• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

TPHCM thành phần xấu xã hội chuyên bán chó bệnh ! a e husky cẩn thận

Status
Không mở trả lời sau này.

jacky1206

Em lập ra topic này là để mọi người cảnh giác theo em dc bít nó là mod của yeuthucung nick hình như là calemkemchuoi gì đấy ! mọi người có tin hay không cũng không sao ... em đã bị và nhiều người cùng chỗ khám Bác sĩ sơn cũng bị 2 thằng này vừa nói tên là ai cũng bít . trước đây em cũng có đọc 1 bài tranh luận giữa 1 nick quên tên của ytc + với nó em thấy ai cũng ủng hộ nên em tin tưởng thế nhưng giờ em đã bị dính !! em được mọi ng ủng hộ lập topic bên này để mọi người cẩn thận và cũng là bài viết đầu tiên

em mới mua 1 con husky của 2 thằng này cách đây 1 tuần .. chẳng may chó bị nhiễm bệnh và đang điều trị rất ít hi vọng .. nói thì ai cũng có thể hiểu khi đã iu thương 1 con thú cưng rồi .. thì mình chẳng màn gì chỉ mong nó ở lại với mình .. thế mà ko phải chỉ mình bị gạt .. mà rất nhiều người . tụi này là loài cầm thú ... pháp luật k trị dc nó thì tuổi đời nó cũng sẽ trị nó thôi .. Mình đang rất rất là lo lắng và lúc nào cũng cỗ vũ pé husky nhà mình mặc dù hi vọng ít nhưng còn nước còn tát ... hiện pé đang dc điều trị tại bác sĩ SƠN .
Nói chung khi mà mình đã thích con nao rồi lúc mua mình quên đi tất cả chỉ thấy chó khỏe thì bắt về nhưng bây h thì ... Lúc mua thì nó bảo nhớ ra thú y chích ngừa .. đến khi chích xong dc vài ba ngày nó phát bệnh thì nó bảo tại chích ngừa quá liều và ko có trách nhiệm ..

Mong cách bạn cảnh giác với tụi này

Số ĐT của 2 thằng này :
0902997349 thằng này chuyên có cái chiêu tỏ vẻ nhà giàu bận công việc họp tùm lum và nó dụ rất hay ...
0985033236 thằng này đi chung với nó và dc giao trách nhiệm chỉ dẫn mình nuôi chó
Địa chỉ của tụi nó là 201 khu biệt thự Chu Văn An,p.26,Q.Bình Thạnh hoặc 20 dpn tower chu văn an gì đó
các bạn có thể dễ dàng seach ra trong google và hiên nó là mod của diễn đàn yeuthucung.com .

Em đang tuyên truyền cho mọi người bít và cẩn thận trong khi mua chó !!
Đây là link em post cảnh giác bên vietdog
http://vietdog.com/f...16739024.0.html

hình lúc pé còn hơi khỏe ... bây h thì khác rồi .... íu ớt

lulu_ismylove1

hix này nhé!!! tớ đã cảnh báo rồi mà không tin hix.............tớ còn biết tiệm mà anh "đại gia" này hay lấy chó nữa.....hehe là chỗ cái bà người bắc ở khúc giữa chợ chó đường lê hồng phong, hường từ hùng vương lên là bên tay phải nè....mặt hàng hay có là phóc sóc là husky đó.....

khoamax

T.Viên Năng Động
Move về đúng box

jacky1206

hix này nhé!!! tớ đã cảnh báo rồi mà không tin hix.............tớ còn biết tiệm mà anh "đại gia" này hay lấy chó nữa.....hehe là chỗ cái bà người bắc ở khúc giữa chợ chó đường lê hồng phong, hường từ hùng vương lên là bên tay phải nè....mặt hàng hay có là phóc sóc là husky đó.....

chích xác là thế .... bạn dùng từ rất đúng ... Anh đại gia !! shushi hiện đang điều trị tại chú sơn ... pé có vẻ íu lắm :(

bị mấy vụ này tức chết....mà sao tụi đó hay nhỉ,nó nuôi chó bệnh sao mà tới lúc mình bắt thì k buk nó bệnh,tới khi nuôi đc 1-2 hôm mới bik bị lừa...toàn gặp vậy k...mình cũng bị hoài...tốn tiền mà lại đau lòng dài dài....

llvllooncake

YTC Developer
cầu mong cho pé husky mau khỏe mạnh!!!

jacky1206

từ lúc đi từ chú sơn về đến h là 8h12' rùi em nó đi tiêu 3 lần rùi ... gọi chú sơn kêu dùng nước gừng pha ngọt + imodium cho nó ún !!

shushi ơi ở lại với anh ... ông trời ơi phù hộ cho shushi đừng lấy đi sinh mang con iu quí !

8h59' !!! pé ói nước gừng ra hết ... chưa ún imodium .. chú sơn dặn mua gói smecta tí nữa cho ún . mình có hỏi câu !! tỷ lệ sống cao không chú . chú tl rằng gang' đi con , còn nước còn tác . chú sẽ đu theo nó suốt đêm nay

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
nếu chỉ mới 2 ngày sao bạn ko gọi wa kêu bồi thường mà hình như trong TG bảo hành calemkemchuoi co keu bạn ko được đem đi bác sỉ thú y đúng ko nhỉ

jacky1206

nếu chỉ mới 2 ngày sao bạn ko gọi wa kêu bồi thường mà hình như trong TG bảo hành calemkemchuoi co keu bạn ko được đem đi bác sỉ thú y đúng ko nhỉ

gần 1 tuần rưỡi mới phát bệnh ! lúc đầu nó đi phân sệt chuối nói ko sao ... đến khi nó bệnh mình có hỏi ý đi bác sĩ thì chuối cũng có đồng ý !

