• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin giúp chọn thuốc,sữa tắm trị nấm,bọ chét cho mèo

hongtuongvy

Dạo gần đây e thấy mèo nhà e xuất hiện những con bọ chét cứ bò lúc nhúc dưới cổ rất ghê,nó làm mèo nhà e bị ốm hẳn k còn béo tròn như trước nữa.Thêm nữa ở phía giữa khoảng trên mắt và dưới tai cả 2 bên có thấy lông rất ít,da bị mẩn hồng hồng.e có hỏi người bán thuốc thì họ bảo bị nấm nhẹ.e có mua thuốc tra gáy trị bọ chét Frontline Plus và 1 lọ thuốc xịt trị nấm nhưng họ lại k biết có được dùng cùng lúc hay cái thuốc xịt có được xịt ở chỗ nhạy cảm gần mắt đó hay không.Vì vậy nhờ mn giúp xem e có nên dùng cùng không ạ? và nếu mn có kinh nghiệm trị nấm,bọ chét khác mà hiệu quả thì chia sẻ cho e học tập với ạ?
Với cả e cũng đang muốn mua cho e ý loại sữa tắm mà vừa phòng chống bị lại các bệnh,con bọ để đảm bảo cho em ý luôn sạch sẽ,ai đã và đang dùng loại nào thấy tốt chia sẻ cho e với ạ.e toàn dùng sữa tắm của mình :p

Em cảm ơn rất nhiều ạ.

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn dùng Frontline trước đi, rất tốt nhé. Loại xịt tác dụng ko hiệu quả bằng Frontline đâu, và thường dính trên lông, ko tiếp xúc trực tiếp được với da. Bạn dùng thuốc nấm song song luôn được bạn nhé. Chú ý khi dùng cái Frontline phải đọc thật kỹ cách nhỏ thuốc, dùng ko đúng cách lại phí thuốc.
Thêm vào đó bạn có thể mua cả thuốc Fendona về để xịt quanh nhà luôn, diệt trứng rận và vi khuẩn nấm bạn ạ.