• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thiên thần nhỏ của tôi!

ltkn88

Member
Hôm nay,tròn 1 tháng ngày em ra đi...
Ngày đó,khi tôi còn là 1 con bé học lớp 10 thì em đã xuất hiện ở căn nhà ấy...Tôi nhớ,mỗi sáng đi học,nhìn vào ngôi nhà của bác hàng xóm,tôi lại thấy em ngồi 1 mình sau khung cửa sắt,đôi mắt em buồn lắm,và có chút gì đó sợ hãi. Buổi trưa đi học về,nhìn vào cánh cổng ấy,tôi cũng bắt gặp đôi mắt buồn của em.Rồi em có mang,em sinh ra 3 đứa bé rất xinh,mà 1 trong 3 đứa giờ đang sống với tôi. Từ ngày em sinh con,rồi bị hạ canxi,người ta vội vàng cho những đứa con của em đi.Chỉ có 1 đứa ở gần em nhất là bé Luca,vì bé được gia đình tôi nhận về nuôi.Tôi nhớ lắm,cái ngày thả Luca ra sân chơi,em đứng từ xa,nhìn thấy con của mình,vội vàng chạy đến trước cổng nhà tôi,em vui mừng,đó là lần đầu tôi thấy em vui...Rồi chủ em cho em sang nhà tôi chơi thường xuyên hơn,ban đầu thì cho chơi đến tối rồi đón về,nhưng sau 1 thời gian,họ ko đón em nữa,thế là tôi nuôi 2 mẹ con em.
Em là giống chó chihuahua nhưng em mập lắm,em nặng gần 5kg,tôi nhớ lắm cái dáng đi ục ịch của em,nhớ tiếng thở khò khè của em. Em chẳng bao giờ biết chạy,ai rượt đuổi gì,em chỉ biết ngồi xuống cho người ta muốn làm gì thì làm. Có lẽ do khi ở nhà chủ cũ,em bị đánh đòn nên em nhát lắm,đôi mắt em bao giờ cũng có chút gì đó sợ hãi.Tôi chẳng bao giờ dám to tiếng với em,chẳng bao giờ dám mắng em 1 lời nào. Em rất ngoan,ban ngày,em ngủ trong chiếc giường mà tôi mua cho em,em đi vệ sinh đúng chỗ lắm,cứ đúng 10h đêm,em lại gọi tôi cho đi vệ sinh và tự động nhảy vào chiếc thùng đặt sát cửa phòng tôi. Đúng 8h sáng,em sẽ tự nhảy ra mà đòi ra sân đi vệ sinh và phơi nắng. Mỗi khi đang ngủ,mà nghe tiếng xe của tôi,hay của ba,em bật dậy ngay,sủa vang,đòi ra sân,em đi chậm chạp ra cổng để mừng tôi về nhà,nhìn em yêu lắm,phải vuốt ve em 1 lúc,em mới chịu vào nhà.Hôm nào,em ra mừng mà ko vuốt ve em,em sẽ buồn,lủi thủi đi vào nhà,nhìn tội lắm...
Cứ tưởng em sẽ ở với tôi thật lâu,vậy mà,sau 5 năm sống với tôi,cách đây đúng 1 tháng,em đau nặng,bỏ ăn,nôn,tôi sợ lắm,bế em đi bác sĩ,chẳng hiểu người ta tiêm thuốc gì cho em,mà khi về nhà,em lên cơn sốt,em lết ra khỏi giường,nằm 1 góc nhà,rồi em khóc,em bắt tôi bế trên tay,miệng em mở to,lưỡi thè ra ngoài mà thở,tôi pha nước cho em uống,nấu ít hồ cháo cho em ăn,nhưng không được,em uống vào lại nôn ra,em cứ nằm trên tay tôi mà thở một cách khó khăn.Cứ thả em xuống,em lại khóc,lại la,mà tiếng la của em nghe đau lòng lắm. Tôi ôm em trên tay đến 7h tối thì mắt em vô hồn,tội gọi em mãi,em chỉ thở khó khăn lắm,thế rồi em nấc lên 2 lần,rồi gục xuống trên tay tôi.Em đi rồi...
Tôi khóc mãi,gọi mãi mà em chẳng tỉnh dậy,chẳng thèm đáp lời tôi.Tôi đặt em vào chiếc giường của em,em nằm đó,như đang ngủ.Tôi chỉ biết khóc,khóc rất nhiều.Tôi thương em vì em hiền lắm,ai cũng có thể chơi với em,ai cũng có thể ôm lấy em.Vậy mà giờ,em nằm đó,bỏ lại tôi và đứa con của em...
Tuy rằng giờ đây,tôi có 1 em cún mới,nhưng vị trí của em trong lòng tôi,ko ai,ko gì có thể thay thế được. Những ai biết em,đều yêu em,nhớ em,tôi nghĩ em biết điều đó...Giờ đây,có lẽ,em đã là 1 thiên thần nhỏ nơi xa xôi ấy,có lẽ,em đang bay cao cũng những thiên thần khác!!!Tôi yêu em,thiên thần nhỏ của tôi!!!

