• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn về việc nuôi chó

a9no1

Chẳng là e cũng đang tính nuôi một pé chó kiểng , nhưng kinh nghiệm còn rất ít , mấy anh chị vào hướng dẫn em vài cái nhé

Đầu tiên là chọn giống nào dê nuôi , sức đề kháng tốt , khôn chút

Em thì thích Husky hoặc Alaska , nhưng nghe nói nuôi 2 giống này khó và tốn kém nên đang tính chuyển qua golden hoặc "chó chăn cừu" ( ko bik tên chính của nó là gì )

Mấy a chị e có thể tư vấn cho e đc ko , với giá cả của nó , dù gì cũng còn là sinh viên nên kinh tế cũng hơi hẹp :D

Mong các anh chị chỉ bảo , nếu a chị nào tư vấn hợp lý , e mua đc 1 pé hợp lý là sẽ có hậu tạ :D

a9no1

nhà mình ở TPHCM , nhà rộng , có sân gần nhà , chó ta thì từng nuôi rồi , cũng có nuôi chó phú quốc , nhưng ngày đó vì vấn đề gia đình nên phải cho lại người ta , nay mình muốn nuôi lại nhưng muốn nuôi dạng chó cảnh . Mình cũng còn là sinh viên nên tìm chó nào giá sinh viên chút , lai cũng đc , nhưng dễ nuôi 1 chút :D chó chăn cừu hình như giá khá cao :(

opps_god

YTC Developer
Bạn muốn mua chó khôn mà giá cả trung bình thì có cocker spaniel, pug tầm 4tr trở xuống.....
Chứ mấy loại kia đắt lắm, mình cũng hem mua được nè
Mới nuôi con Cocker nhưng nó cũng khôn lắm, mỗi tội hơi hiếu động quá thôi

opps_god

YTC Developer
nhinlathu7_anh said:
Bạn Opps cũng có nuôi mèo nữa hở, hôm nào up hình chú cocker cho mình xem với, bé còn nhỏ thì hiếu động là đúng ùi. . . Mấy đứa nhà mình quậy kinh lắm :)
t bjo nuôi 1 con mèo ta lai nga thôi, con Cocker nhà t nó hiếu động lắm... hic hic.... không cho nó chạy là nó tru cả buổi

opps_god

YTC Developer
a9no1 said:
mấy con fox to ko nhỉ , mấy bạn cho cai địa chỉ uy tín ở TPHCM vs :D
con fox trưởng thành cũng chỉ nặng hơn 1 kg thui, nhìu bạn bán lắm, bạn them khảo trong mục mua bán chó ý...

opps_god

YTC Developer
nhinlathu7_anh said:
Uhm, thế thì cọn lạp xưởng hoặc phốc hay là chihuahua yk, vừa giữ nhà được lại vừa dễ thương nữa. Fox sóc thì càng hay, đẹp mà sang chảnh đỏng đảnh luôn :D
Cơ mà con phốc lắm mồm lắm hở bạn, mình cũng nghe danh tiếng nó òi. Nhưng không bit là có đến độ như vậy hok? Có giống như mấy kon chihuhua không, mấy kon ý kũm nhỏ mà sũa gơ gớm lun nhar. :co_y_tuong_xau:
Ừa, mấy con Phốc thì siêu lắm mồm bạn ạ
nhà hàng xóm t có mà, cứ đứng men men nhà nó là nó sủa như con điên, mà toàn đứng trong nhà sủa không, không dám lại gần mình chắc sợ bị đá bay
Con Cocker nhà t tru dữ lắm, nó còn nhỏ nên mưa, không cho nó đi chơi được là nó kêu rồi tru rồi hú đủ thể loại luôn