• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thức ăn lợi sữa cho mèo mẹ

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Tình hình là con em nhà mình còn 2 tuần nữa là sinh. Mình muốn hỏi mọi người ở đây có ai biết cho mèo mẹ ăn gì để nhiều sữa k. Mình 1-2 tháng trở lại đây có gặp chút vấn đề về chuyện gđ nên mình toàn cho con em nhà mình ăn canin 32+ sữa Bio pet ko ak....
Ai biết dc thì chỉ giúp mình nhé.
Thank mọi người...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
E thử cho bé ăn tàu hủ non mua trg siêu thị, và rau lang luộc nhé! Cái này dành cho ng ák, nhg mà có nhìu cái vẫn áp dụng vào pet và vẫn có kết quá nhé! Vẫn cho bé tiếp tục uống sữa + ăn pho mai

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Tàu hũ non ở chỗ e k có bán chị Linh ạ. Còn rau khoai lang... Khó nhỉ. Con bé nhà e có van nài nó cũng k ăn rau. Pho mai và sữa thì ok. Cái này nó chiến nhiệt tình ý chứ.
Ak. Chị Linh ơi. E cho nó uống sữa bio được ko. Hay là mua sữa dành cho bày bầu cho nó uống hả chị.
E cảm ơn chị nhé
Bao Linh 85 said:
E thử cho bé ăn tàu hủ non mua trg siêu thị, và rau lang luộc nhé! Cái này dành cho ng ák, nhg mà có nhìu cái vẫn áp dụng vào pet và vẫn có kết quá nhé! Vẫn cho bé tiếp tục uống sữa + ăn pho mai

Bao Linh 85

I_Like_Pet
E ở đâu zạ? C nghĩ trg tất cả các siêu thị sẽ có đó e, or thì ra chợ, phải có chứ ta! @@
C k bít rau lang có fai là lá rau của khoai lang ko, mà chỉ gọi là rau lang thôi nha e, chịu khó đi chợ kiếm đi nầo, >.<
Cị nghĩ Bio là sữa chuyên biệt cho pet là tốt nhất rồi lại đầy đủ chất dinh dưỡng, còn sữa bà bầu kia thì hok đc rùi e ơi, cg tuỳ cái mà áp dụng nữa!
Nhg mà nói chung bà bầu này rất là hạnh phúc khi đc e lo lắng như vậy ^^

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Ak vâng. E hiểu rồi chị ak. E ở HN. Tại e gọi rau lang cho nó tiện. Mà ở ngoài bắc họ cũng gọi vậy mà chị ( lá của cây khoai lang gọi là rau lang. Hì hì ).E toàn cho con bé nhà e ăn canin + uống sữa bio thay nước. Nó béo ú ra. Vuốt lưng nó thích cực. Rồi e nghe ngta bảo cho nó ăn uống nhiều chất bổ như thế. Con to ko sinh được. Phải mổ đẻ. E phải cho ăn hạn chết. Nửa tháng nay e phải cho uống thuốc bổ xung canxi. Tại vì do vừa rồi e mắc học. Làm biếng toàn cho ăn canin + phomai+uống sữa nên e cũng hơi lo về khoản mèo thiếu chất. Rồi đến giờ lo vụ sữa cho con nó sau này nữa
Bao Linh 85 said:
E ở đâu zạ? C nghĩ trg tất cả các siêu thị sẽ có đó e, or thì ra chợ, phải có chứ ta! @@
C k bít rau lang có fai là lá rau của khoai lang ko, mà chỉ gọi là rau lang thôi nha e, chịu khó đi chợ kiếm đi nầo, >.<
Cị nghĩ Bio là sữa chuyên biệt cho pet là tốt nhất rồi lại đầy đủ chất dinh dưỡng, còn sữa bà bầu kia thì hok đc rùi e ơi, cg tuỳ cái mà áp dụng nữa!
Nhg mà nói chung bà bầu này rất là hạnh phúc khi đc e lo lắng như vậy ^^