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Thiên thần nhỏ sẽ vẫn mãi là thiên thần nhỏ... xin chia bùn cùng e...

Pilovepet

LOVE ANIMAL
chia buồn cùng bạn, bé sẽ là thiên thần luôn bên cạnh bạn..

mama

T.Viên Năng Động
Đôi mắt to tròn wa! :th_haha_hammer:
Pé sẽ mãi là thiên thần bên cạnh bạn! :th_haha_hammer:

khoamax

T.Viên Năng Động
chia buồn cùng ltkn88 thiên thần nhỏ sẽ mãi sống trong tim bạn hãy yêu thương hậu duệ của em ấy bạn nhé

ltkn88

Member
chia buồn cùng ltkn88 thiên thần nhỏ sẽ mãi sống trong tim bạn hãy yêu thương hậu duệ của em ấy bạn nhé

Cám ơn Max!!! Hậu duệ của em ấy đến nay cũng gần 5 năm rồi,rất khôn,nhưng hung dữ hơn em ấy rất nhiều!!!

ltkn88

Member
Đôi mắt to tròn wa! :head_hot:
Pé sẽ mãi là thiên thần bên cạnh bạn! :Onion33:

Đôi mắt của bé biết nói đấy mama àh,tất cả mọi cảm xúc vui,buồn,sợ hãi,đều thể hiện qua đôi mắt ấy!!!Lần đầu tiên nhìn thấy bé,mình đã bị đôi mắt ấy hút hồn,to tròn,nhưng có gì đó hơi buồn!!! Cám ơn mama nhiều!!!

tra tra

T.Viên Năng Động
Thiên thần của bạn thật đáng yêu!! Thiên thần chắc vẫn đang dõi theo người chủ yêu thương của bé từng ngày. Cố lên bạn nhé, hãy chăm sóc các sinh linh nhỏ của bé thật tốt, và hãy luôn nhớ đến thiên thần, hãy luôn nhớ rằng mình đã có 1 thiên thần rất rất đáng yêu. Chúc bạn luôn hạnh phúc !

ltkn88

Member
Thiên thần của bạn thật đáng yêu!! Thiên thần chắc vẫn đang dõi theo người chủ yêu thương của bé từng ngày. Cố lên bạn nhé, hãy chăm sóc các sinh linh nhỏ của bé thật tốt, và hãy luôn nhớ đến thiên thần, hãy luôn nhớ rằng mình đã có 1 thiên thần rất rất đáng yêu. Chúc bạn luôn hạnh phúc !

Cám ơn tratra rất nhiều!!!Thiên thần nhỏ của mình chắc sẽ rất vui vì có nhiều người yêu quí bé như mình!!!

mama

T.Viên Năng Động
Cám ơn tratra rất nhiều!!!Thiên thần nhỏ của mình chắc sẽ rất vui vì có nhiều người yêu quí bé như mình!!!

Vậy bạn hãy sống thật vui vẻ và hạnh phúc để thiên thần của bạn được an lòng! :D

ltkn88

Member
Vậy bạn hãy sống thật vui vẻ và hạnh phúc để thiên thần của bạn được an lòng! :143163ljogging:

cám ơn mama rất nhiều!!!Mình cũng cố gắng sống vui vẻ,và những khi nhớ bé,mình lại mở hình ra xem,vậy là tốt rồi.Mình cũng phải cố gắng để còn chăm sóc cho 2 bé còn lại nữa. Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình!!!

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
chia sẻ cùng em nhé! :143163ljogging:

cutuong2

Tri túc tâm thường lạc. Vô sự thân tự nhàn
Chia buồn cùng bạn .