• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

SOS! cún con mới sinh đã mất mẹ

Status
Không mở trả lời sau này.

tholouis

Mọi ng giúp em với chó mẹ nhà e sinh được 4 nhóc nhg chết mất 2 còn 2 sinh đc 2 hôm thì mất do nôn và chảy máu vùng kín..ai có kinh nghiệm chăm sóc cún con thì làm ơn giúp em với giờ e đã mua bình và sữa ngoài cho cún ăn nhg vẫn chưa biết chăm sóc sao cho 2 cháu khỏe mạnh mong mọi ng giúp đỡ e xin cảm ơn

pé shine

\^o^/ tiểu quỷ lắm chiêu "=..="
pạn ơi thế này nhé, pạn đừng để cho 2 pé pị lạnh là điều wan trọng 1 nèk. sau đó pạn có thể cho pé 2 pé uống sữa đặc có đường hay sữa bột đun nóng để nguội ( nhớ còn hạn sử dụng nhé pạn) và db là pạn fải chú ý kĩ những piểu hiện của các pé. theo như ngày trc mình nuôi thì cún còn wá pé thì đừng nhờ sự can thiệp của thuốc men thì tốt hơn. chúc 2 pé pạn vượt wa sự khó khăn này nhé ^^. nhớ cho mình pik tình hình 2 pé thế nào nhé pạn :icon027: :icon027: :icon027: :icon027:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
bạn ơi , bạn phải ủ ấm bé nà , cho bé ăn ( vụ này hơi khó tại bé còn nhỏ , chắc bạn nên mua bình sữa loại có núm nhỏ nhất rồi cho bé uống , nếu gần nhà bạn có chó sinh dc khoảng 2 , 3 tuần hay 1 tháng gì đó , nói chung là chó con của nó có thể tự lo cho mình rồi mà nó vẫn còn sữa đó. mà hiền hiền chút thì cho 2 bé bú ké thì càng tốt nhưng bạn phải nhớ là kiểm tra xem chó có hiền ko nhá , chứ nếu em nó mà ko hiền em nó cắn chết 2 em nhà bạn đó. Còn em nó chỉ hơi dữ thôi thì mình nghĩ bạn có thể lấy phân or đồ gì của em chó bự đó đó , miễn sao là có mùi của nó , bôi lên người mí con chó con thì sẽ giảm khả năng nó cắn chết chó con nhà bạn hơn , theo như mình nghĩ ) , và bạn tránh gấy ra nhiều tiếng ồn , chỗ bé càng yên tĩnh càng tốt ha . Chúc các bé nhà bạn sớm khỏa mạnh hen , sớm update tình hình mí bé cho mn nha bạn

ilovecat87

T.Viên Năng Động
ko biết nhà em là khu vực nào và là chó gì, nhưng chó phốc nhà chị vừa đẻ được 1 tuần, nó cũng rất yêu con và thương chó bé. nếu em ở hà nội và chó nhà em là chó phốc thì hãy gọi chị, chị nghĩ nên thử gửi các bé sang nhà chị xem chó mẹ có chấp nhận chó con ko
ngoài ra sữa đặc có đường rất hại đường tiêu hóa, chó ko chịu được sẽ bị ỉa chảy và chết, em mua cho bé sữa diaelac dành cho trẻ 0 tháng tuổi nhé
số của chị 0988088833

askthupet.pg

YTC Developer
Khổ thân mấy bé nhà bạn quá. Mình k có kinh nghiệm và k biết cách gì để chăm cún con. lên k giúp đc bạn. Chỉ chúc cho mấy bé nhà bạn nhanh khoẻ thôi...

Nika

T.Viên Năng Động
nhà anh ở quận 6 nek, nếu chó mẹ chịu anh sẵn sàn giúp em

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Hix, chia bùn vs bạn, bạn mình cũng bị như này rùi, tự chăm kết quả mất gần hết, bạn nên ll những bạn có chó mới đẻ đi.

tholouis

C ilovecat 87 ơi cún nhà e là chó phốc mẹ e h đag cho ăn sữa frisolac và chăm như trẻ con. Giờ mk đag cố gắng chăm sóc 2 nhóc rất cảm ơn sự giúp đỡ quan tâm của mọi ng nhé !!!

Thanh Nien Doe

Trước mình có 1 con mèo rất lành sinh được 4 chú mèo con...Nhưng chỉ 3 hôm sau khi sinh mèo mẹ bị người ta bắt thịt mất :lac_dau:
Mình đã rất buồn và tự nhủ cố gắng nuôi lũ mèo con... Mình đã rất cố gắng, nhưng sau 20 ngày chúng đã lần lượt ra đi :dead:
Bạn hãy cố gắng nuôi chúng bằng tình thương của bạn nhé!
Tổ cha cái lũ bắt trộm chó mèo :sadcorner:

silvershark8x

T.Viên Năng Động
Bạn nên cho địa chỉ và thông tin liên lạc mọi người mới giúp được bạn chứ !

salem_85

T.Viên Năng Động
Mình cũng chỉ có thể giúp bạn vài cách chăm sóc bé. Bạn dùng đèn sưởi ấm cho bé, không ở phòng máy lạnh, mua bình sữa dành riêng cho chó mèo, cho bé uống sữa dielac alpha step 1 cho bú 2 tiếng một lần, không nên cho uống sữa đặc có thể bị tiêu chảy, lấy khăn ấm vệ sinh cho bé tiêu tiểu. Bạn cố lên nhé, mong các bé qua được khó khăn này.

ilovecat87

T.Viên Năng Động
2 bé đã về nhà mình và Con phốc mẹ nhà mình rất yêu 2 bé cho dù bé bằng một nửa bọn trẻ con ở nhà (chỉ hơn nhau 3 ngày tuổi nhưng 2 bé này ko được sữa mẹ nên bị còi). Cả gia đình mình rát vui vì từ lúc đến nhà mình 2 bé bú mẹ nuôi liên tục và mẹ nuôi ôm các con rất ấm. Hi vọng các bé sẽ lớn nhanh và khỏe mạnh . Mình close topic do chủ topic yêu cầu

Status
Không mở trả lời sau này.