• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin giúp đỡ: mèo bỏ ăn, nôn nưóc vàng

KeiQ

gia đình mèo heo
Hiện mình đang nuôi 2 bé mèo :Sushi-ALN 4 tháng tuổi và Sake-34 lai ALD 3 tháng rưỡi. 2 bé vốn đc nuôi ở quê với ông bà ngoại trong gần 2 tháng, ăn thịt cá và hạt Meo, wishas ầm2 và rất khỏe mạnh béo tốt
Mình đón 2 đứa về HN mới đc khoảng 3 tuần thôi. cho ăn Cannin, thịt nạc, phomai và vs chậu cát sạch sẽ... nói chug là điều kiện sống, thức ăn của các bé tốt hơn nhiều, tuy không gian chật chội hơn. mình ko tiếc tiền mua nhiều thuốc đắt tiền trị nấm, rận cho các bé
Sushi nhà mình khoảng 1 tuần trc, sau 1 bữa cơm cá nục, có hiện tượng bỏ ăn, đi phân lỏng (kêu phèn phẹt).
ngay hôm sau mìh mang đến bệnh xá thú y 74 Trường Chinh khám (mang cả Sake đi kiểm tra), bsi bảo uống men tiêu hóa và orezol theo dõi thêm, và cả 2 đứa đều bị rận tai, tiêm 2 ngày, ngoáy tai + nhỏ thuốc, mìh cũg mua thêm 1 lọ thuốc nhỏ tai và đều đặn nhỏ 2 lần/ngày cho các bé, h vẫn chưa hết

sau đó bé đã ị phân bt, ăn bt và lại bị lại, lần này là cả Sake cũng bị đi ngoài. mình kiên trì cho ăn men và uống orezol, 2 bé cả ngày hôm qa và sáng nay đều ị phân cứng, làm mình rất mừng, dừng cho các con ăn men tiêu hóa
đến chiều nay mình phát hiện Sake nôn thốc tháo hạt Me-o (do 2hnay mìh bận việc nên mua tạm gói Me-o nhỏ thay cho Cannin). mình nhốt 2 bé vào chuồng để theo dõi, ko cho ăn thêm nữa.
Tối nay đến lượt Sushi nôn nước vàng, và Sake nôn thêm 2 lần, cũng nước vàng. 2 bé không chịu ăn gì, mặc dù mìh đã luộc thịt lợn nạc là món bt các bé rất thèm
Nhìn các con mệt mỏi, ngủ li bì mình đau lòng quá, sáng mai mình sẽ lại đưa các con đi khám. mình đang lo 2 đứa bị virus, truyền bệnh cho nhau. (2 con chưa tiêm phòng) chứ thức ăn mình cho các bé ăn rất sạch sẽ
không biết tại Hn có địa chỉ thú y nào tốt ko? hay mình cứ đem đi bệnh xá 74 Trường CHinh là đc ạ? bởi bsi có dặn nếu con tiếp tục bị thì phải mang đến để xét nghiệm