mong mau về nhà với nó) là xót xa lo lắng mỗi khi chúng bỏ ăn.

Em đơn độc thì hãy nhờ những người trong hội yêu thú cưng gần đó giúp đỡ. Phải làm thật nghiêm vụ này.

Em chịu khó viết lên nhiều trang báo để tất cả mọi người đọc và tẩy chay bệnh viện đó. Cố gắng chụp ảnh bác sĩ gây ra điều đó đưa luôn lên mạng.

P/S: Nhưng phải viết chuẩn tiếng Việt hoặc tiếng Anh - chứ ngôn ngữ như vậy không nhận được sự đồng cảm của người đọc đâu.
E cũng k muốn làm lớn chuyện chỉ tính nói cho mọi người biết mà tránh gặp trường hợp như e...lúc đầu gd e xuống chỉ muốn nói chuyện rõ ràng ,nhận lời xin lỗi từ bs và phụ e tiền mổ cho jackie thôi chứ đâu muốn bắt đền chuyện mấy bé bị chết và cắt tử cung và tiền chữa trị ở đó đâu vì má e cũng nói rồi bs ở đó làm ăn lương chứ k phải bs tư nhân nên sẽ k khả năng bồi thường như ý mình. mà làm quá thì tội người ta. vậy mà xuống gặp thái độ như vậy nên rất tức giận.
thật ra mọi việc có thể giải quyết êm đẹp nếu như người có lỗi nhận ra cái sai và chịu xin lỗi...chuyện tưởng rất dễ dàng nhưng 1 số người tự trọng cao lại k làm đc.
giờ jackie rất khoẻ mạnh rồi bé tăng đc 4 kí...lúc pịnh và phẫu thuật xong bé chỉ còn 17 kí thôi...tuy chưa đc như cũ nhưng nay đã đẹp gái trở lại...
E xin chân thành cảm ơn mod và tất cả các anh chị đã wan tâm cho bé trong thời gian vừa qua...nhờ có diễn đàn mà e nghĩ mình k đơn độc trong thời gian bức xúc như vậy....nếu k có các anh chị e cũng k biết nói cho ai hiểu về những gì mình và jackie đã trải qua. 1 lần nữa xin cám ơn và chúc diễn đàn ngày càng lớn mạh...các anh chị trên ytc ngày càng làm ăn phát đạt và nhiều sức khỏe...chào ạh

pol_bmw

:lac_dau: nói thiệt mình mới đọc dc vài dòng đã đâu đầu quá, có bạn nào tóm tắt nội dung cho mình ko, tại mình cũng hay tới newpet lắm

Status
Không mở trả lời sau này.