• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Topic mẫu về những thành viên ghen ăn tức ở =))

Status
Không mở trả lời sau này.

ketoithuong

Active Member
Thật sự nhìn hình này mình chả biết chó của chủ topic đẹp đến đâu, giống tốt như thế nào nhưng nhìn cái cách chủ topic xù lông nói chuyện với mọi người mua như thế này thì 6,7 tr còn ko thèm mua chứ nói gì 14tr. Rõ ảo tưởng sưc mạnh :)))
Nhìn ngày tham gia là biết rồi, bạn là người đã từng đi xin Inbox hết bài đăng này đến bài đăng khác nhưng cũng chẳng mua, rọ giá rồi đè giá để nick khác buôn bán thì nói đại bạn à =)
Người mua đâu chỉ nhìn hình, người ta còn đến tận nơi xem, chứ cái loại xin giá rối thậm chí đòi mua đi bán lại thì tiếp làm gì.
Nói thật là tôi không ngại bất kì thành viên nào trên diễn đàn này, thì thì cứ đăng bài, tôi tiếp hết, chỉ sợ các bạn xấu hổ thôi.

Last edited:

jupjta

Bạn bị cdsht rùi à :))). Mình muốn mua một em cái làm bạn cho em zai nhà mình thì mình phải tìm người bán mà inbox thui . Diễn đàn cấm thành viên tìm người bán để inbox giá à. Vớ vẩn, vớ vẩn hết sức :))) ảo tưởng sức mạnh level max rùi :)))

ketoithuong

Active Member
Bạn bị cdsht rùi à :))). Mình muốn mua một em cái làm bạn cho em zai nhà mình thì mình phải tìm người bán mà inbox thui . Diễn đàn cấm thành viên tìm người bán để inbox giá à. Vớ vẩn, vớ vẩn hết sức :))) ảo tưởng sức mạnh level max rùi :)))
Vì vậy mới nói bạn là loại không hề muốn mua, như đã nói trên, tôi chỉ muốn bán cho ai thực sự muốn mua. Có rất nhiều bài đăng bán chó Phóc Sóc rẻ đấy, sao đến giờ vẫn chưa mua ? Không có tiền mua hay là không hề có ý mua ? =))

Phóc Sóc là loài lúc bé rất đẹp nhưng lớn lên sẽ xấu dần, bất kì ai cần kiểm chứng cứ đến tận nơi tôi chỉ cho xem. Còn ai muốn mua chó rẻ thì cứ mua, có sao đâu, đến khi bé lớn lên không được như ý muốn thì tự an ủi bản thân =))

Vừa đòi rẻ vừa đòi đẹp nữa thì bạn mới chính là loại ảo tưởng đấy bạn à.

Last edited:

nhudinhhoa

Member
Thật sự nhìn hình này mình chả biết chó của chủ topic đẹp đến đâu, giống tốt như thế nào nhưng nhìn cái cách chủ topic xù lông nói chuyện với mọi người mua như thế này thì 6,7 tr còn ko thèm mua chứ nói gì 14tr. Rõ ảo tưởng sưc mạnh :)))
Bạn nói đúng ý mình đó , thật ra mình cũng chẳng rỗi rãi để xem người khác mua bán ra sao ,nhưng vô tình xem bài viết này và thấy ghét cái kiểu "cho mình là nhất ,và ai cũng ngu cả". Góp ý đôi lời với chủ topic nhé

- Mình không phải người kinh doanh ( nên không thể buông lời chợ búa được)
- Mình mãi ngoài hà nội , không có nhu cầu mua, mà có muốn mua thì đọc bài của bạn cũng hết muốn (nên đừng có cái suy nghĩ đè giá nhé hay ganh ghét làm gì : ) )
- Mình không hề nói gì bạn phạm quy, bài viết của mình chỉ là comment góp ý vào (không đả động gì đến lừa đảo mà bạn nói nội quy này, nội quy kia)
- Cuối cùng : bạn đang suy nghĩ : "Tôi đang tự hỏi nick Minh_Hải có phải là do bạn tạo ra hay không nữa đấy =))" .
Sặc ... thế ra cứ nói không đúng ý là bạn cho người ấy là Minh_Hải à (xem lại các topic của người viết đi,xem họ ở đâu rồi hãng kết luận nhé)
Thừa nhận nếu minh hải nói con chó của bạn 2-3 triệu là không chấp nhận được,nhưng cái cách nói chuyện của bạn thì cũng chẳng dễ nghe tí nào đâu.

