• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

SHARE CÁT VS CHO MÈO(65K/5KG) NHỜ AD VÀI HÔM Ạ

sukemka

Member
Do mình vừa mua số lượng lớn cát vs cho mèo nhà mình mà chúng nó thì xài ko hết nên mình cần share lại cho các bạn nào cần.. Gía là 65k/5kg nhé.. Mình có nhận ship nhé : free ship cho 10kg trở lên nhé ( quận 10,3,5), các quận khác vui lòng cho mình xin tiền ship nhé
SĐT: 01653347954
MONG CÁC BẠN ỦNG HỘ. CẢM ƠN ĐÃ ĐỌC BÀI

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bạn ơi cát đó là loại j vậy?

1/ Có thương hiệu ko bạn? Có Như loại đóng gói bao bì đàng hoàng CatSan của thái, bịch 5Lit/ 96.000, cát Me-0 giá 89.000 ....và các loại các có thương hiệu đóng gói bao bì đàng hoàng ko?

2/ Hay là các loại catsan đc sản xuất tại VN dùng lót chuồng cho hams, nhưng nếu để tiết kiệm thì mình vẫn có dùng như cát vs cho mèo cũng đc.

3/ Hay là loại cát trong như hạt thuỷ tinh

_Nếu là số 1 thì mình sẽ mua, vì 65k/5kg tính ra 13k/1kg, rẻ cũng đc vài chục so với khi mình mua ở siêu thị
_Nếu là số 2 thì mình giới thiệu bạn 1 chỗ bán cat đó giá chỉ có 4 - 5000/1kg nếu bạn mua số lương lớn. Nếu mua chỉ đúng 1kg cũng chỉ có 10k thôi mà thôi, đây là link bán tại dđ mình lun nè bạn!
http://www.yeuthucung.com/topic/84800-toan-quoc-ban-cat-cho-meo-gia-re-nhat-thi-truong-4k1kg/
_Nếu là số 3 bạn cho mình xem hình nhé, nếu đúng loại mình tìm mình sẽ mua

sukemka

Member
Bao Linh 85 said:

1/ Có thương hiệu ko bạn? Có Như loại đóng gói bao bì đàng hoàng CatSan của thái, bịch 5Lit/ 96.000, cát Me-0 giá 89.000 ....và các loại các có thương hiệu đóng gói bao bì đàng hoàng ko?

2/ Hay là các loại catsan đc sản xuất tại VN dùng lót chuồng cho hams, nhưng nếu để tiết kiệm thì mình vẫn có dùng như cát vs cho mèo cũng đc.

_Nếu là số 1 thì mình sẽ mua, vì 65k/5kg tính ra 13k/1kg, rẻ cũng đc vài chục so với khi mình mua ở siêu thị
_Nếu là số 2 thì mình giới thiệu bạn 1 chỗ bán cat đó giá chỉ có 4 - 5000/1kg nếu bạn mua số lương lớn. Nếu mua chỉ đúng 1kg cũng chỉ có 10k thôi mà thôi, đây là link bán tại dđ mình lun nè bạn!
http://www.yeuthucung.com/topic/84800-toan-quoc-ban-cat-cho-meo-gia-re-nhat-thi-truong-4k1kg/
mình đăng bán dùm bạn nên cũng ko biết rõ lắm. với lại nó bán số lượng nhỏ khoảng 20kg đổ lại thôi bạn. cám ơn bạn đã xem tin

SweetJuly

YTC Developer
Bao Linh 85 said:

Có phải loại số 3 chị Linh cần là cát silica ko chị? nếu phải thì e cũng đang dùng đây ạ. 1 bịch 107k. E thấy khử mùi cực cực tốt luôn chị ạ. Xài lại vô cùng tiết kiệm, 1 bịch gần 4 lit. E xài 1 bé mèo gần 1 tháng mới hết. Mà Misu nhà e tè nhiều lắm. Loại này hút nước cực đỉnh, nên bé đi tè vài lần thì hạt cát từ trong sang vàng đậm mình mới hốt bỏ, mà lại ko có bị hôi. Nó hút tốt đến nỗi bé đi ị nó hút sạch nước trong phân cho dù là đi hơi rắn hay lỏng, vì mỗi hạt cát đều hút rất tốt, nên xài tiết kiệm lắm. Loại này em mua của chị Phương bên Sumo pet ấy chị ^^. Bình thường xài cát 95k 1 bịch thì 1 tháng e xài phải 3 bịch - 3,5 bịch cơ, nên loại này tiết kiệm gấp 3 lần ấy chị. :p

tinytei

TinyTei
SweetJuly said:
Có phải loại số 3 chị Linh cần là cát silica ko chị? nếu phải thì e cũng đang dùng đây ạ. 1 bịch 107k. E thấy khử mùi cực cực tốt luôn chị ạ. Xài lại vô cùng tiết kiệm, 1 bịch gần 4 lit. E xài 1 bé mèo gần 1 tháng mới hết. Mà Misu nhà e tè nhiều lắm. Loại này hút nước cực đỉnh, nên bé đi tè vài lần thì hạt cát từ trong sang vàng đậm mình mới hốt bỏ, mà lại ko có bị hôi. Nó hút tốt đến nỗi bé đi ị nó hút sạch nước trong phân cho dù là đi hơi rắn hay lỏng, vì mỗi hạt cát đều hút rất tốt, nên xài tiết kiệm lắm. Loại này em mua của chị Phương bên Sumo pet ấy chị ^^. Bình thường xài cát 95k 1 bịch thì 1 tháng e xài phải 3 bịch - 3,5 bịch cơ, nên loại này tiết kiệm gấp 3 lần ấy chị. :p
Ấy nuôi 1 con đã 3-3.5 bịch 1th cơ á :( Nhà tớ 4 em mà 1th 5~6 bịch loại Kitty hồng thôi
Dạo này dẹp luôn vụ cát cho đi vệ sinh trog nhà tắm luôn cho tiết kiệm rồi :D CHúng nó ngoan lắm đi vào lỗ cống hoặc vào nền nhà tắm tớ xịt nc là xog. Ko phí tiền mua cát nữa

