• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

XIN KINH NGHIỆM NUÔI NHÍM CẢNH

miuxu

YTC Developer
Tình hình là e bây giờ mới theo kịp thời đại quyết tâm nuôi 1 đôi nhím cảnh. E cũng k phải là ham hố gì, ngày trước có nuôi bé rùa với mấy em mèo xinh nhưng giờ theo chồng rồi, mèo để mẹ nuôi, bé rùa thì đi mất(đau lòng khóc suốt đêm),tại đứa ở cùng nhà rất hay quên đóng cửa. Biết rằng k thể lấy 1 bé rùa khác ra bù đắp vết thương lòng được nên quyết định nuôi nhím(nhốt trong hộp chắc k đi mất như rùa con).
Vì vậy, e viết topic này xin kinh nghiệm nuôi nhím của bà con cô bác anh chị em xa gần. MOng được tận tình chỉ giáo. Em xin thanks tất cả mọi người.
P/s:Mọi người cho e cả địa chỉ mua các phụ kiện nuôi nhím nữa nha. Em ở HN. Tiện thể bác nào có nhím con để lại cho e giá rẻ thì tốt quá, cả lồng nuôi và bi nước nữa, hi!

sonnga

T.Viên Năng Động
Nuôi Nhím dễ mà, mua cho chúng đồ ăn của mèo ấy,thêm đồ bình bi nữa là ok.lót nền thì mùn cưa, trấu hoặc giấy xé vụn đều đc. Nếu muốn đỡ hôi thì dọn dẹp chuông và tắm thường xuyên

hansee051197

YTC Developer
nhím thì mới mua về hạn chế chạm đến e nó cho e nó nghỉ ngơi khoảng 2-3 ngày sau nó quen nơi ở bắt đầu lấy giấy chậm mồ hôi bỏ vào à mà nhớ tắm cho các bé thường xuyên nhé nghe nói đây cũng là cách thuần mình thuần nhím theo cách đó bé nó hiền quá trời (hoặc có thể đóng vai ác chơi ac vs nó một thời gian bỗng hiền từ vs nó bảo đảm 100% bé hiền vô đối)

hansee051197

YTC Developer
tớ thì tớ nuôi hai cái 1 đực đang cầu mong cho có ng` tặng tớ ai có nhím đẻ nuôi hk nổi cho nha (^^)tự hào nhím nhà mình hiền vô đối :) iu các friends