• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin cho hỏi tuổi để chủng ngừa cho mèo.

chou177

em có nuôi 1 con mèo mun hồi tháng 9/2010 tới giờ (con đực) lúc đem từ nhà chủ cũ về em địhn bụng sẽ thiến nhưng nuôi nó thấy nó lớn khôn lại thôi k thiến nữa, nghĩ bụng để cho nó phát triển tự nhiên, mèo khôn thì sẽ không bỏ nhà mà đi hoang. Mèo mun này là mèo nhà mà như mèo rừng vậy, ngủ trên cây hoặc trên giàn lưới lan, đi trên cây, canh rình chim sẽ, bớt chim ăn, bắt rắn mối ăn, bắt ếch nhái ăn.... Tự nhiên mấy hôm trước tết lăn ra ốm, nằm chèo queo, k ăn nổi và ốm dần. Là loại mèo mặt dài chứ k phải mặt tròn nên ốm càng thấy thảm. Em vẫn cho ăn hạt thức ăn cho Mèo. Được biết diễn đàn qua báo Xuân nên muốn hỏi các cô chú anh chị chỉ dùm cho, em muốn chích ngừa cho mèo, chích thuốc bổ cho nó mập lên chút thì nên chích ở đâu? thời điểm nào? (Em ở quận Tân Phú.)

Sáng nay em lại xin được 2 bé mèo trắng khoan đen và 1 mèo lai xiêm lông trắng xám, mắt xanh. Hai con mèo này là 2 anh em, mới có 1 tháng rưỡi tuổi. Nay em cũng muốn chích ngừa cho tụi nó và muốn được lời khuyên về cách cho ăn, lượng thức ăn, tuổi tiêm chủng ngừa.

Cảm ơn các cô chú, anh chị đã đọc tin và hướng dẫn cho em.