• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

tư vấn giúp mình husky

manchester_sir

mình là mem mới.Mình thích bé husky ngay từ cái nhìn đầu tiên :good_job: Mình muốn tìm mua 1 chú husky con cỡ 1tháng tuổi.Các bạn biết giá cả như thế nào k?Cho mình xin giá và địa chỉ(HCM).Mình k chơi chó bắt trộm.....
+Cho mình hỏi:
1/ loài này dễ nuôi k?Cho nó ăn thức ăn như cơm+rau+thịt như món ăn gia đình ăn hàng ngày dc k?(Có cần mua thức ăn hộp?)
2/mình nghe bé husky hay hú lắm??Nếu hú vào đêm khuya chắc hàng xóm than phiền mất=..=(có cách nào để ngừng cơn hú của husky??)
3/Mình thích husky ở bề ngoài hầm hố,hung dữ và sang trọng của 1 loài chó hoang dã.Điều mà mình bâng khuâng nhất là tính cách chú ta có giống như bề ngoài hay k???(mình sợ rằng bản tính hoang dã làm cho husky hung hãn cắn người-mà nhà mình lại có con nít)
4/Nhà mình là nhà phố nên husky có sống dc k?(husky có đòi hỏi k gian nô đùa k?-Mình chỉ rãnh vào th7-CN thì có thể dẫn husky đi chơi nhưng k biết nó có ù lì k=..=!!)
5/Husky có dễ dạy bảo như becgiê k ạ?Mình cũng muốn huấn luyện chú ta 1 số cách thức cơ bản
Ngoài những câu hỏi trên thì husky có cần thêm những gì nữa k ạ?vd:Đi ngủ có cần mở quạt cho bé??

Mình hỏi nhiều như thế vì đây là lần đầu tiên mình muốn tìm hiểu và sở hữu husky.
Mong các bồ giúp đỡ.Có gì mình sẽ hậu tạ sau :gongxi-1:

Likita

YTC Developer
mình là mem mới.Mình thích bé husky ngay từ cái nhìn đầu tiên :good_job: Mình muốn tìm mua 1 chú husky con cỡ 1tháng tuổi.Các bạn biết giá cả như thế nào k?Cho mình xin giá và địa chỉ(HCM).Mình k chơi chó bắt trộm.....
+Cho mình hỏi:
1/ loài này dễ nuôi k?Cho nó ăn thức ăn như cơm+rau+thịt như món ăn gia đình ăn hàng ngày dc k?(Có cần mua thức ăn hộp?)
2/mình nghe bé husky hay hú lắm??Nếu hú vào đêm khuya chắc hàng xóm than phiền mất=..=(có cách nào để ngừng cơn hú của husky??)
3/Mình thích husky ở bề ngoài hầm hố,hung dữ và sang trọng của 1 loài chó hoang dã.Điều mà mình bâng khuâng nhất là tính cách chú ta có giống như bề ngoài hay k???(mình sợ rằng bản tính hoang dã làm cho husky hung hãn cắn người-mà nhà mình lại có con nít)
4/Nhà mình là nhà phố nên husky có sống dc k?(husky có đòi hỏi k gian nô đùa k?-Mình chỉ rãnh vào th7-CN thì có thể dẫn husky đi chơi nhưng k biết nó có ù lì k=..=!!)
5/Husky có dễ dạy bảo như becgiê k ạ?Mình cũng muốn huấn luyện chú ta 1 số cách thức cơ bản
Ngoài những câu hỏi trên thì husky có cần thêm những gì nữa k ạ?vd:Đi ngủ có cần mở quạt cho bé??

Mình hỏi nhiều như thế vì đây là lần đầu tiên mình muốn tìm hiểu và sở hữu husky.
Mong các bồ giúp đỡ.Có gì mình sẽ hậu tạ sau :gongxi-1:

1 : Husky thật sự k khó nuôi . bạn có thể cho bé ăn = thức ăn hàng ngay nhưng ít béo , k tanh nếu bé còn nhỏ . Nếu muốn lông đẹp bạn lên cho bé ăn bổ sung thức ăn hạt . Lên thêm rau trong khẩu phần ăn của bé . Bạn có thể mua gan , phổi lơn xay nhỏ nấu lên chộn cùng cơm cho bé .

2 : husky k hay hú đâu bạn . Nếu có thì rất ít

3 :Husky cực thân thiện đặc biệt với trẻ nhỏ nhưng cũng khá thô trong cách đùa hay nhảy lên khi đùa vì thế lên khi cho trẻ nhỏ chơi cùng bạn lên để ý 1 chút vì với thân hình khá lớn < nếu theo dòng alaskan > nếu chồm lên dễ làm bé ngã . K bao giờ cắn ai và rất dễ theo người # nếu đc dẫn đi chơi hix < đó là lí do vì sao nếu k có tớ ở nhà tó luôn luôn xích :lau_mo_hoi: >

4 : nếu có dk bạn có thể chó bé sông trong môi trường có điều hòa vì husky thuộc giống chó ở vùng lạnh lông 2 lớp khá dày lên k hợp với khí hậu nhiệt đới nhất là mùa hè . Bạn k nhất thiết phải cho bé đi chơi liên túc chó thể dẫn bé đi dạo vào buổi chiều hoặc tối .

