• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tôi thích chữa khi chó bị Care và Bravo

Cách chữa của riêng cá nhân tôi là : Đầu tiên không bao giờ đưa đến chỗ mấy cái thằng BSTY phọt phẹt . nó chỉ moi tiền va ko có trách nhiệm và lương tâm nghề nghiệp đâu ! bởi vì ko chữa khỏi cho chó thì nó vẫn lấy tiền mà cũng chẳng có luật nào bắt thằng BSTY phải đi tù khi mà làm chó chết cả , có khi nó còn lấy chó mình ra làm thực hành về các cách thử thuốc ấy chứ . ha ha ha , nghe ngứa tai ko mấy anh thú y ??? sorry . Tôi chữa theo cách sau :
Ngừng ăn , cho uống 1 chút nước sôi để nguội pha với 1 chút đường Glucose, Vệ sinh cho cún và thay đổi chỗ nằm cho cún thật sạch , mỗi lần di chuyển cún từ chỗ này sang chỗ khác thì tránh bế vào bụng cún nhé , à quên nên đeo khẩu trang và găng tay mỗi khi tiếp xúc với cún . sau đó thì chúng ta tiêm cho cún , như mình thì mình thường tiêm Hamogen + Gluco KC Bamin . Nhưng cần hơn hết là tình yêu thương của chúng ta cho pet , phải kiên trì , ko sợ bị bẩn . Hãy yêu nó và xót nó như xót người thân của bạn ấy , và phải có niềm tin . Mình tin rằng cún của các bạn sẽ khỏi vì tình thương của các bạn đó . Chúc các cun luôn khỏe mạnh và yên bình ! ! !