• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm chủ mới em cooker cái => Gấp lắm ạ!

Status
Không mở trả lời sau này.

nobitadhtm

YTC Developer
Chào cả nhà,

Em có 1 em cooker cái 8 tháng. Hình như là sắp ... để sinh cún con được rồi thì phải. Đã tiêm phòng 1 mũi 5 bệnh tổng hợp. Em ở trọ nên không nuôi được bé vì nhà chật quá. Giờ đem bé đi gửi khắp nơi. Em muốn tìm chủ mới thực sự yêu thương bé và có điều kiện chăm sóc cho bé. Bé rất ngoan và quấn chủ, không sủa linh tinh, chỉ thích gần người. Em đã lấy kéo cắt bớt lông ở 4 chân của bé đi để cho đỡ bẩn ạ.

Giá bé về với chủ mới là 3 triệu. Em tặng kèm luôn dây xích, bát, sữa tắm của bé luôn. Ai nhiệt tình mà đưa bé về về càng sớm càng tốt giúp em. Để bé cứ phải ở hết nhà này đến nhà khác tội lắm.

Ai quan tâm thì alo cho em: 0985.302.217. Hoặc Ym: nobitadhtm.

Đây là ảnh em nó ạ. Em không biết chụp nên không đẹp và chụp bằng điện thoại nữa. Ai quan tâm thì đến tận nơi nhìn em nó yêu hơn.

View attachment 40996

View attachment 40997

Cả nhà ai đi qua thì đá giùm em cái topic lên cho em nó mau về nhà mới với ạ.

Thanks cả nhà.

Mylovelybell

Thành viên uy tín
Mình nghĩ bạn đã nuôi em ấy lâu như vậy rồi,ít nhiều cũng có tình cảm.nếu vì lý do nhà chật để đổi bé to lấy bé nhỏ thì mình nghĩ không nên chút nào vì thực ra diện tích cho bé cũng k chênh nhau là mấy đâu bạn ạ,em ấy lớn rồi mà phải về nhà mới thì cũng k hay lắm,trừ những trường hợp hãn hữu của chủ nhân,nhưng mình nghĩ điều đó cũng nên hạn chế....bài mình viết chỉ có ý xây dựng,k có ý ném đá hay gì đâu...bạn đừng giận nhé!

nobitadhtm

YTC Developer
Mình nghĩ bạn đã nuôi em ấy lâu như vậy rồi,ít nhiều cũng có tình cảm.nếu vì lý do nhà chật để đổi bé to lấy bé nhỏ thì mình nghĩ không nên chút nào vì thực ra diện tích cho bé cũng k chênh nhau là mấy đâu bạn ạ,em ấy lớn rồi mà phải về nhà mới thì cũng k hay lắm,trừ những trường hợp hãn hữu của chủ nhân,nhưng mình nghĩ điều đó cũng nên hạn chế....bài mình viết chỉ có ý xây dựng,k có ý ném đá hay gì đâu...bạn đừng giận nhé!

Chào Bạn,

Cảm ơn Bạn đã góp ý. Mình không hề muốn đâu. Chị mình không cho nuôi ở nhà nữa, mình phải đem sang nhà bạn trai mình nuôi, bạn trai mình ở trọ, bé lông dài rụng khắp nhà, lại lớn nữa. Ở trọ thì bạn biết diện tích và sinh hoạt thế nào rồi đấy. Đó là lý do mình không thể nuôi bé nữa. Mình thích chó mèo từ bé, bạn trai chiều nên bảo kiếm cún nào nhỏ nhỏ về anh ấy chăm cho chứ to thì nhà chật. Vì vậy mình mới đề xuất bé Chihuahua. Những béo lông dài khác mình không nuôi được. Mình chỉ đề xuất thêm để thêm cơ hội thôi.

Thanks Bạn nhiều nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.