Cái monment ở cái topic này đến đây cho tôi dừng (nói nhiều mất thời gian), chúc chủ topic "buôn may,Bán đắt" nhé

ketoithuong

Active Member
Bạn nói đúng ý mình đó , thật ra mình cũng chẳng rỗi rãi để xem người khác mua bán ra sao ,nhưng vô tình xem bài viết này và thấy ghét cái kiểu "cho mình là nhất ,và ai cũng ngu cả". Góp ý đôi lời với chủ topic nhé

- Mình không phải người kinh doanh ( nên không thể buông lời chợ búa được)
- Mình mãi ngoài hà nội , không có nhu cầu mua, mà có muốn mua thì đọc bài của bạn cũng hết muốn (nên đừng có cái suy nghĩ đè giá nhé hay ganh ghét làm gì : ) )
- Mình không hề nói gì bạn phạm quy, bài viết của mình chỉ là comment góp ý vào (không đả động gì đến lừa đảo mà bạn nói nội quy này, nội quy kia)
- Cuối cùng : bạn đang suy nghĩ : "Tôi đang tự hỏi nick Minh_Hải có phải là do bạn tạo ra hay không nữa đấy =))" .
Sặc ... thế ra cứ nói không đúng ý là bạn cho người ấy là Minh_Hải à (xem lại các topic của người viết đi,xem họ ở đâu rồi hãng kết luận nhé)
Thừa nhận nếu minh hải nói con chó của bạn 2-3 triệu là không chấp nhận được,nhưng cái cách nói chuyện của bạn thì cũng chẳng dễ nghe tí nào đâu.

Cái monment ở cái topic này đến đây cho tôi dừng (nói nhiều mất thời gian), chúc chủ topic "buôn may,Bán đắt" nhé
Nếu không kinh doanh thì nên im lặng để người khác kinh doanh, đã dám phát ngôn thiếu lý lẽ thì phải dám nhận những câu trả lời khó nghe. Không có nhu cầu mua thì ý kiến giá cả người khác làm gì, chằng 1 chỗ buôn bán nào muốn tiếp bạn đâu bạn à.

Nếu chỉ nuôi 1 con chó, chưa từng bỏ tiền ra mua nhiều con để test xem lớn lên nó thế nào thì đừng lớn tiếng tỏ ra rành rỏi. Bỏ nhiều thời gian ra đi phá người khác được thì dành thời gian nghiên cứu thêm kiến thức về chó kiểng đi. Chưa bao giờ đầu tư kinh doanh chó mà dám nói "nếu bán chỉ bán giá 7tr thôi", hài hước đấy =))

Ai có tiền thì mua, 2 bạn nên xem mình có bao nhiêu tiền rồi mua loại chó thích hợp với túi tiền của mình, đừng bon chen mua các loại chó đắt tiền rồi dẫn đến ganh ghét. Các bài đăng của các bạn chỉ làm rõ thêm về các thành viên kém kiến thức nhưng cố chấp hoặc thành phần ghen ăn tức ở thôi bạn à.

Càng nhiều bài trong Topic này các tốt chó việc kinh doanh của tôi thôi, năm ngoái cũng nhờ nhiều thành viên như vậy nên tôi mới bán hết nhanh đấy =))

Tạm gọi 2 bạn là Minh_Hải version 2Minh_Hải version 3 nhé =))

==> Nghiêm túc mà nói thì tôi chẳng cần phải được lòng mọi người hay những cái Like vớ vẩn, tôi chẳng quan tâm đến ai cho dù người đó tốt xấu thế nào và cũng chẳng quan tâm các thành viên trong YTC nghĩ sao về tôi, khách vào diễn đàn xem rồi sẽ tự chọn lựa xem có ưng ý hay không thôi. Các bạn cứ việc thoại mái trong việc đè giá nhưng nhớ là "giở trò" trên bài đăng người khác trái với quy định diễn đàn thì sẽ bị BQT trừng phạt như Minh_Hải.

Last edited:

nhudinhhoa

Member
"Khôn" là do rèn luyện nhiều trên thực tế mà thành nên cảm ơn lời khen nhé =)), bạn cũng nên rèn luyện thêm đi =))

Khi nào có thêm nhiều lý lẽ thì quay lại đối chất nhé =))
bạn hiểu nhầm lời khen rồi :). dù sao bạn mừng như vậy mình cũng thấy vui.

ketoithuong

Active Member
bạn hiểu nhầm lời khen rồi :). dù sao bạn mừng như vậy mình cũng thấy vui.
Chắc bạn khen mình nhiều hơn mình tưởng =)), thời gian rảnh bạn nên kiếm thêm tiền + kiến thức, mua nhiều chó vào để tự kiểm nghiệm, chứ cứ cái kiểu "Ếch ngồi đáy giếng" hoài không tốt đâu. À mà mình góp ý bạn thêm chút, qua caach1 nói chuyện mình biết kiến thức của bạn còn kém lắm nên đừng cố gắng nói chuyện thâm thúy nguy hiểm làm gì, học thêm đi nhé. =))

