• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin ! Tư vấn về chó Bắc Kinh già

nicky0410

Nhà mình có nuôi 1 con chó Bắc Kinh cũng được 12 năm hơn rùi .

Hơn 1 tháng nay ,2 chân sau nó đi rất yếu .Mình nghĩ chắc là do già nên chân yếu đi ,nhưng thấy 2 chân trước thì bình thường ,nên thấy cũng lạ tại sao lại có chân khỏe và chân ko khỏe

Còn hơn 1 tuần nay nó rất ít ăn ,có thể nói nguyên buổi sáng buổi trưa ko ăn gì ,tối chỉ liếm láp vài miếng cơm và thịt thôi .Có lúc mình thấy nó cũng đói rất muốn ăn ,nhưng hình như nuốt dô rùi phèo ra lại .Nó giống như trong họng nó bị đau chỗ nào ấy ,mình cũng có xem qua nhưng ko thấy bị làm sao hết

Nhà mình thường cho nó ăn cơm canh thịt ,ko bao giờ cho ăn xương cá .Ngày xưa còn cho ăn xương cỡ khác nhau ,nhưng nghe nói nó già ,ăn nhiều xương sẽ ảnh hưởng đến đường ruột nên cũng ko cho nó ăn xương luôn .

Sáng sớm thường thấy nó nằm mệt mỏi ,giống như thiếu sức sống .Cơ thể sờ như da toàn xương ,nếu cạo sạch bộ lông ,nhìn chắc toàn xương ko thấy miếng thịt nào cả

Mình ở phanthiet ,chỉ có vài nơi chăm sóc chó mèo gà vịt bình thường ,cũng dành cho những bệnh bình thường .Ko có chỗ đặc trị cho chó hay mèo thuộc loại thú cưng

Mong các bạn tư vấn giùm ,cảm ơn .