• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Show ảnh mấy em rùa p2

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Ko đến mức đấy đâu bạn. Mình cũng nuôi ali và common mà. Các bé chỉ hung dữ khi đói thôi, còn lúc no rùi thì cũng hiền như núi vàng thôi mà. Sờ đầu, vuốt mai, kéo chân thoải mái :Onion33:

:keke_hehe: Vinh sờ vô miệng nó thử xem :keke_hehe:

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ko đến mức đấy đâu bạn. Mình cũng nuôi ali và common mà. Các bé chỉ hung dữ khi đói thôi, còn lúc no rùi thì cũng hiền như núi vàng thôi mà. Sờ đầu, vuốt mai, kéo chân thoải mái :Onion33:

Lúc no thôi bạn. Chuyện đó không ai ngờ trước được đâu

vinhmeodb

Huyền Vũ
Uk, nuôi mấy em ấy như nuôi Hổ ấy mà. Hiền lành đấy nhưng bất chợt nó thấy ngón tay mình ngon ngon, cảm giác thèm ăn nổi lên thì cũng chẳng nói trước được điều gì. :lau_mo_hoi: Common thì mình bị nó cắn nhiều rùi, lúc cho ăn nó lao vào táp mồi, táp luôn cả ngón tay mình, nhưng may em nó còn bé, nên cũng ko thấy đau :keke_hehe: . Còn bé Ali nhìn cái mõm nó mình thật sự ko dám mạo hiểm :frozesweat: . Mà Ali trên cạn rất nguy hiểm khi bị chọc giận. như bé của mình size 17 mà nó có thể nhảy lên cao khoảng 10 - 15cm đồng thời xoay mình 180 độ táp về phía sau dễ dàng :m096: . Dù sao thì cũng khuyên mọi người nên hết sức cẩn thận khi nuôi 2 loại này, nhất là size trên 20 :lau_mo_hoi:

vinhmeodb

Huyền Vũ
comon đẹp hơn ali nhỉ ^^

Cái này thì tùy vào sở thích của từng người. Nhưng cá nhân mình thì thấy Alli đẹp hơn, và ăn ít hơn nữa. Nuôi common tốn kém ghê lắm, nó ăn khỏe khủng khiếp :cry: .