• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin hỏi về việc mèo bị giảm bạch cầu!

katzebin

Em mèo nhà mình bị ngã và bị thương rất nặng, mình đã đưa em đi chữa. Hằng ngày bác sĩ bảo đưa e tới tiêm, sau khi dứt tiêm kháng sinh và chống viêm thì em bị nhiễm giảm bạch cầu. Có lẽ vì em mất máu, sức đè kháng giảm mà lại chưa đc tiêm vaccine.
Bác sĩ vẫn truyền nước và tiêm thuốc bổ nhưng em vẫn bị nôn mửa. Mỗi ngày fai truyền nước 2 lượt mà hôm nay đã là ngày thứ 6 rồi. Em có triệu chứng nôn mửa nhiều lần, dịch nôn ra có màu vàng, xanh. Tới hôm nay thì em lai nôn dịch có màu bã trầu, tanh mùi máu. Hôm qua thì em có đi đại tiện phân lỏng như nước, nhưng tới hôm nay thì không thấy. Em lại rặn nhiều nên bị lòi dom ra, rất tội. Mình ngày một lo lắng và hoang mang. Mình biết là bệnh này tỉ lệ tử vong cao, nhưng thực sự khó chấp nhận quá.
Có bạn nào em mèo bị giống em nhà mình thì cho mình ít thông tin với. Mình tham khảo trên mạng có 1 số bài các bạn khác chia sẻ nhưng các em thường đi rất nhanh. Không biết có hy vọng nào cho em nhà mình không, ban ngày đc truyền nước thì e còn tỉnh chút chứ cứ đêm xuống là em lại nôn rất nhiều lần, em bây giờ lại không đi lại được nên toàn phải nằm một chỗ, dọn dẹp sạch r mà vẫn còn mùi. Tội em lắm.

thienhung0605

Active Member
Thang 1/2013 ca sau be meo nha minh deu phat benh nay ,luc dau minh cho be lo lem chua o pet pro ,be chet ngay sau khi truyen nuoc,be Bi Ngo minh dua sang Q8 ,be chet ngay toi hom do ,be Tep cung ra di ngay sau do.minh gan minh gan nhu tuyet vong .Rat may nho banMy(Moc Tra Meo)goi thieu den BS Nghia ,PK Sai Gon pet,va dieu ki dieu da den khi ca ba be con lai deu duoc cuu song.Ban hay mang be dem ngay di,minh hy vong be se thoat khoi con nguy kich.

katzebin

Mình lại ở HN. Bé đc phát hiện và chữa ngay từ đầu nhưng khi bị đã bị nặng lắm r. E mèo nhà bạn bị nôn nhiều quá mất nước bù không kịp hay sao lại đi nhanh quá.thật tội mấy đứa.