5:Husky là giống chó thông minh và thích chơi đùa, nhưng cũng rất mạnh mẽ
và láu cá. Rất yêu quí gia chủ, có tâm tính vui vẻ như chó con, chúng
dễ hòa nhập, dạy dỗ và ngoan ngoãn. Luôn cư xử tốt với trẻ em và người
lạ, chúng không phải giống chó canh gác vì sủa khá ít và yêu mến tất cả
mọi người. Mặc dù thông minh nhưng chúng khá bướng bỉnh: chúng chỉ thực
hiện lệnh nếu tự nhận thấy là đúng. Vì vậy việc dạy dỗ cần có sự kiên
trì và thấu hiểu về đặc tính của lòai chó bắc cực này. Husky có thể khó
huấn luyện trong việc đi WC đúng chỗ. Chúng thích hú và dễ bị buồn bã,
không thích bị bỏ một mình. Vì vậy, nên nuôi husky theo đôi. Husky có
thể sống chan hòa với pet khác nếu cùng được nuôi từ bé. Husky rất
thích đi dạo cùng với chủ.

Đây là nhưng điều mình trải qua và tim hiểu về husky mong rằng có thể chia sẻ với bạn ^^ . Chúc bạn tin đc 1 bé ưng ý nhé ! :good_job:

zodiac123

Husky ko dễ dạy đâu các bạn ạh, Lì như quỷ, con nhà mình cũng vậy nè. Cho j ăn đó, nhưng vẫn còn gầy ạh, 7kg àh.

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Cho mình hỏi Husky có quậy không tính nuôi 1 bé . Có đứa bạn nói nuôi tối nó hú , nó căn nát hết đồ đạt , đi vệ sinh tùm lum , nên chưa muốn nuôi , cũng khá là khoái husky tại nó lạ ở Q.3 ít thấy nếu nuôi chắc là sướng lắm , mà bé nó có dễ tắm không , đi với chó khác có cắn không , tại nhà có 2 bé cỏ và nhật sợ cắn lộn , nhà mình hơi nóng 35 độ C sợ bé nó nóng quá chết , dại . Nếu vậy lấy cây quạt chỉa vào em nó được không . Mong mọi người cho ý kiến nha !!!
Video giới thiêu Husky : http://www.youtube.com/watch?v=x2CaouIp1kE

ngocanhsama

YTC Developer
Mình thấy husky nuôi chi phí ban đầu và về sau cũng hơi cao vì các bé cần chế độ chăm sóc tốt ,mới cả cần kỉ luật,phục vụ nhu cầu rèn luyện thể dục cao,nếu ko các bé sẽ rất khó dạy và dữ...nếu các bạn xem dog whishperer sẽ thấy husky liệt vô danh sách giống chó dữ nhất qua sự bình chọn của mọi ng trên USA.

bopluv9x

Husky nhà mình mới lấy được từ mùng 6.9.2012
Nó lì kinh khủng
K có tớ là nó hú như điên dại , như trẻ e khóc :lac_dau:
Chết mất thôi . Mới được gần 2 tháng . Đẻ ngày 12.7.2012
Nó bụp cơm thì khỏi bàn . 1 bữa gần 1 bát ôtô con :sadcorner:
Đánh nó thì mặt nó trơ lì ra :ngoi_xom:

whydoyou

Member
Husky mà dữ á, con husky nhà mình gặp ai, ko biết lạ quen đều mừng như đúng rồi ! Mình sợ có ngày bị bắt mất luôn, haiz ! Husky muốn ko hú thì nên nuôi thêm 1 con chó khác, giống gì cũng dc, cho đỡ buồn vì husky là loài sống theo đàn

YinHuang

Chời ơi đúng r con Husky nhà mình nó cũng lì kinh khủng, 2 tháng rưỡi tuổi mà nó phá muốn banh nhà luôn, gặp j cũng gặm cũng cắn, giỡn v chủ thì cắn luôn chủ, mặc dù cắn giỡn nhưng mà cũng đau lắm, nuôi có 2 tháng mà người mình toàn vết trầy :((
vệ sinh thì đi lung tung dạy hoài cũng k biết, nó hư la thì nó cắn lại đánh nó tới xót luôn nó đau mình cũng đau mà nó cũng k nghe, lì dã mannnnn hic!
nếu bạn thực sự muốn nuôi nó mình nghĩ bạn phải có thgian rãnh dắt nó ra ngoài cho nó chạy vòng vòng cho mệt, về nó bớt phá, v lại cũng cần có máy lạnh nữa, nóng nó chịu k đc thở phì phò nhìn thương lắm

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hoàng said:
Cho mình hỏi nuôi husky muốn nó ko buồn thì nuôi thêm con mèo đc ko??? :))))
Đc, bọn này thân thiên lắm.
Nhưng k nên nuôi thì vẫn tốt hơn. Nó há miệng ra 1 cái là trọn ng con mèo nằm trong miệng nó. Con mèo bực lên cào phát là con hus của bạn lại thương tích
PS: mình k nuôi hus, chỉ nuôi alas, nên suy từ con alas ra.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
tùy mỗi ng
Mình thì mình thik nuôi từ nhỏ
Và cả 4 con cún mình nuôi, đều nuôi từ khi nó dc 6 tuần tuổi

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cũng tùy mỗi ng thôi bạn
Có ng thik kinh doanh => thik chó cái, để nó đẻ
Còn mình, xác định là nuôi chơi => cún đực, phần lớn, dáng bao h cũng đẹp và chuẩn hơn cún cái