• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Triệu chứng bệnh của chó

anhtam93

Tình hình là như thế này . Nhà tớ mua 1 con chó fox vàng từ tháng 6 , tính đến h` là nuôi được khoảng 6 tháng roài , đầu tháng 12 nhà tớ nuôi thêm 1 con chó nâu , tai dài , chân ngắn , thân dài :| .
Được khoảng 2 tuần thì sau khi nuôi con chó nâu thì con vàng bị ho , cứ khạc khạc , nhưng vẫn còn khỏe mạnh . 3 hôm sau thì đến con nâu . Đã cho đi BSTY , người ta nói là cái gì mà viêm phổi, viêm màng não hay ho lao gì đấy đại loại là như vậy . Sau khi cho con nâu đi tiêm được gần 1 tuần, tự dưng người nó khụy xuống và chỉ mở mắt + thở :(( , sau đó thỉnh thoảng lại khạc ho rồi chảy nước dãi chết :(( (24-12). Mẹ tớ bảo trời lạnh , tớ thì ko nghĩ như vậy , ko thể nào trời lạnh chó đang khỏe mạnh tự dưng bị khụy xuống như vậy , tớ đoán chắc sử dụng nhiều thuốc quá nó mới bị vậy . Đồng thời cũng tiêm con vàng được 4 ngày , thì đến ngày 27/12 đến con vàng bị , giống hệt con nâu. 28/12 thì chết :(. Tớ thấy hơi thở của cả 2 con rất tanh . Trong 4 ngày nhà tớ mất 2 con chó, thật sự là tớ rất buồn. Không biết các bạn biết đây là triệu chứng của bệnh gì , để sau này mua chó tớ còn tránh .
Tớ nghĩ chỉ là lạnh thì ho viêm phổi bình thường, dùng nhiều thuốc quá nó mới vậy . Chứ tớ ko nghĩ là do bệnh đâu , có mà BSTY mượn cớ kiếm tiền T_T