• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin giúp mình với!

sunhoney_luv

YTC Developer
Em mèo ALD đực nhà mình đc 1 tuổi, đang động cái, kêu rất nhiều, cho đi với nhiều mèo cái rồi mà vẫn chưa ăn thua :((. Vấn đề sẽ không đáng nói nếu con mèo nhà mình nó k kêu nhiều đến thế, và nó không tè bậy linh tinh như vậy( trước nó không thế, bắt đầu động nó hay xịt khắp nơi) . Nó động đã đc hơn 3 tháng rồi mà vẫn chưa chịu dừng, kêu cả ngày lẫn đêm, không ai ngủ đc với nó.
Mong mọi người cho tớ lời khuyên và ý kiến.
Tớ có nên cho nó đi thiến để không động nưa k?
Liệu thiến xong nó có ngoan hơn k?

sunhoney_luv

YTC Developer
kệ nó đi trc con mèo cái của tớ động đực nó cứ cong mông xong kêu inh ỏi

Hix, nhưng bạn ơi, con mèo đực nhà mình nó kêu kinh dị lắm! Kêu cả ngày lẫn đêm luôn! Đến gầy cả nguời ý, ăn k lại đc. Nó kêu những hơn 3 tháng oy :((

bongxu

YTC Developer
Em mèo ALD đực nhà mình đc 1 tuổi, đang động cái, kêu rất nhiều, cho đi với nhiều mèo cái rồi mà vẫn chưa ăn thua :((. Vấn đề sẽ không đáng nói nếu con mèo nhà mình nó k kêu nhiều đến thế, và nó không tè bậy linh tinh như vậy( trước nó không thế, bắt đầu động nó hay xịt khắp nơi) . Nó động đã đc hơn 3 tháng rồi mà vẫn chưa chịu dừng, kêu cả ngày lẫn đêm, không ai ngủ đc với nó.
Mong mọi người cho tớ lời khuyên và ý kiến.
Tớ có nên cho nó đi thiến để không động nưa k?
Liệu thiến xong nó có ngoan hơn k?

theo m nghĩ là bạn nên thiến đi , thiến đi sẽ ngoan hơn đấy bạn ạ :D lại còn béo ra nữa :))