friday2005

T.Viên Năng Động
tinytei said:
Ấy nuôi 1 con đã 3-3.5 bịch 1th cơ á :( Nhà tớ 4 em mà 1th 5~6 bịch loại Kitty hồng thôi
Dạo này dẹp luôn vụ cát cho đi vệ sinh trog nhà tắm luôn cho tiết kiệm rồi :D CHúng nó ngoan lắm đi vào lỗ cống hoặc vào nền nhà tắm tớ xịt nc là xog. Ko phí tiền mua cát nữa
a cũng vậy cho đi vào chậu xong rùi dọn:D làm bước vào cái phòng 6 7 cái chậu ngập phòng lun =))

friday2005

T.Viên Năng Động
SweetJuly said:
e cho a cái sdt hay địa chỉ để anh đi mua cái cát ấy nha:D
ko có mùi càng tốt

Bao Linh 85

I_Like_Pet
kikyou145 said:
c Bảo Linh ơi! loại số 3 mà c nói là silica gel là hạt hút ẩm trong mấy gói thuốc tây mà....... cái đó độc làm sao mèo sài đc nhỉ????
.
Ặc...e ạh, silica chỉ là từ dùng chung cho dạng hạt hút ẩm khi mình search trên mạng thôi, còn chi tiết hơn nó đc phân chia ra nhìu loại tuỳ mục đích sử dụng trg từng ngành nghề chứ e! Gói hạt hút ẩm trg các gói bánh, thuốc...như e nói là 1 thành phần hoàn toàn khác so với cát vệ sinh silica/silicon phục vụ cho việc nui pet, đc nhập về từ các nước, có đóng gói bao bì nhẵn mác đàng hoàng e nhé!
E cứ search đúng cú pháp sẽ ra "cát vệ sinh silica cho mèo" hiện đc các pet shop bán rộng rãi lắm e ạh!

SweetJuly

YTC Developer
tinytei said:
Ừ hic hic, 1 bé hoặc 2 bé gì chúng nó cũng xài tầm 3 - 4 bịch ấy, đợt tớ còn nuôi 4 bé cũng 5~6 bịch, đợt rồi tớ nuôi 2 bé mà mỗi tháng cũng 4 bịch T_T sau này đưa bé kia về nhà chị, còn 1 nhóc, trời ạ con nhỏ tè nhiều quá chừng, uống nước dữ lắm, đang ngủ mà giật mình chạy là chạy ra uống nước xong vô ngủ tiếp, mới 3 tháng mà tớ thay nước chóng mặt luôn. thành ra phải đổi cát, tớ dùng silica thấy tốt v tiết kiệm nên mừng quá trời luôn >.<
Hồi bé, tầm 1 tháng rưỡi í, Misu nhà tớ thấy mọi ng vô wc, thế là bắt chước, leo lên bồn vệ sinh đi tè, đi kiểu gì lọt tủm vào trong đó, tại nhỏ quá nên đứng ko vững, tớ hoảng hồn luôn >.< nên thôi đợi lớn xíu nữa rồi tập vậy..chứ đi trong wc tiết kiệm thích quá trời..còn lo nhiều chi phí khác, đỡ lắm luôn ^^ :p

SweetJuly

YTC Developer
friday2005 said:
e cho a cái sdt hay địa chỉ để anh đi mua cái cát ấy nha:D
ko có mùi càng tốt
Hi dạ, em mua cát ấy ở bên Sumo pet, số 7A/43/7 Thành Thái, P14, Q10 á a. số đt là 0966 891 668 - chị Phương.
A chạy từ đường 3/2 quẹo vô Thành Thái thì đi 1 chút a thấy hẻm số 7, anh rẽ ở đó xong chạy thẳng vô tới gặp 1 cái ngã 3, a rẽ phải là số 7A đó a, a cứ vô hẻm số 7 xong hỏi ngta 7A, đường dễ kiếm lắm a ^^. Cát thủy tinh này có 3 loại giá ngang ngang nhau, e dùng little germs 107k. còn 2 loại nữa cũng tầm giá này, tác dụng tương tự á a ^^.
Nếu a ở xa a gọi hỏi chị ấy xem sao, vì cũng có ship, giá bên Sumo pet ổn hơn nhiều pet shop khác mà chất lượng tương tự a ạ :D

mọi người ơi cái vụ tập cho bé đi vệ sinh trong toilet ý, em cũng định ra tết tập cho tụi nhỏ đi cho tiện và tiết kiệm cát, cơ mà không biết nên mua dụng cụ loại nào để tập cho mấy bé. Mọi người biết thì tư vấn em với.