Last edited:

luuquynhhoa

Member
Bất kì đâu tôi vẫn đăng lên được, tôi đăng ở rất nhiều trang và Up hằng ngày bạn à, không phải vì sợ không bán được mà là mở rộng cho mọi người biết đến và sẽ kinh doanh lâu dài. Bản thân bạn có buôn bán hay không ? bạn đã từng bán 1 con Phóc Sóc nào chưa ? bạn nuôi được bao nhiêu con cún ? Nếu không phải người kinh doanh mà chỉ lên đây để đè giá thì cũng giống hệt Minh_Hải thôi bạn ạ, nếu sợ bị gắn mác là "phá hoại" thì tốt nhất đừng đè giá người khác làm gì. Chê giá mắc thì cứ nói đại, lớn rồi đâu cần nói bóng gió như trẻ con phải không nào.

Người ta bỏ nhiều tiền ra mua 1 con chó, nuôi đến hơn 1 năm, sau đó tốn thêm vài triệu để phối với chó đẹp, 1 lứa chỉ đẻ ra 1 đến 2 con, chăm chó mẹ lẫn chó con đến 2 tháng, giờ bạn muốn tôi bán chó con với giá xã giao thì xin lỗi nhé, ai nuôi chó nhà đẻ cũng không chấp chận đâu bạn à.

Những người thực sự muốn mua đã đến tận nơi xem, gọi điện hay tệ lắm là SMS, nói thẳng là tôi đăng lên để cho những người muốn mua thật sự xem chứ không phải để người khác ganh ghét bạn à =))

Bạn đăng ký nick cũng khá lâu nhưng hình như không đọc hết quy định diễn đàn thì phải, thử xem tôi có bất kỳ vi phạm nào ko ?
Tôi đang tự hỏi nick Minh_Hải có phải là do bạn tạo ra hay không nữa đấy =))

Topic này vui nhỉ , nhưng mà ở ngoài bắc fox sóc phối 1 triệu là cùng, giá chung rồi.
à em nói là ở trại giống ấy

ketoithuong

Active Member
Topic này vui nhỉ , nhưng mà ở ngoài bắc fox sóc phối 1 triệu là cùng, giá chung rồi.
à em nói là ở trại giống ấy
Trong HCM phối Phóc Sóc đẹp có giấy tờ rẻ nhất cũng 3tr rồi -_-', còn trại chó giống giá kinh khủng không dám nói đến.

Bực là ghét mấy đứa không hề mua bán mà cứ phán đúng rồi, coi như topic này làm gương cho những thành viên nào có ý định giống như vậy rút kinh nghệm cẩn thận lời nói để tránh diễn đàn mất vui. Còn các anh em nào đang buôn bán cứ mạnh dạn bán giá mình cho là hợp lý, không cần phải sợ không có người mua, người cần mua sẽ tự khắc tìm đến các bạn thôi.

Chúc các đồng nghiệp buôn bán thuận lợi nhá ^^

Last edited:

ketoithuong

Active Member
Phóc Sóc đó không đúng giống mình cần, vì không ở gần chứ nếu được bạn có thể giao lưu mình tư vấn cho cách xem Phóc Sóc. Phóc Sóc không phải con nào cũng như nhau đâu bạn, chó còn bé nhìn rất đẹp nhưng không biết lựa khi lớn lên nó cao nhồng, mình đến tận nơi nhiều chỗ rồi, hiện tại chỉ có 2 chỗ là mình ưng ý, vì vậy định giữ lại bé cái trong bầy để phối.

Giá trị của Phóc Sóc không phải tự dưng chênh lệch nhiều như vậy đâu, mình biết nhiều bạn đọc bài này rồi sẽ thấy đúng, vì nhà mình có 1 bé Đực 4 tuổi rồi, lúc còn bé nếu nhìn bình thường đẹp không tả, nhưng lớn lên thì ôi thôi -_-'

Còn bé như Poodle như link trên là Toy Pooldle, chó nhà mình là Teacup Poodle, cách nhau 2 Size lận đấy ^^

Mình rất thích tinh thần tìm hiểu của bạn, nếu cần gì bạn cứ hỏi nhé, chỉ cần trong tầm hiểu biết mình sẽ hỗ trợ, đừng ngại.

Last edited:
Giá nhìn vào cũng hoi giật mình. Nhưng bạn Minh Hải nói chuyện thiếu văn hóa wa. Đúng sai gì thì cũng nói chuyện cho đàng hoàng chứ. Ng ta bán giá nào là quyền người bán, ko mua thì thôi đâu cần phải cư xử kiểu đó.

Status
Không mở trả lời sau này.