• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Show ảnh mấy em rùa p2

baobao_88

T.Viên Năng Động
Sau 1 thời gian tìm tòi và học hỏi cuối cùng mình đã tìm mua được mấy em rùa mà mình thích post lên cho anh em oánh giá

1.Đầu tiên đây là em 3g mình muốn mua đã lâu đến bây h mới tìm được 1 em ưng ý , em nó size 4-5cm sau một thời gian miệt mài tập luyện cuối cùng thì em no cũng chụi ăn thức ăn cho rùa + cá+ tôm.... nói chung ăn rất tạp
Đây là ảnh mình chụp lúc nó ăn thức ăn khô cho rùa
View attachment 25646

View attachment 25648

View attachment 25649

View attachment 25650

View attachment 25651
2.Common Snapping Turtle : mình xin giới thiệu qua loa về loại này: bao gồm 4 phân loài là 1)Chelydra acutirostris 2)Chelydra osceola
3)Chelydrarossignonii 4)Chelydra serpentina còn đây là bé nhà mình, em nó size 6-7cm :157:
View attachment 25655

View attachment 25656

View attachment 25657

View attachment 25658

View attachment 25659

View attachment 25660

3.Razor-backed mud turtle: em này size 5 rồi

View attachment 25663

View attachment 25664

View attachment 25667

View attachment 25669

View attachment 25686

4.Cuối cùng là ảnh tập thể của các em

View attachment 25687

View attachment 25688

View attachment 25689

View attachment 25690
:dead:

phong_dat

Member
e common snapping bạn mua của ai Mai màu đẹp vậy,hiếm có con Mai đẹp như vậy lắm,common snap của mỉnh Mai đen thui

titmat27

Nhìn bạn nuôi rùa thấy ham quá. Bạn cho xin nick yahoo để trao đổi kinh nghiệm nhé. Nhà mình cũng nuôi tầm hơn 10 pé!

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Woa, đúng là con 3G non dễ thuần hơn con lớn, chịu ăn đồ khô :D.
Nhìn cả nhà trông thích quá chừng :X.

baobao_88

T.Viên Năng Động
e common snapping bạn mua của ai Mai màu đẹp vậy,hiếm có con Mai đẹp như vậy lắm,common snap của mỉnh Mai đen thui

thanks bạn mình lấy ở chỗ bạn mình
Nhìn bạn nuôi rùa thấy ham quá. Bạn cho xin nick yahoo để trao đổi kinh nghiệm nhé. Nhà mình cũng nuôi tầm hơn 10 pé!

ok ban co thê add nick nay cua minh phan_tuanthanhcn
Woa, đúng là con 3G non dễ thuần hơn con lớn, chịu ăn đồ khô :D.
Nhìn cả nhà trông thích quá chừng :X.

uh mua từ bé về nhà luyện 2 3 tuần gì là ok mà với cả mình thấy 3g size nhỏ rất đẹp

nhangak

Turquoise Member
Con 3g chịu khó ăn quá nhỉ.Bạn quả là cao thủ :good_job:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
thanks bạn mình lấy ở chỗ bạn mình
ok ban co thê add nick nay cua minh phan_tuanthanhcn
uh mua từ bé về nhà luyện 2 3 tuần gì là ok mà với cả mình thấy 3g size nhỏ rất đẹp

Rùa 3G size bé chưa săn được ốc cứng nên chắc nó ăn tạp xác cá, đồ mềm v..v.
Bắt về 1 con lớn ghiền ăn ốc là khỏi thuần luôn :sad:.

baobao_88

T.Viên Năng Động
Rùa 3G size bé chưa săn được ốc cứng nên chắc nó ăn tạp xác cá, đồ mềm v..v.
Bắt về 1 con lớn ghiền ăn ốc là khỏi thuần luôn :sad:.

uh mình cũng chả biết vì mình cũng chưa nuôi 3g lớn bao h, mình nuôi rùa bao h cũng nuôi size bé dễ thuần lại hạn chế được lỗi trên mai. Các bạn có thể thử cách này của mình xem khi bắt về các bạn đừng cho ăn vội , nhiệt độ nước duy trì o mức 30-33 độ, mỗi ngày mình 2 lần bỏ thức ăn khô, cá đập nát (cho thơm) trước mũi nó cho nó ngửi thôi chứ không cho ăn :157:

baobao_88

T.Viên Năng Động
Mấy con mũi lợn nhìn cute wúa!

thanhks bạn mình cũng rất thích mũi lợn :unknw:
kết e common snapping quá,lớn lên chắc như vầy nè:

uh hi vọng là sẽ đẹp như em đấy còn bé nhà mình đang bắt em nó ăn kiêng giảm béo :D

llvllooncake

YTC Developer
péo wá dòm sợ sợ thế lào =.="

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
con này béo dữ ta, mà trông hiền hơn hẳn cái giống rùa cá sâu thường thấy nhỉ :Onion35:

Ui, nuôi mà ko thuần từ bé thì sau này chớ có dại mà huơ tay trước mũi nó .... đi 1 lúc cả miếng thịt đấy :|

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
kết e common snapping quá,lớn lên chắc như vầy nè:

E common béo ú nần nhìn muốn nựng 1 phát :X.
Nhưng mà ko thuần thì k khéo đi luôn 1 lóng tay =)))))

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ali va comon không thuần được nha bạn. Có thuần nó vẫn còn bạn tính loài vật. Dù thuần cũng chớ có mà dại dột làm điều khác người đi trước thời đại. Chẳng biết nó nổi hứng làm 1 phát cho vui lúc nào đâu

vinhmeodb

Huyền Vũ
Ali va comon không thuần được nha bạn. Có thuần nó vẫn còn bạn tính loài vật. Dù thuần cũng chớ có mà dại dột làm điều khác người đi trước thời đại. Chẳng biết nó nổi hứng làm 1 phát cho vui lúc nào đâu

Ko đến mức đấy đâu bạn. Mình cũng nuôi ali và common mà. Các bé chỉ hung dữ khi đói thôi, còn lúc no rùi thì cũng hiền như núi vàng thôi mà. Sờ đầu, vuốt mai, kéo chân thoải mái :Onion33: