• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tp HCM: tổ chức off hội mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
trongqui said:
cafe ailu ở đâu vậy mọi người, nếu chỗ mình biết đường thì sẽ cố gắng sắp xếp đến chơi ^^
284C Nguyễn Trọng Tuyển q.PN đó bạn. Chùa Vĩnh Nghiêm chạy lên 1 tí. Bạn rảnh thì đến chơi nhé.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
harryhuyanh said:
ko có ai là nam đi nữa sao ? :ngoi_xom: :sadcorner:
Bạn mình dẫn theo cũng là nam nè. Giờ nam nhiều hơn nữ luôn rồi đó :157:
Nếu ko có gì thay đổi thì là 14/4 phải hông mọi người? Mình có nên chuẩn bị tiết mục gì cho nó vui nhộn ko nhỉ? :le_luoi: Hôm trước mình thấy có bạn đề nghị làm giấy khai sinh lưu hành nội bộ cho chó mèo trên ytc. Thấy cũng hay áh. Hay bữa đó mình bàn vấn đề này luôn hen :blush:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
harryhuyanh said:
ko biết ở SG có chỗ nào làm thẻ ghi tên mấy pé ko nhỉ,như vậy mốt đỡ lo bị lạc :)
Cá nhóm hùm vốn mua cây bút khắc chữ 65k đi, với miếng nhôm nhỏ. Tui làm pree cho mỗi đứa 1 cái =]]

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Bạn mình dẫn theo cũng là nam nè. Giờ nam nhiều hơn nữ luôn rồi đó :157:
Nếu ko có gì thay đổi thì là 14/4 phải hông mọi người? Mình có nên chuẩn bị tiết mục gì cho nó vui nhộn ko nhỉ? :le_luoi: Hôm trước mình thấy có bạn đề nghị làm giấy khai sinh lưu hành nội bộ cho chó mèo trên ytc. Thấy cũng hay áh. Hay bữa đó mình bàn vấn đề này luôn hen :blush:
Toàn người trong nhóm thui, có Mod hay admin nào đi đâu. Mình bàn ra bàn dzo cũng có làm j được đâu :unknw:
Quan trọng admin với mod có chịu làm không ấy chứ. Bàn là để có chuyện 8 thôi :Onion35:
Mà mọi người tính đi mấy giờ nè. chứ 14/4 là chủ nhật, buổi tối sẽ đông lắm á nha

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
trongqui said:
cafe ailu ở đâu vậy mọi người, nếu chỗ mình biết đường thì sẽ cố gắng sắp xếp đến chơi ^^
284C Nguyễn Trọng Tuyển nha! Từ cafe Up đi thêm chút nữa á!
Bạn quyết định đi thì để lại thông tin, có gì mình liên lạc với bạn nha, để lại số lượng mèo để mình liên lạc với bên Ailu ^^

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Toàn người trong nhóm thui, có Mod hay admin nào đi đâu. Mình bàn ra bàn dzo cũng có làm j được đâu :unknw:
Quan trọng admin với mod có chịu làm không ấy chứ. Bàn là để có chuyện 8 thôi :Onion35:
Mà mọi người tính đi mấy giờ nè. chứ 14/4 là chủ nhật, buổi tối sẽ đông lắm á nha
Ko sao, mình cứ bàn. Nhiều khi admin thấy được làm tới luôn, khỏi mất công suy nghĩ :good_job: .

Mấy bạn thấy 4h - 4h30 chiều thì sao? Mình chơi tới tầm 7h - 7h30 là ok. Sợ mấy bé đi lâu mắc vệ sinh thì cũng mệt. Mình nghĩ ngta thường đi vào giờ trưa hoặc tối. Đầu giờ chiều ít người đi hơn. Giờ đó về cũng còn sớm. Ai muốn đi ăn uống gì nữa thì đi. Ko thì mạnh ai nấy dzìa. Hì hì. Mình chắc cũng được 10 người hoặc hơn rồi đó. Đặt cái phòng nhỏ phía sau của Ailu là vừa. Nếu đặt rồi chắc họ ko cho khách khác vào nữa đâu hen...

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Cá nhóm hùm vốn mua cây bút khắc chữ 65k đi, với miếng nhôm nhỏ. Tui làm pree cho mỗi đứa 1 cái =]]
Mua ở đâu zậy? N mua cho. Hehe. Còn miếng nhôm thì mọi người tự đem tới. Mà ko biết có chỗ nào bán sẵn mấy miếng nhôm chưa khắc chữ ko nhỉ? Kiểu như mấy cái mặt dây chuyền áh. Chắc là dưới mấy khu chợ đầu mối q.5 nhỉ??? :hmmm:

huy vu

cucao
Charlene2801 said:
Ko sao, mình cứ bàn. Nhiều khi admin thấy được làm tới luôn, khỏi mất công suy nghĩ :good_job: .

Mấy bạn thấy 4h - 4h30 chiều thì sao? Mình chơi tới tầm 7h - 7h30 là ok. Sợ mấy bé đi lâu mắc vệ sinh thì cũng mệt. Mình nghĩ ngta thường đi vào giờ trưa hoặc tối. Đầu giờ chiều ít người đi hơn. Giờ đó về cũng còn sớm. Ai muốn đi ăn uống gì nữa thì đi. Ko thì mạnh ai nấy dzìa. Hì hì. Mình chắc cũng được 10 người hoặc hơn rồi đó. Đặt cái phòng nhỏ phía sau của Ailu là vừa. Nếu đặt rồi chắc họ ko cho khách khác vào nữa đâu hen...
ủa,mình đặt phòng ở dằng sau thì có mèo ko nhỉ?hay co mỗi cái phòng ko thui :hmmm:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
harryhuyanh said:
ủa,mình đặt phòng ở dằng sau thì có mèo ko nhỉ?hay co mỗi cái phòng ko thui :hmmm:
haha câu này hay nè. Chắc mình phải nói rõ với họ là mình đặt cả phòng lẫn mèo trong phòng. Haha. Mà nói chứ mình nghĩ cái phòng đó ko có cửa đóng, chắc tụi nó cũng chạy qua chạy lại thui. Chỉ là nếu họ cho mình đặt thì sẽ hướng dẫn khách khác qua bên kia. Nhưng mà bữa đó ưu tiên cho mèo nhà đi. Mèo Ailu xem hoài rồi, ko có cũng được. Hehe

huy vu

cucao
Charlene2801 said:
haha câu này hay nè. Chắc mình phải nói rõ với họ là mình đặt cả phòng lẫn mèo trong phòng. Haha. Mà nói chứ mình nghĩ cái phòng đó ko có cửa đóng, chắc tụi nó cũng chạy qua chạy lại thui. Chỉ là nếu họ cho mình đặt thì sẽ hướng dẫn khách khác qua bên kia. Nhưng mà bữa đó ưu tiên cho mèo nhà đi. Mèo Ailu xem hoài rồi, ko có cũng được. Hehe
mèo ở đó có con exotic cho qua thì đc :157: :le_luoi:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Mua ở đâu zậy? N mua cho. Hehe. Còn miếng nhôm thì mọi người tự đem tới. Mà ko biết có chỗ nào bán sẵn mấy miếng nhôm chưa khắc chữ ko nhỉ? Kiểu như mấy cái mặt dây chuyền áh. Chắc là dưới mấy khu chợ đầu mối q.5 nhỉ??? :hmmm:
Mua ở trên mấy cái deal trên mạng đó N, bữa Thỏ mới thấy nó còn deal. lên goole search "deal bút khắc chữ" là nó ra mấy chỗ liền. Có 65k/ 1 cây thui, khắc lên thủy tinh, gỗ nhôm đều dc nghe. Xài pin tiểu. Nhôm thì mua 1 mảnh nhôm thừa, bạn nào thix mua mất cái mặt dây chuyền bạc hay inox cũng được. Rồi dùng bút khắc lên thôi mà. Mà có mặt dây chuyền bạc thì Thỏ cũng chỉ cần cây bút chì bấm với cây kim cũng khắc dc, chả cần cây bút kia. Vì bạc thì mềm lắm, Thỏ cũng làm bạc mấy lần rồi :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Cái phòng đằng sau Ailu không có cửa, mà Ailu cũng không có cho đặt bàn, đặt p gì hết. Chỉ là gọi trước, thì ng ta ưu tiên cho mình tí thôi, chứ quán mà đông quá thì ng ta cũng cho qua bên mình chỗ đó ah. Phía bên đó khá tiện, có chỗ cho mấy bé đi wc đó (tui để ý cái thau cat nằm bên đó =]] ). Với phải gọi trước vì nhóm mình đi đông, lượng mèo đi cũng đông, để ng ta còn quản lí mèo của ng ta mà! Mà tính là đi buổi sáng, buổi sáng Ailu vắng tanh như chùa bà đanh ý. Trưa thì nắng rồi hen nên chắc chắn vắng nè. Nhưng bữa đó chủ nhật, nên sợ đông, mình rút quân trước 5g chắc là cũng ok thôi! Mọi ng quyết định đi tầm 2h30 pm hen?

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Hôm trước mình có đến 1 lần khoảng 11h trưa CN, cũng đông lắm áh.

Còn sáng CN thường mình bận tới 12h trưa mới xong. Nếu mà hẹn buổi chiều thì mình về nhà dẫn mấy nhóc đi được. Còn hẹn cỡ trưa trưa thì xong chuyện mình chạy qua chơi với mọi người tí thui. Hổng dẫn tụi nó theo được :(

Vậy chắc trước khi đến mình gọi báo trước họ chừng 1 tiếng là được rồi ha?

Status
Không mở trả lời sau này.