• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề răng miệng.

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Mèo nhà mình bị hôi miệng. Giống như ăn phải động vật chết ấy. Mùi hôi lắm. Ai có cách nào giúp mình trị cái khoản này cho em nó dc k.....

XuXu89

Member
Khi cho em mèo ăn bạn nhớ để bát nước bên cạnh.Đừng để em ý tự tìm nước uống và đặc biệt rửa sạch bát ăn,bát uống.Và ko để thức ăn lưu trữ trong bát.

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Thank b nhiều lắm. Nhưng những vấn đề trên thì mình vẫn làm mà.... Từ thức ăn đến nước uống.
XuXu89 said:
Khi cho em mèo ăn bạn nhớ để bát nước bên cạnh.Đừng để em ý tự tìm nước uống và đặc biệt rửa sạch bát ăn,bát uống.Và ko để thức ăn lưu trữ trong bát.

Kirara

Bình thường bạn cho mèo ăn gì? Mèo ăn cá, ít uống nước miệng cũng hôi lắm. Như mấy bé nhà mình, từ hồi chuyển từ hạt sang ăn cơm cá miệng đứa nào cũng ... :lac_dau:

boo09

T.Viên Năng Động
Mình không biết ở Vn mình có bán không nhưng bên này mình có mua 1 dạng dung dịch dành cho vệ Sinh răng miệng của mèo , cứ pha vào Chén nước của bé khi bé uống sẽ vệ Sinh răng miệng và khử mùi hôi , mình thấy bên này nhiều nhà dùng lắm , mà còn làm răng mèo trắng nữa . Để mình lấy cái tên rồi bạn thử tìm xem ở Vn mình có hay không .

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Theo mình được biết thì nước bọt của mèo khử được mùi tanh của cá. Không biết có đúng k. Mèo nhà mình trc kia cũng cho ăn cá. Gan. Trứng vịt lộn. Thịt gà mà ko thấy việc gì. Ngay cả ăn canin.whiscat cũng thế. Khoảng 1 tuần trở lại đây thì miệng bé dính rau mùi. Mình nghĩ do vân đề gì đấy thôi chứ k phải đồ ăn gì đâu
Kirara said:
Bình thường bạn cho mèo ăn gì? Mèo ăn cá, ít uống nước miệng cũng hôi lắm. Như mấy bé nhà mình, từ hồi chuyển từ hạt sang ăn cơm cá miệng đứa nào cũng ... :lac_dau:

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Vâng. Vậy làm phiền b tìm cho mình xin tên loại thuốc đấy. Thank b trước nhé
boo09 said:
Mình không biết ở Vn mình có bán không nhưng bên này mình có mua 1 dạng dung dịch dành cho vệ Sinh răng miệng của mèo , cứ pha vào Chén nước của bé khi bé uống sẽ vệ Sinh răng miệng và khử mùi hôi , mình thấy bên này nhiều nhà dùng lắm , mà còn làm răng mèo trắng nữa . Để mình lấy cái tên rồi bạn thử tìm xem ở Vn mình có hay không .

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho