• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin cho hỏi tại sao chó có hay kêu khẹc khẹc như ho.

Xin cho em hỏi mấy bác có kinh nghiệm chút,em có con fox hơn 3 tháng tuổi đã tiêm đủ 2 mũi phòng bệnh & tẩy giun 2 lần đúng theo chỉ định,không hiểu sao khoảng 1 tuần nay nó hay kêu khẹc,,khẹc như kiểu có gì vướng ở cổ hay ho không biết nữa nhất là vào ban đêm khi ngủ.Nhưng em nó vẫn ăn,uống,vệ sinh bình thường,và vẫn chạy nhẩy nghịch sủa bình thường không hề có hiện tượng mệt mỏi gì hết.nhưng thỉnh thoảng nó vẫn lắc lắc cổ và kêu khẹc,,khec.kiểu như hóc xương ấy.Bác nào biết em nó bị làm sao làm ơn chỉ giúp em với nhé.em xin cảm ơn ah.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bạn có cho bé ăn gì khó nuốt không? Thử vạch họng bé ra nhé, nếu có gì còn lấy đũa gắp. Bé nhà mình hồi nhỏ cũng toàn ăn lung tung, cổ bé nên dễ tắc. Còn không chắc phải đem tới bác sĩ, ho khạc là một trong những biểu hiện của care, mình không chắc là có thể đảm bảo bé ổn.
Bạn còn cần gì nữa không?
Pờ ét: Bạn có dùng xích không thế?

Kem_Ốc_Quế said:
Bạn có cho bé ăn gì khó nuốt không? Thử vạch họng bé ra nhé, nếu có gì còn lấy đũa gắp. Bé nhà mình hồi nhỏ cũng toàn ăn lung tung, cổ bé nên dễ tắc. Còn không chắc phải đem tới bác sĩ, ho khạc là một trong những biểu hiện của care, mình không chắc là có thể đảm bảo bé ổn.
Bạn còn cần gì nữa không?
Pờ ét: Bạn có dùng xích không thế?
Dạ vâng nhưng em nghe nói là nếu ( care) thì nó thường sau vài ngày sẽ có vài bất thường khác,,,kiểu như là mệt mỏi,sốt,bỏ ăn...,. nhưng chó của em bị hiện tượng thỉnh thoảng nó cứ khẹc,,khẹc,,vào khoảng 5,6 ngày nay rồi, nhưng nó vẫn ăn,uống,vệ sinh, vẫn bình thường và khoẻ mạnh nghịch chạy nhảy suốt,thế mới lạ.cảm ơn sự góp ý của anh,chắc em tìm bác sĩ cho em nó đi khám cho cẩn thận.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Dragon Pure said:
Dạ vâng nhưng em nghe nói là nếu ( care) thì nó thường sau vài ngày sẽ có vài bất thường khác,,,kiểu như là mệt mỏi,sốt,bỏ ăn...,. nhưng chó của em bị hiện tượng thỉnh thoảng nó cứ khẹc,,khẹc,,vào khoảng 5,6 ngày nay rồi, nhưng nó vẫn ăn,uống,vệ sinh, vẫn bình thường và khoẻ mạnh nghịch chạy nhảy suốt,thế mới lạ.cảm ơn sự góp ý của anh,chắc em tìm bác sĩ cho em nó đi khám cho cẩn thận.
A~ mình là con gái nhé ^^
Mà bạn có dùng xích không nhỉ?
Dù sao cũng chúc bạn vui vẻ nhé :3