byebyez

YTC Developer
đính chính,Chuối giới thiẹu chứ ko phải Chuối bán.Mình là chủ cún đồng thời là ban Chuói.Chuối dặn BH theo quy định,mình đã làm đúng quy định.Trước giờ các bạn chỉ biết chửi người bán,thế có ai chửi ngừoi mua thiếu Exp,BS hại cún chết đổ cho thằng bán,vô lý

byebyez

YTC Developer
Trích lời Chuối nói ngoài đởi:"nói thật ra thì chó Trung hay ta đều phải biết cách nuôi mới sống,ko nghe lời dặn đành bó tay,có điều chó Trung thì khó hơn,nhưng chỉ càn làm đúng chỉ dẫn là vẫn sống.Nguồn gốc chẳng cần rõ ràng,chó sống là tốt rồi.Còn Chuối đã ko còn bán cún trên các diẽn đàn nữa,tào lap,kiện tụng,mệt,nghỉ,để cho mấy thằng bay bán,tao nghỉ.con Lulu la đứa nào kệ xác nó,chả ai hơi đâu mà để ý.Đừng hỏi thêm câu nào nữa,đang làm việc".
Byebyez nói đây các bạn:hiện tại byebye và 1so bạn bán chó trên YTC,vietdog,...là nhũng ngươi bán chó độc lập,có quen với Chuối,nhưng ko phải là Chuối(các bạn hay nghĩ Chuối tạo nick khác đê bán là sai rồi).Lâu nay a Chuối chỉ hướng dẫn bọn mình cách chăm chó Trung ko chết và chữa bệnh cho cún.a Chuối tuy ko được học thú ý như những vị BS tài giỏi kia,mà là vì đã mất wa nhiều cún vì đam mê nên dần tìm ra cách chữa.Và khi cún chết ,Chuỗi mất tiền nên phải gắng cứu,còn BS có phải đền đâu mà sợ.Tiêm thì cứ tiêm.chích thì cứ chích.chết thì thôi,xin chia buồn.BS VN là thế anh e ak.Sau CM này thích nói gì thì nói,tùy nhé.Mod Min thích thì cúe Ban,vì dù gì mình sẽ luôn bảo vệ ông anh kết nghĩa của mình trước những lời chỉ trích của bọn tào lao.Pp.Happy Valentine YTC!

jacky1206

pé chết trong im lặng ! không giẫy giụa. có lẽ pé ko đủ sức chống lại đến sáng .. mình có gọi cho ng bán !! lun cho mình là đúng , bác bỏ trách nhiệm , chích ngùa thì ko bảo hành ! lúc đầu mình có nói có gì a đem chích giùm em đi , cũng kêu mình đem ra thú y ....
thôi mình và mẹ cũng chẳng bít làm gì . sẽ đem nó thiêu ở lý chính thắng !

jacky1206

" Trước giờ các bạn chỉ biết chửi người bán,thế có ai chửi ngừoi mua thiếu Exp " ==> xin lỗi từ đầu bất cứ gì cũng gọi cho anh để hỏi ý từ chiện ăn uống đến đái ị

" Nguồn gốc chẳng cần rõ ràng,chó sống là tốt rồi " ==> người mua chó điều đầu tiên mua là mún bít nguồn gốc , nếu anh nói từ đầu có lẻ đã ko mua , a bảo chó nhà a đẻ ở long an , rồi chụp hình này nọ , hóa ra chó cha mẹ là ở Google , shushi xuất xứ là chó Trung

" Còn Chuối đã ko còn bán cún trên các diẽn đàn nữa " ===> ko bán nữa , nhưng để người khác bán và đứng ra thuyết phục mình

" BS VN là thế anh e ak " ===> Chú sơn là Vn đấy .. bằng cấp chú sơn thì cả khối người bít

" Mod Min thích thì cúe Ban " ==> ban mà chó sống lại cũng sẵn sáng pỏ 8tr để làm mod 1 ngày mà band

"vì dù gì mình sẽ luôn bảo vệ ông anh kết nghĩa của mình trước những lời chỉ trích của bọn tào lao "===> moị người chia sẻ kinh nghiệm thì bị nói thế !!

Mình nhắc lại 1 lần nữa a e nên cảnh giác !!! giai đoạn cuối chú sơn có bảo là shushi đi ị ra mật ,không còn tanh là do gan của cún đang lọc lại chất mà bọn lái chó tiêm cho cún khỏe vài ngày để lừa mọi người ..

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator

jacky1206

Đính chính với các bạn calemkemchuoi đã ko còn là mod của ytc sau vụ việc lần trước.,ytc ko chấp nhận bất kì hành động sai nội quy dù là mod
các bạn xem tai đây để hiểu rõ hơn http://www.yeuthucun...i

thanx amin đã cung cấp thông tin này ! topic e tạo chỉ 1 phần gây thêm cảnh giác cho mọi người .. lúc e thăm dò ý kiến của những bài xữ trước đều thấy chuối đúng và seach google thì không tìm ra bài admin đã cung cấp ... ngoài ra còn thành viên byebyez nữa ! người đi chung với chuối trực típ chỉ dẫn chăm sóc cún cho mình để rồi xảy ra chiện

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
huhu mình hiểu được cảm giác của bạn khi mất em nó.......Nhưng em nó cũng ra đi rồi không sống lại được nữa nếu em nó còn sống mà bắt em nó chịu đau thế này thì để em nó ra đi nhẹ nhàng thì tốt hơn bạn à ,,,, mong em nó yên nghỉ :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Status
Không mở trả lời sau này.